ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เดินเล่นแถวบ้านเองค่ะ

โลกเรานี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก ผู้คนมากมายอยู่ที่ไหนกันบ้าง อยากไปดู อยากไปเห็นเสียทุกๆแห่ง

โพสต์โดย nongmaxi » เสาร์ มี.ค. 13, 2010 6:40 pm

ประมาณสองสามวันที่ผ่านมา อ้อมเดินเล่นไปแถวหลังบ้าน เป็นสถานที่ ที่อ้อมชอบเดินเล่นเป็นประจำ เลยเก็บภาพมาฝากนิดหนึ่งนะคะ

เริ่มจากภาพนี้นะคะ เดินออกจากบ้านไป นิดหนึ่งก็เจอเก้าอี้ตัวนี้ ลูกชาย มาเล่นไล่จับกับเพื่อนตอนหน้าร้อนแถวนี้แหละค่ะ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
nongmaxi
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย nongmaxi » เสาร์ มี.ค. 13, 2010 6:44 pm

อีกประมาณสี่ห้าร้อยเมตรก็เป็นสระน้ำใหญ่ สามารถเดินได้รอบเลย ช่วงหนาวจัดๆ เขาอนุญาตให้เข้าไปเล่น ไอค์สเก็ตด้วย

รูปภาพ
nongmaxi

โพสต์โดย nongmaxi » เสาร์ มี.ค. 13, 2010 6:46 pm

มองไปทางขวามือก็มี เจ้านี่ค่ะน่าจะเป็นที่เก็บของของชาวไร่แถวนี้นะคะ

รูปภาพ
nongmaxi

โพสต์โดย nongmaxi » เสาร์ มี.ค. 13, 2010 6:49 pm

อีกหน่อยก็เป็นต้นไม้ใหญ่สองข้างทาง แปลกดีนะคะ ช่วงหน้าหนาวนี่ได้ความรู้สึกอีกแบบ รู้สึกสงบ เย็นสบายใจ ดีนะคะ

รูปภาพ
nongmaxi

โพสต์โดย nongmaxi » เสาร์ มี.ค. 13, 2010 6:54 pm

เดินมาเรื่อย สบายใจดี นี่เป็นต้นแอปเปิล สองข้างทางนะคะ จำได้ว่าตอนมาอยู่ที่นี้ใหม่ ปั่นจักรยานมาเที่ยว เห็นแอปเปิลสีเขียวๆ ก็นึกอยากชิม คิดว่ามันน่าจะเปรี้ยว แต่ไม่ค่ะ มันฝาดมาก

รูปภาพ
nongmaxi

โพสต์โดย nongmaxi » เสาร์ มี.ค. 13, 2010 6:57 pm

อีกความรู้สึกนึงค่ะ

รูปภาพ
nongmaxi

โพสต์โดย nongmaxi » เสาร์ มี.ค. 13, 2010 7:00 pm

สุดท้าย ท้องฟ้าใสๆ กับอากาศหนาวๆ เดินเล่นกันไปสบายๆนะคะ

รูปภาพ
nongmaxi

โพสต์โดย แมงป่อง » เสาร์ มี.ค. 13, 2010 10:35 pm

<span style='color:orange'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>วิวแถวบ้านน่าอยู่โรแมนติคจังเลยค่ะ</span></span>
แมงป่อง
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย อร่อยเหาะ » อาทิตย์ มี.ค. 14, 2010 12:32 am

น้องอ้อม ...บรรยากาศแถวบ้านน่าอยู่จังเลย...ไม่ว่าจะเป็นหน้าหนาว หรือว่าน่าร้อน...พี่ชอบจัง
ขอบคุณ.มากค่ะ ที่เอามาฝาก แล้วอย่าลืมเอามาฝากอีกน่ะ EM002
อร่อยเหาะ
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย nongmaxi » อาทิตย์ มี.ค. 14, 2010 11:56 am

แมงป่อง เขียน: <span style='color:orange'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>วิวแถวบ้านน่าอยู่โรแมนติคจังเลยค่ะ</span></span>

ขอบคุณค่ะที่แวะเข้ามาชมกัน เป็นหมู่บ้านเล็กที่อบอุ่นค่ะไม่ใหญ่ ไม่วุ่นวาย ยังมีธรรมชาติ อีกเยอะ เดียวจะเอาภาพมาฝากอีกค่ะ
nongmaxi

โพสต์โดย nongmaxi » อาทิตย์ มี.ค. 14, 2010 11:58 am

อร่อยเหาะ เขียน: น้องอ้อม ...บรรยากาศแถวบ้านน่าอยู่จังเลย...ไม่ว่าจะเป็นหน้าหนาว หรือว่าน่าร้อน...พี่ชอบจัง
ขอบคุณมากค่ะ ที่เอามาฝาก แล้วอย่าลืมเอามาฝากอีกน่ะ EM002

จ้าพี่ซ่า ว่างๆมาเที่ยวนะคะ อ้อมจะเป็นไกด์พาเที่ยวเองพี่
nongmaxi

โพสต์โดย singha » อาทิตย์ มี.ค. 14, 2010 12:33 pm

<span style='font-size:14pt;line-height:100%'>ฮื่อ สวยจังน้องอ้อม แถวบ่านพี่ไม่มีหิมะมาสองอาทิตย์แล้ว แต่บางวันก็เป็นน้ำแข็งแค่นั้นเอง
สวยนะ แถวบ้านอ้อมน่ะ มีที่จ๊อกเยอะเลย พี่นะตอนนี้ ขี้เกียจอย่างแรง
ต้องพยายามลุกขึ้นมา ปลุกกำลังใจให้ตัวเองก่อน ขี้เกียจอย่างหนักเลยพี่</span>
singha

โพสต์โดย tawud » อาทิตย์ มี.ค. 14, 2010 1:42 pm

สวยมากๆ น่าอิจฉาจังไม่ต้องไปไกลก็มีวิวสวยๆให้ได้เดินเล่นสบายใจๆแล้ว
<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:red'>ทุกอย่างล้วนมีสองด้าน หรือมากกว่านั้นเสมอ</span></span>
tawud
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย katai_123 » อาทิตย์ มี.ค. 14, 2010 3:24 pm

nongmaxi เขียน: เดินมาเรื่อย สบายใจดี นี่เป็นต้นแอปเปิล สองข้างทางนะคะ จำได้ว่าตอนมาอยู่ที่นี้ใหม่ ปั่นจักรยานมาเที่ยว เห็นแอปเปิลสีเขียวๆ ก็นึกอยากชิม คิดว่ามันน่าจะเปรี้ยว แต่ไม่ค่ะ มันฝาดมาก

รูปภาพ

พี่ก็ชอบออกไปเดินเล่น.....แต่แถวบ้านพี่ไม่มีแบบนี้..อิจฉานะเนี่ย...วิวสวยๆ...
แบบนี้หายใจเอาอากาศดีๆได้เต็มปอดน๊อ......
katai_123

โพสต์โดย nongmaxi » อาทิตย์ มี.ค. 14, 2010 4:21 pm

singha เขียน: <span style='font-size:14pt;line-height:100%'>ฮื่อ สวยจังน้องอ้อม แถวบ่านพี่ไม่มีหิมะมาสองอาทิตย์แล้ว แต่บางวันก็เป็นน้ำแข็งแค่นั้นเอง
สวยนะ แถวบ้านอ้อมน่ะ มีที่จ๊อกเยอะเลย พี่นะตอนนี้ ขี้เกียจอย่างแรง
ต้องพยายามลุกขึ้นมา ปลุกกำลังใจให้ตัวเองก่อน ขี้เกียจอย่างหนักเลยพี่</span>

พี่อ้อมนะกว่าจะได้ไปจ็อกแพ็คตัวเองซะหนาเลย โดยเฉพาะคอนะพี่ อ้อมโดนลมเย็นๆไม่ได้เลยเจ็บคอทันที แล้วอากาศหนาวดีจริงๆ แต่ก็ได้คำแนะนำจากพี่เอ๋นี่แหละเลยมีอะไรทำหน้าหนาว หิมะมันรอบใหม่นะคะนี้
nongmaxi

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ท่องไปในโลกกว้าง