ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

พาเที่ยวประเทศมอรอกโค ครับ

โลกเรานี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก ผู้คนมากมายอยู่ที่ไหนกันบ้าง อยากไปดู อยากไปเห็นเสียทุกๆแห่ง

โพสต์โดย nok » จันทร์ ก.ค. 26, 2010 7:55 pm

พี่เล้ง...ขอบคุณที่พาเที่ยวจ๊ะ. แล้วนกจะตามไปเที่ยวด้วยคนค่ะ คาดว่าน่าจะประมาณเดือนมีนา หรือ เมษา จ๊ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
nok
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย sriboonpengrabat » จันทร์ ก.ย. 13, 2010 9:09 pm

aey เขียน: หลังจากพลาดจากแคนาดาและอกหักมาจากรัสเซียเพราะไฟป่า
ตั้งใจว่าจะไปอียิปต์แทนแต่เปลี่ยนใจเพราะมาอ่านกระทู้นี้อีกรอบ

จะไปโมร็อคโคแน่นอนเดือนตุลานี้ค่ะ
พอหาข้อมูลจริงๆจังๆ ทำให้รู้ว่าประเทศนี้สวยมากๆเหมือนกัน

คงจะไปที่มาราเกซก่อนแล้วไปทัวร์ทะเลทรายสัก2-3วัน(อยากไปChegaga)
คุณเล้งพอจะรู้จักโรงแรมที่มาราเกซและบริษัททัวร์ที่น่าสนใจแนะนำหน่อยไหมคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ปอ.ลิง. แอบหลังไมค์ไปหาด้วยแต่กลัวคุณเล้งไม่ได้เช็คเมล

ในเมืองมาราเกชก็มีตัวแทนขายทัวร์เยอะครับหาไม่ยากและเมืองนี้ทันสมัยมากเหมือนยูโรป แต่เวลาเข้าพักโรงแรม อย่าเอาของมีค่าไว้ในโรงแรมนะครับ เอาติดตัวเสมอ เพราะเพื่อน ๆ ผมโดดมาแล้ว ตัวผมระวังตลอดเลยรอดตัวไป
sriboonpengrabat
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย sriboonpengrabat » จันทร์ ก.ย. 13, 2010 9:10 pm

khao-naka เขียน: ดูรูปไม่ได้เลยค่ะ สงสัยจะเป็นที่คอมพ์ขาวแหง ๆ เลย คนอื่นยังเห็นภาพ ทำไม่ของขาวมันไม่ขึ้นอ่ะคะ อดดูเลย เพื่อนผู้หญิงที่โรงเรียนก้อเป็นชาวโมร็อคโค แต่นิสัย...ม่ายค่อยเข้าตากรรมการค่ะ อิอิ ทำไงจะได้ดูเนี่ย...

รูปพี่มัน Bannedwich ตอนนี้กลับมาแล้วดุได้แล้วครับน้องขาว

โพสต์โดย aey » อังคาร ก.ย. 14, 2010 9:54 am

aey เขียน: หลังจากพลาดจากแคนาดาและอกหักมาจากรัสเซียเพราะไฟป่า
ตั้งใจว่าจะไปอียิปต์แทนแต่เปลี่ยนใจเพราะมาอ่านกระทู้นี้อีกรอบ

จะไปโมร็อคโคแน่นอนเดือนตุลานี้ค่ะ
พอหาข้อมูลจริงๆจังๆ ทำให้รู้ว่าประเทศนี้สวยมากๆเหมือนกัน

คงจะไปที่มาราเกซก่อนแล้วไปทัวร์ทะเลทรายสัก2-3วัน(อยากไปChegaga)
คุณเล้งพอจะรู้จักโรงแรมที่มาราเกซและบริษัททัวร์ที่น่าสนใจแนะนำหน่อยไหมคะ

ปอ.ลิง. แอบหลังไมค์ไปหาด้วยแต่กลัวคุณเล้งไม่ได้เช็คเมล

ในเมืองมาราเกชก็มีตัวแทนขายทัวร์เยอะครับหาไม่ยากและเมืองนี้ทันสมัยมากเหมือนยูโรป แต่เวลาเข้าพักโรงแรม อย่าเอาของมีค่าไว้ในโรงแรมนะครับ เอาติดตัวเสมอ เพราะเพื่อน ๆ ผมโดดมาแล้ว ตัวผมระวังตลอดเลยรอดตัวไป

ตอนแรกจองทัวร์ได้ถูกมากเพราะแชร์กับคนอื่น
แต่ต้องยกเลิกไปเพราะเปลี่ยนวันเดินทาง
คงต้องไปหาใหม่ที่มาร์ราเกซอย่างที่คุณเล้งแนะนำ
ขอบคุณค่ะคุณเล้ง
aey
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย aey » เสาร์ ต.ค. 09, 2010 8:50 pm

aey เขียน:

ตอนแรกจองทัวร์ได้ถูกมากเพราะแชร์กับคนอื่น
แต่ต้องยกเลิกไปเพราะเปลี่ยนวันเดินทาง
คงต้องไปหาใหม่ที่มาร์ราเกซอย่างที่คุณเล้งแนะนำ

เวลาขอถ่ายรูประวังด้วย ถ่ายปุ๊ปเขาขอเงินเราปั้ปเลยนะ แถวมาราเกชสแคว์และที่อื่น ๆด้วย ประเทศนี้มาเที่ยวจะสวยมาก มาอยู่หรือทำระกิจไม่แนะนำครับ

เพิ่งกลับมาได้3วันค่ะ ไปเที่ยวซะ13วัน สนุกและเหนื่อยสุดๆ

เข้าใจอย่างลึกซึ้งเลยค่ะว่าทำไมคุณเล้งถึงไม่อยากอยู่ที่นั่น
มันไม่น่ากลัวนะแต่มันน่าเบื่อมากๆๆๆและน่ารำคาญสุดๆๆๆ

แต่ชาวBerberหลายๆคนก็น่ารัก ใจดีและยิ้มแย้มแจ่มใสนะคะ
ชวนกินข้าวและชวนพักที่บ้านฟรีด้วย เสียดายมีเวลาคุยกับพวกเขาไม่นาน

แ่ต่ยอมรับว่าประเทศเขาสวยจริงๆ มีอะไรให้เที่ยวหลากหลายมาก
โดยเฉพาะทะเลทราย..สวยสุดๆไปเลย หลงรักเข้าไปเต็มเปา
ถ้ามีโอกาสก็จะกลับไปเที่ยวแถวๆทะเลทรายอีกสักครั้งเพราะยังถ่ายรูปไม่สะใจเลย

ขอบคุณคุณเล้งอีกครั้งนะคะ..
aey
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย sriboonpengrabat » อาทิตย์ มี.ค. 13, 2011 2:41 am

aey เขียน:
aey เขียน:

เวลาขอถ่ายรูประวังด้วย ถ่ายปุ๊ปเขาขอเงินเราปั้ปเลยนะ แถวมาราเกชสแคว์และที่อื่น ๆด้วย ประเทศนี้มาเที่ยวจะสวยมาก มาอยู่หรือทำระกิจไม่แนะนำครับ

เพิ่งกลับมาได้3วันค่ะ ไปเที่ยวซะ13วัน สนุกและเหนื่อยสุดๆ

เข้าใจอย่างลึกซึ้งเลยค่ะว่าทำไมคุณเล้งถึงไม่อยากอยู่ที่นั่น
มันไม่น่ากลัวนะแต่มันน่าเบื่อมากๆๆๆและน่ารำคาญสุดๆๆๆ

แต่ชาวBerberหลายๆคนก็น่ารัก ใจดีและยิ้มแย้มแจ่มใสนะคะ
ชวนกินข้าวและชวนพักที่บ้านฟรีด้วย เสียดายมีเวลาคุยกับพวกเขาไม่นาน

แ่ต่ยอมรับว่าประเทศเขาสวยจริงๆ มีอะไรให้เที่ยวหลากหลายมาก
โดยเฉพาะทะเลทราย..สวยสุดๆไปเลย หลงรักเข้าไปเต็มเปา
ถ้ามีโอกาสก็จะกลับไปเที่ยวแถวๆทะเลทรายอีกสักครั้งเพราะยังถ่ายรูปไม่สะใจเลย

ขอบคุณคุณเล้งอีกครั้งนะคะ..

ชาว BerBer เป็นชนกลุ่มเล็กที่ถูกบังคับโดยรัฐบาลโดยกฏหมาย พวกเค้าไม่ไช่มุสลิมโดยความสมัครใจ ผู้คนเป็นคนน่ารักมากและก็ยังยึดถือประเภณีปติบัติกันมาจนถึงวันนี้ มอรอกโคเป็นเป็นเทศที่มีภุมิประเทศที่งดงามมาก ดีใจด้วยที่ได้ไปเยี่ยมมาแล้ว ทเลทรายยังอยู่ในความทรงจำผมมาจนทุกวันนี้ แต่จะให้อยุ่ที่นั้น ถึงจ้างสักสามล้านฉันก็ไม่หันไปมองอีกแล้ว

โพสต์โดย liewnetwork » พฤหัสฯ. เม.ย. 14, 2011 8:40 am

ภาพสวยมากครับ ขอบคุณครับที่เอามาให้ชมกัน
ค่าครองชีพแพงไหมครับ ถ้าพออยู่ในงบก็อยากจดประเทศนี้ไว้ในลิสต์เหมือนกัน
---------------------------------------------<br><span style='color:gray'><a href='http://www.liewnetwork.com' target='_blank'><span style='font-size:8pt;line-height:100%'>วางระบบร้านเน็ตร้านเกมส์</span></a></span> <span style='color:gray'><a href='http://www.rainbowsilver.com' target='_blank'><span style='font-size:8pt;line-height:100%'>thailand silver jewelry</span></a></span>
liewnetwork
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ท่องไปในโลกกว้าง