ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ไปสามกลับสอง

โลกเรานี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก ผู้คนมากมายอยู่ที่ไหนกันบ้าง อยากไปดู อยากไปเห็นเสียทุกๆแห่ง

โพสต์โดย dalove » เสาร์ ธ.ค. 05, 2009 11:36 am

roziiniite เขียน: ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ

เที่ยวได้มันส์มากเลยค่ะ ถ้าเกดมีเวลาเยอะๆนะจะไปทุกจังหวัดเลย เอิ๊กๆๆ

meawmark โพสเมื่อ Today at 02:08 am
  เสียใจกับคุณน้าด้วยนะคะ.... ทริปนี้ภาพสวยๆทั้งนั้นเลย

ขอบคุณมากค่ะ คุณroziiniite คุณmeawmark
ภาพประจำตัวสมาชิก
dalove
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย dalove » เสาร์ ธ.ค. 05, 2009 11:43 am

pragsc เขียน: ขอบคุณที่นําภาพสวยๆมาฝากคะและ
เสียใจด้วยนะคะกับการจากไปของน้า
คนเรานี้ไม่มีอะไรแน่นอนจริงๆ

ขอบคุณค่ะคุณpragsc

Viewtalay โพสเมื่อ Just 5 minutes ago
  ขอบคุณที่พาเที่ยวนะคะ แต่ละทริป ชอบมากค่ะ

และขอแสดงความเสียใจเรื่องน้าด้วยน่ะค่ะ ขอให้น้าไปสู่สุขคติ

แต่ละภาพดูคุณน้ามีความสุขกับทริปเมืองไทยมากนะคะ

ขอบคุณค่ะคุณViewtalay
dalove

โพสต์โดย ป้าแตง » เสาร์ ธ.ค. 05, 2009 4:03 pm

dalove........

ขอบคุณที่พาเที่ยว...
และ
ขอแสดงความเสียใจกับข่าวร้ายด้วยนะคะ
ป้าแตง
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย laboomguus » เสาร์ ธ.ค. 05, 2009 4:36 pm

สวัสดีค่ะ มาเที่ยวกับพี่ดาสนุกมากเลยค่ะ แต่ก็เศร้ามากๆด้วยค่ะ
และเสียใจกับข่าวร้ายด้วยนะคะ
laboomguus

โพสต์โดย dalove » อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 10:20 am

ป้าแตง เขียน: dalove........

ขอบคุณที่พาเที่ยว...
และ
ขอแสดงความเสียใจกับข่าวร้ายด้วยนะคะ

ขอบคุณป้าแตงค่ะ
laboomguus โพสเมื่อ Yesterday at 04:36 pm
  สวัสดีค่ะ มาเที่ยวกับพี่ดาสนุกมากเลยค่ะ แต่ก็เศร้ามากๆด้วยค่ะ
และเสียใจกับข่าวร้ายด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะน้องlaboomguus
dalove

โพสต์โดย buasugarfree » อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 6:06 pm

dalove เขียน: รูปภาพ
สุดท้ายคือ นั่งลำนี้กลับกรุงเทพกัน วันที่เรากลับกรุงเทพ คือวันที่9มีนา แล้วตอนเย็นก็พาน้าไปดูกรุงเทพ ยามกลางคืน ประเที่ยงคืนเราก็กลับห้องกัน เพราะพรุ่งนี้(10มีนา)เราจะไปหาซื้อของฝาก เพระวันที่11ตอนเย็น เราจะบินกลับเยอรมันกัน แต่เช้าวันที่10ประมาณ9โมงเช้า แฟนไปเนียกน้า แต่ไม่มีคนมาเปิดประตู ส่วนแฟนก็คิดว่า น้าออกไปแล้ว แต่ก็ไม่เจอที่ห้องอาหาร ประมาณ10โมง น้าก็ยังไม่มา เราก็สงสัยและระแวง เลยไปขอกุญแจห้องน้า พอเปิดประตูไม่เห็นที่เตียงคิดว่า ออกไปแล้ว แต่มองไปที่ห้องน้ำ โอ้ !! น้านอนฟุบอยู่หน้าห้องน้ำ ตามแฟน ตามรถพยาบาล แต่ก็สายไปแล้ว วันที่10มีนา ครบ1เดือนที่น้าอยู่เมืองไทย น้าสะใภ้ รออยู่เยอรมัน สุดท้ายก็ไปสามกลับสองฉะนี้แล

หวัดดีค่ะพี่ดา
น้องบัวเองที่คลับเมียฯ เสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้นด้วยนะคร้า.... น้องบัวเข้าใจกับการสุญเสียค่ะ... เสียใจด้วยนะคร้า แต่ทริปนี้เที่ยวได้หนุกมากๆๆค่ะ
<span style='color:blue'><span style='font-size:17pt;line-height:100%'> ...If there are 100 steps between us,<br>you can take the first one to get near me <br>and i will take the rest 99 steps to be there for you...</span></span><br><br>
buasugarfree

โพสต์โดย dalove » จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 10:34 am

buasugarfree เขียน:
dalove เขียน: รูปภาพ
สุดท้ายคือ นั่งลำนี้กลับกรุงเทพกัน วันที่เรากลับกรุงเทพ คือวันที่9มีนา แล้วตอนเย็นก็พาน้าไปดูกรุงเทพ ยามกลางคืน ประเที่ยงคืนเราก็กลับห้องกัน เพราะพรุ่งนี้(10มีนา)เราจะไปหาซื้อของฝาก เพระวันที่11ตอนเย็น เราจะบินกลับเยอรมันกัน แต่เช้าวันที่10ประมาณ9โมงเช้า แฟนไปเนียกน้า แต่ไม่มีคนมาเปิดประตู ส่วนแฟนก็คิดว่า น้าออกไปแล้ว แต่ก็ไม่เจอที่ห้องอาหาร ประมาณ10โมง น้าก็ยังไม่มา เราก็สงสัยและระแวง เลยไปขอกุญแจห้องน้า พอเปิดประตูไม่เห็นที่เตียงคิดว่า ออกไปแล้ว แต่มองไปที่ห้องน้ำ โอ้ !! น้านอนฟุบอยู่หน้าห้องน้ำ ตามแฟน ตามรถพยาบาล แต่ก็สายไปแล้ว วันที่10มีนา ครบ1เดือนที่น้าอยู่เมืองไทย น้าสะใภ้ รออยู่เยอรมัน สุดท้ายก็ไปสามกลับสองฉะนี้แล

หวัดดีค่ะพี่ดา
น้องบัวเองที่คลับเมียฯ เสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้นด้วยนะคร้า.... น้องบัวเข้าใจกับการสุญเสียค่ะ... เสียใจด้วยนะคร้า แต่ทริปนี้เที่ยวได้หนุกมากๆๆค่ะ

สวัสดีจ้าน้องบัว ขอบใจที่มาเที่ยวด้วยกัน และคำแสดงความเสียใจ ยินดีต้อนรับน้องใหม่สู่ ครัวไกลบ้าน อิอิ
dalove

โพสต์โดย taew » จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 9:40 pm

ทริปนี้เที่ยวจนเหนื่อยเลย ขอบคุณที่เอารูปเยอะแยะขนาดนี้มาให้ดู พี่เสียใจกับน้าที่จากไปด้วยนะคะ คิดถึงบ้านจับใจ
taew
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย kaibicker » อังคาร ธ.ค. 08, 2009 8:39 am

สวยมากๆเลยจ้าน้องดา น้องดาได้ไปเที่ยวคุ้มเลยนะจ๊ะ ไปแต่ที่สวยๆทั้งนั้นเลยจ้า ขอบใจนะจ๊ะที่พาเที่ยวและรูปสวยๆที่เอามาฝากด้วยจ้า...

ปล.พี่ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของน้าด้วยนะจ๊ะน้องดา...
<br><br>....คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตก็จะเจอแต่สิ่งดีๆ....
kaibicker
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย dalove » อังคาร ธ.ค. 08, 2009 9:40 am

taew เขียน: ทริปนี้เที่ยวจนเหนื่อยเลย ขอบคุณที่เอารูปเยอะแยะขนาดนี้มาให้ดู พี่เสียใจกับน้าที่จากไปด้วยนะคะ คิดถึงบ้านจับใจ

ขอบคุณค่ะคุณtaew
kaibicker โพสเมื่อ Just 57 minutes ago
  สวยมากๆเลยจ้าน้องดา น้องดาได้ไปเที่ยวคุ้มเลยนะจ๊ะ ไปแต่ที่สวยๆทั้งนั้นเลยจ้า ขอบใจนะจ๊ะที่พาเที่ยวและรูปสวยๆที่เอามาฝากด้วยจ้า...

ปล.พี่ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของน้าด้วยนะจ๊ะน้องดา...

ขอบคุณค่ะพี่ไก่ สบายดีนะคะ ถึงช่วงนี้ไม่ได้คุยกัน แต่ยังคิดถึงเหมือนเดิมนะจ๊ะ..
dalove

โพสต์โดย Jawan » เสาร์ ธ.ค. 19, 2009 8:12 am

หวัดดีจร้า น้องดา
ขอบใจสำหรับทริพดีๆ น่าสนใจทุกทีเลย เที่ยวทีคุ้มจัง

ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของน้าชายด้วยนะ
<i><span style='color:green'>HAPPY talking happy talk..Talk about things you like to do..You've got to have a DREAM..If you don't have a DREAM...</span></i><br><span style='font-size:21pt;line-height:100%'><span style='font-family:Times'><span style='color:green'>How you gonna have a DREAM come true!!!!!</span></span></span>
Jawan
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย dalove » อาทิตย์ ธ.ค. 20, 2009 11:42 am

Jawan เขียน: หวัดดีจร้า น้องดา
ขอบใจสำหรับทริพดีๆ น่าสนใจทุกทีเลย เที่ยวทีคุ้มจัง

ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของน้าชายด้วยนะ

ขอบคุณค่ะพี่วรรณ ไปเที่ยวไหนมาเนี่ย หายไปนานมาก สบายดีมั้ยคะ? ยังคิดถึงเสมอ..
dalove

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ท่องไปในโลกกว้าง