ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Skiing in Chamrousse ^_^

โลกเรานี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก ผู้คนมากมายอยู่ที่ไหนกันบ้าง อยากไปดู อยากไปเห็นเสียทุกๆแห่ง

โพสต์โดย Jawan » อังคาร ม.ค. 26, 2010 8:02 am

T@ddao1972 เขียน: อยู่ Golfe-juan ค่ะพี่วรรณ เมืองเล็กๆระหว่าง Antibes กับ Cannes น่ะค่ะ
อ่ะ เริ่มอ๋อ แล้วใช่ม๊า ขาลุยอย่างพี่วรรณคงเคยผ่านมาแถวนี้แล้วแน่เลย
หลายปีมาแล้ว ทัดเคยผ่านไปแถวLyon ขับรถขึ้นไปปารีสกัน(สามีขับคนเดียวตลอด)
ขากลับพักIbisที่ลียงคืนนึง แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้เที่ยวบ่อยแล้วล่ะค่ะ เพราะอยากกลับเมืองไทยทุกปี เลยต้องรัดเข็มขัดเป็นพิเศษค่ะ

ยังไงพี่ก็รักษาสุขภาพนะคะโดยเฉพาะหัวเข่า ถึงหายดีแล้วตอนนี้ ถ้าไม่ระวัง...อาจกลับมาเดี้ยงอีกได้ หุหุ อันนี้เตือนตัวทัดเองด้วย เคยแอโรบิค อยากฟิตจัด มันส์มาก เข่าซ้ายเดี้ยงไปเลย หายแล้ว แต่กลายเป็นจุดอ่อนในตัว เฮ้อ สังขาร

ไหนพี่วรรณว่ามีทริปหนุ่มอังกฤษมาเล่นสกี ว่างๆเอาภาพมาโชว์บ้างนะคะ เบื่อหน้าหนุ่มๆฝรั่งเศสและ......

ขอบใจน้องทัดมากค่ะที่เป็นห่วงเรื่องขา พี่จะพยายามไม่ให้เดี้ยงค่ะปีนี้ อิอิ

พี่เคยผ่านไปแถบทางบ้านน้องทัดบ่อยค่ะ
ทริพล่าสุดพาเพื่อนสาวๆๆไปลุยจบกันที่โมนาโค ช่วงนั้นมี F1
ตกเย็นค่ำไหนนอนนั้น พักB&B บางคืนห้องหนึ่งพักอัดกันทั้งฝูง
ไปกันสี่คน หนุกหนานๆๆ

พรุ่งนี้หนุ่มจากลอนดอนมาเที่ยวหาบอกว่าจะมากันสามคน
บ้าซ่าหน้าตาคงไม่น่าดูเท่าหนุ่มฝรั่งเศสหรอกจ้ะ
มาเมา มาป่วนกันโดยเฉพาะ วันนี้พี่เตรียมเบียร์ ไว้ หลายสิบโหลค่ะ
แปลนว่าจะขึ้นเขา ไม่รู้จะได้ไปเล่นสกีเปล่า กลัวจะเมาค้างหมดแรงกันก่อน อิอิ
<i><span style='color:green'>HAPPY talking happy talk..Talk about things you like to do..You've got to have a DREAM..If you don't have a DREAM...</span></i><br><span style='font-size:21pt;line-height:100%'><span style='font-family:Times'><span style='color:green'>How you gonna have a DREAM come true!!!!!</span></span></span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
Jawan
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย Jawan » อังคาร ม.ค. 26, 2010 8:14 am

orathaimaew เขียน:
<span style='color:blue'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>ตามพี่วรรณไปเล่นสกีด้วยคนคะ:::: แมวเคยลองหัดเล่น 2 ครั้ง แต่ก็ยังไม่เป็นเท่าไร คือกลัวเจ็บคะ!!!ไปสองคนเนี้ยะ แบบว่าอยากโรแมนติกก็บอกเถอะ!!!ดูรูปแล้วสวยมากคะพี่วรรณ ถ้าพี่วรรณลงมาทางใต้อย่าลืมเมนท์มาบอกนะเพื่อจะได้ไปสกีด้วยกัน....</span></span>

น้องแมวค่ะ
เหอ เหอ พี่กับชายน้อย ไม่เค้ยไม่เคย โรแมนติกเลยนะ อยู่กันมาปีที่สิบเอ็ด
ยังไงก็ยังงั้นไม่มีเปลี่ยน บางคราวดูๆเหมือนเพื่อนกันมากกว่าแฟนอีก อิอิ

สักวันคงได้ไปป่วนแน่ สาวในครัวอยู่ทางใต้หลายคนเนอะ น่าสนุกจัง
<i><span style='color:green'>HAPPY talking happy talk..Talk about things you like to do..You've got to have a DREAM..If you don't have a DREAM...</span></i><br><span style='font-size:21pt;line-height:100%'><span style='font-family:Times'><span style='color:green'>How you gonna have a DREAM come true!!!!!</span></span></span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
Jawan
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ท่องไปในโลกกว้าง