ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Ciao Italy

โลกเรานี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก ผู้คนมากมายอยู่ที่ไหนกันบ้าง อยากไปดู อยากไปเห็นเสียทุกๆแห่ง

โพสต์โดย อำแดงสวีดา » พฤหัสฯ. เม.ย. 15, 2010 3:08 pm

mareecha เขียน: เมืองเค้าสวยมากๆเลยค่ะ
ถ่ายและตกแต่งภาพได้สวยมากๆเลยค่ะ
แอบติดใจผ้าใบสีชมพูด้วยค่ะ EM101

ขอบคุณมากค่ะ ประเทศเขามีเสน่ห์น่าเที่ยวดีค่ะ

ส่วนผ้าใบก็ไปสอยมาตอนที่เขาลดค่ะ ห้ายูโร สีแสบทรวงดี เหมาะกับหน้าร้านดีค่ะ
Life is good!!
ภาพประจำตัวสมาชิก
อำแดงสวีดา
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย อำแดงสวีดา » พฤหัสฯ. เม.ย. 15, 2010 3:11 pm

6377 เขียน: สวยค่ะ เราอยู่ฝรั่งเศสเมืองที่อยูก็ไม่ไกลจากอิตาลี่ก็ไม่ถึงกับติดต้องนั่งรถไฟเหมือนกันจ้ะเราตาไม่ค่อยดีหรือเปล่าไม่รู้ดูเยอะจนตาลายแต่ก็สวยนะ EM211

อย่างนีก้็ข้ามมาเที่ยวได้บ่อย ๆ เลยซิค่ะ

อำแดงชอบนั่งรถไฟค่ะ ทุกวันนี้ก็นั่งรถไฟไปกลับระหว่างบ้านกับที่ทำงาน
อำแดงสวีดา

โพสต์โดย อำแดงสวีดา » พฤหัสฯ. เม.ย. 15, 2010 3:12 pm

Jawan เขียน: ขอบใจสำหรับภาพสวยๆนะคะ
อิตาลีเป็นประเทศที่ไปบ่อยมาก
ติดตามสามีไปทำงาน และอยู่ไม่ไกลจากฝรั่งเศส
แต่ทุกครั้งที่ไปไม่เคยเบื่อ เมืองเค้ามีสีสัน และที่เที่ยว ที่ชมเยอะดีนะ

ขอบคุณที่แวะเข้ามาชมเช่นกันค่ะ

ประเทศเขามีสีสัน และเที่ยวได้ทุกเมืองอย่างที่ว่าจริง ๆ ค่ะ
อำแดงสวีดา

โพสต์โดย อำแดงสวีดา » พฤหัสฯ. เม.ย. 15, 2010 3:23 pm

taew เขียน: หายหน้าไปนานเลยนะ ถ่ายรูปได้สวยจริงๆ ถามจริงนะ ไปเรียนที่ไหนมาถึงถ่ายรูปได้เหมือนมีออาชีพ ตอนนี้ตัวเองทำอะไรอยู่ พี่ยังอยู่บ้านเลี้ยงลูกอยู่เลย

สวัสดีค่ะพี่แต้ว นานแล้วจริง ๆ ด้วยที่ไม่ค่อยได้เข้ามา ก็หลังจากปีแรกที่อยู่สวีเดน ก็เริ่มทำงานนค่ะ และก็ทำงานมาเรื่อยๆ จนถึงปัจจุบัน ทำทั้งงานหลัก งานพิเศษ และงานอดิเรก มีอะไรให้ทำก็ทำหมดค่ะ เวลาผ่านไปเร็วจริง ๆนี่ก็สองปีครึ่งแล้วที่ย้ายมาอยู่ที่นี่อย่างถาวร

งานอดิเรกก็ทำอาหารกับถ่ายรูปนี่ล่ะค่ะ ก็ไม่ได้เรียนจริง ๆ จัง ๆ ค่ะ อาศัยครูพักลักจำและก็ฝึกถ่ายไปเรื่อย ๆ มันต้องมีฟลุคสักหลายใบซิน่ะ

ขอแสดงความยินดีด้วยเรื่องลูกค่ะ พักนี้คนรอบข้างอำแดงก็รายล้อมไปด้วยคนท้องและเด็กทั้งนั้นเลยค่ะ บ้านไหนมีเด็ก ก็ดูมีชีวิตชีวาดีน่ะค่ะ
อำแดงสวีดา

โพสต์โดย Janeen » พฤหัสฯ. เม.ย. 15, 2010 6:58 pm

รูปสวยจังเลยค่ะ เหมือนมืออาชีพถ่ายลงนิตยสารเลย ไม่ผิดหวังจริงๆที่เข้ามาดู เพราะว้าเพิ่งอ่านหนังสือเรื่อง Angels and Demons จบไปค่ะ แล้วเรื่องเกี่ยวกับอิตาลี่ โรม นครวาติกันล้วนๆเลย ก็เลยเผลอเคลิ้มๆอยากชวนสามีไปฮีนนีมูนรอบสองที่อิตาลี่ซะแล้ว อิอิ
<span style='font-family:Courier'>Law Offices of Michael C. O'Young <br> apply for Green card/citizenship , changing visa status and accident cases<br> In California , USA <br> มีเจ้าหน้าที่คนไทยคอยให้บริการค่ะ<br> moyounglaw@gmail.com <br></span>
Janeen
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย taew » เสาร์ เม.ย. 17, 2010 7:36 pm

งานหลักตัวเองทำอะไรอยู่ อาร่อนใกล้ 2 ขวบแล้ว คิดไม่ตกเลยว่าจะทำงานอะไรดี หวังกับงานเดิม ประสบการณ์เดิม ด้านบริหาร คงหมดหวัง ภาษาสู้เขาไม่ได้ ท้อแท้แล้ว กับวุฒิที่หอบมา คงต้องเริ่มคิดแล้ว ว่าจะทำไงกับชีวิตต่อไป
taew

โพสต์โดย อำแดงสวีดา » เสาร์ เม.ย. 17, 2010 7:49 pm

Janeen เขียน: รูปสวยจังเลยค่ะ เหมือนมืออาชีพถ่ายลงนิตยสารเลย ไม่ผิดหวังจริงๆที่เข้ามาดู เพราะว้าเพิ่งอ่านหนังสือเรื่อง Angels and Demons จบไปค่ะ แล้วเรื่องเกี่ยวกับอิตาลี่ โรม นครวาติกันล้วนๆเลย ก็เลยเผลอเคลิ้มๆอยากชวนสามีไปฮีนนีมูนรอบสองที่อิตาลี่ซะแล้ว อิอิ

ขอบคุณค่ะ หนังสือน่าสนใจดีน่ะค่ะ งั้นรีบจูงมือสามีไปได้เลยค่ะ ช่วงนี้อากาศกำลังดีเลยค่ะ
อำแดงสวีดา

โพสต์โดย อำแดงสวีดา » เสาร์ เม.ย. 17, 2010 7:54 pm

taew เขียน: งานหลักตัวเองทำอะไรอยู่ อาร่อนใกล้ 2 ขวบแล้ว คิดไม่ตกเลยว่าจะทำงานอะไรดี หวังกับงานเดิม ประสบการณ์เดิม ด้านบริหาร คงหมดหวัง ภาษาสู้เขาไม่ได้ ท้อแท้แล้ว กับวุฒิที่หอบมา คงต้องเริ่มคิดแล้ว ว่าจะทำไงกับชีวิตต่อไป

นี่มันก็สองปีแล้วเนอะพี่แต้ว อำแดงมาอยู่นี่สองปีครึ่งแล้วอ่ะ แป๊บเดียวเอง

ตอนนี้สอนหนังสืออยู่ สอนตั้งแต่เด็กเล็กจนถึงผู้ใหญ่ภาคค่ำเลยค่ะ

การเรียนภาษานี่มันก็ต้องใช้เวลามากเนอะ ตัวอำแดงเองมาอยู่สองปีครึ่งก็ยังพูดผิด ๆ ถูก ๆ โต๊ด ๆ เต็ง ๆ อยู่ตลอดเลย ยังไงก็สู้ ๆ ค่ะ ขอให้น้องเลี้ยงง่ายโตเร็ว
อำแดงสวีดา

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ท่องไปในโลกกว้าง