ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

นิวซีแลนด์ดินแดนในฝันของหลายๆคน

โลกเรานี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก ผู้คนมากมายอยู่ที่ไหนกันบ้าง อยากไปดู อยากไปเห็นเสียทุกๆแห่ง

โพสต์โดย kaibicker » พฤหัสฯ. ก.ค. 29, 2010 6:10 am

maneenang 2 เขียน: ช่วงนี้เล่นกล้องมากเลยอยากถ่ายรูปภาพวิว ทิวทัศน์ที่นิวซีแลนด์ให้ชมกันค่ะภาพนี้ถ่ายที่ TAKAPUNA BEACH ค่ะตอนเช้าภูเขาที่เห็นชื่อ rangitoto เหมือนเป็นสัญญลักษณ์ของโอ๊คแลนด์เลยเชียวมองไปทางไหนก็เห็นภูเขาลูกนี้รูปภาพ

ภาพนี้สวยจังเลย น่าเอาไปทำโพสการ์ดมากๆ สถานที่ดูสวยงามน่าเที่ยวจังเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ ที่เก็บรูปสวยๆมาฝาก...
<br><br>....คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตก็จะเจอแต่สิ่งดีๆ....
ภาพประจำตัวสมาชิก
kaibicker
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย Jawan » จันทร์ ส.ค. 02, 2010 7:16 am

ตามมาเที่ยวด้วยอีกรอบค่ะ
รูปสวยได้อารมณ์ดีค่ะ น่าเอาไปเป็นแบบวาดรูปนะ
<i><span style='color:green'>HAPPY talking happy talk..Talk about things you like to do..You've got to have a DREAM..If you don't have a DREAM...</span></i><br><span style='font-size:21pt;line-height:100%'><span style='font-family:Times'><span style='color:green'>How you gonna have a DREAM come true!!!!!</span></span></span>
Jawan

โพสต์โดย maneenang 2 » จันทร์ ส.ค. 02, 2010 7:46 am

ขอบคุณค่ะคุณ kaibicker ที่แวะเข้ามาชมค่ะส่วนมากที่ถ่ายๆก็แถวบ้านเองค่ะถ่ายทะเลก็เยอะหน่อยเพราะแถวบ้านก็มีแต่ทะเลรายรอบไปหมดค่ะ
maneenang 2
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย maneenang 2 » จันทร์ ส.ค. 02, 2010 7:50 am

โพสต์เมื่อ: Just 21 minutes ago
Report PostQuote Post

กลุ่ม: Members
สมาชิกหมายเลข: 13,864
เข้าร่วมเมื่อ: August 01, 2008

ตามมาเที่ยวด้วยอีกรอบค่ะ
รูปสวยได้อารมณ์ดีค่ะ น่าเอาไปเป็นแบบวาดรูปนะ
<a href='http://jobwan.hi5.com' target='_blank'>http://jobwan.hi5.com</a>
HAPPY talking happy talk..Talk about things you like to do..You've got to have a DREAM..If you don't have a DREAM...
How you gonna have a DREAM come true!!!!!
อืมจริงด้วยซิคุณจาวันยังไม่เคยวาดภาพวิวของนิวซีแลนด์เลยกู๊ดความคิดเดี๋ยวให้อารมณ์ศิลปินกลับมาจะลองวาดภาพวิวของนิวซีแลนด์ดูมั่งค่ะ
maneenang 2

โพสต์โดย ทัพพี » จันทร์ ส.ค. 02, 2010 10:16 am

<span style='color:green'>ขอตามไปเที่ยวด้วยคนนะคะ</span>
<b><span style='color:green'> เหนือคำบรรยาย</span></b>
ทัพพี
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย อร่อยเหาะ » จันทร์ ส.ค. 02, 2010 6:48 pm

มีแต่ภาพสวย ๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ...ขอบคุณที่พาเทียวน่ะค่ะ.. EM002
อร่อยเหาะ

โพสต์โดย singha » จันทร์ ส.ค. 02, 2010 7:44 pm

สวย บรรยากาศดีจังเลยค่ะ อากาศคงจะบริสุทธิ์มากเลยนะคะ
ขอบคุณ ไกค์ที่พาเที่ยวนะคะ อย่าลืมพาไปเที่ยวชม ทริปต่อไปอีกนะคะ
singha

โพสต์โดย maneenang 2 » อังคาร ส.ค. 03, 2010 1:36 am

singha  โพสเมื่อ Yesterday at 07:44 pm
  สวย บรรยากาศดีจังเลยค่ะ อากาศคงจะบริสุทธิ์มากเลยนะคะ
ขอบคุณ ไกค์ที่พาเที่ยวนะคะ อย่าลืมพาไปเที่ยวชม ทริปต่อไปอีกนะคะ
อร่อยเหาะ  โพสเมื่อ Yesterday at 06:48 pm

มีแต่ภาพสวย ๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ...ขอบคุณที่พาเทียวน่ะค่ะ.. EM002.gif
ทัพพี  โพสเมื่อ Yesterday at 10:16 am

ขอบคุณทั้งสามที่แวะมาเที่ยวนิวซีแลนด์ค่ะช่วงนี้นิวซีแลนด์อากาศหนาวฝนตกท้องฟ้า มัวซืมเซาถ่ายรูปออกมาก็ไม่ค่อยสวยเลยหน้าร้อนที่จะถืงเดือนธันวานี้คงมีรูปสวยมาฝากแน่ๆเลยค่ะ
maneenang 2

โพสต์โดย maneenang 2 » ศุกร์ ส.ค. 13, 2010 8:59 pm

[QUOTE]แพรพรรณ โพสเมื่อ Today at 01:12 pm
ขอบคุณที่พาไปเที่ยวนะคะ ดูเป็นประเทศที่เงียบสงบดีจังคะ
maneenang 2

โพสต์โดย bunny » ศุกร์ ส.ค. 13, 2010 9:01 pm

สวยน่าเที่ยวมากคะ เป็นอีกที่หนึ่งที่อยากไปคะ ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆคะ
<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:blue'>บางอย่างที่ว่าแน่นอน มันกับไม่แน่นอนเอาชะเลย อย่าคิดไรมากมาย อะไรจะเกิด มันก็ต้องเกิด ทำดีที่สุดในวันนี้ก็พอ</span></span>
bunny

โพสต์โดย maneenang 2 » ศุกร์ ส.ค. 13, 2010 9:08 pm

แพรพรรณ   โพสเมื่อ Today at 01:12 pm
   ขอบคุณที่พาไปเที่ยวนะ่าคะ ดูเป็นประเทศที่เงียบสงบดีจังคะ
ค่ะคุณแพรพรรณเงียบสงบจริงๆจนกลายเป็นเหงาในบางครั้งเลยล่ะค่ะโดยเฉพาะช่วงฤดูหนาวพอตกเย็นคนก็อยู่กันแต่ในบ้านค่ะที่บ้านเนี่ยอยู่ในย่านที่พลุกพล่านนะคะแล้วใกล้ถนนด้วยวันธรรมดานี่ซักสองสามทุ่มนี่เริ่มเงียบแล้วไม่มีรถผ่านแล้วค่ะถ้ามาอยู่ที่นี่ถ้าอยู่กับครอบครัวหรือมีครอบครัวก็น่าจะเหงาน้อยกว่าหน่อยค่ะ(เอ๊ะหรือว่าเราเป็นคนขื้เหงามากก็ไม่รู้นะเนี่ย)คุณแพรพรรณชอบเพลงsomewhere over rainbow เหมือนกันเลยไพเราะมาก เพลงtime after time และ fields of gold ก็ชอบมากเลยค่ะ
maneenang 2

โพสต์โดย maneenang 2 » ศุกร์ ส.ค. 13, 2010 9:14 pm

ขอบคุณน้อง marema จัะนี่แฟนคลับตัวจริงเลยนะเนี่ยอย่าลืมตามดูภาพจากเอ๊กซ์โปจากเมืองเซี่ยงไฮ๊นะเดี๋ยวจะเอามาฝากจัะตอนนี้ที่ฮอลแลนด์อากาศคงกำลังดีนะ น้องมาเรมาคงได้โลเคชั่นดีๆไว้วาดรูปนะ ชิมิ ชิมิดูลูกสาวพีซิจะขอไปเมืองไทยด้วยไม่ยอมให้แพ๊คของรูปภาพลูกพี่ถ้าเป็นคนก็อายุเจ็ดสิบกว่าแล้วมั๊งตอนนี้
maneenang 2

โพสต์โดย maneenang 2 » ศุกร์ ส.ค. 13, 2010 10:34 pm

ขอบคุณคุณ BUNNY ที่แวะเข้ามาชมค่ะไว้อากาศดีๆกว่านี้จะไปหาที่สวยๆถ่ายให้ชมนะคะ
maneenang 2

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ท่องไปในโลกกว้าง