ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Amsterdam & Keukenhof

โลกเรานี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก ผู้คนมากมายอยู่ที่ไหนกันบ้าง อยากไปดู อยากไปเห็นเสียทุกๆแห่ง

โพสต์โดย Mareena » จันทร์ เม.ย. 19, 2010 11:20 pm

ainsworth เขียน: สวยทั้งดอกไม้และนางแบบเลยค่ะ

ค่ะคุณAinsworth! ดอกไม้ที่นั่นสวยมากๆค่ะ....แต่นางแบบ ไม่เบ่งบานสวยเหมือนดอกไม้แล้ว มันช่างโรยรา ไปตามแรงโน้มถ่วงโลลงทุกวันๆแล้วค่ะ คริ คริ!!!!!! //*_*\\
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mareena
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย Mareena » จันทร์ เม.ย. 19, 2010 11:34 pm

Orn_Aidlingen เขียน: สวยมากเลยทั้งดอกไม้และคนพาไป จริงๆๆนะคะไม่มีใครสู้ได้เลยอะ ขอบอก อิอิ

คุณOrn..ดอกไม้น่ะสวยจริงๆ แต่คนพาไปน่ะไม่ค่อยแน่ใจว่าสวยหรือปล่าว.....แต่เรื่องความโก๊ะน่ะไม่เป็น2 รองใครค่ะ ฮิ้ววววว!!!!! ***** ขอบคุณ ที่เข้ามาชมสวนด้วยกันนะคะ!!!!
Mareena

โพสต์โดย Mareena » จันทร์ เม.ย. 19, 2010 11:51 pm

khao-naka เขียน: <span style='color:blue'>รูปโปรไฟล์มารีน่าคมเข้มมากค่ะ เซ้กกกก..ซี่ค่ะ ผิวสวยโดนใจชายยุโรปเชียว</span>

อ่านที่คุณขาวเล่ามา Mareenaนั่งอมยิ้มเลยอ่ะ .......ท่าทางจะเป็นคนตลกนะเนี่ย "พลิ้วไปกับ ดอกไม้ คิดว่าเป็นนางแบบ"เข้าใจคิดดีค่ะ.......แหม๊! ไหนๆก็ไปสถานที่สวยๆแล้ว ก็เต็มเหนี่ยวไปเลยค่ะคุณขาว ใครจะว่าไงก็ช่างเถอะ ไม่ได้ไปกันทุกวัน55555........** Mareenaยังดูรูปไม่ครบเลยค่ะเนี่ย ต้องทำงานบ้าน ไม่ค่อยว่างเลย........อ้อ! ขอบคุณนะคะที่ชมว่าSexy.... แต่Mareenaมองตัวเองแล้ว ดูมันเซ็กเสื่อมยังไงก็ไม่รู้น่ะค่ะคุณขาว!!!!!!!!!!
Mareena

โพสต์โดย khao-naka » อังคาร เม.ย. 20, 2010 12:40 pm

Mareena เขียน: อ่านที่คุณขาวเล่ามา Mareenaนั่งอมยิ้มเลยอ่ะ .......ท่าทางจะเป็นคนตลกนะเนี่ย "พลิ้วไปกับ ดอกไม้ คิดว่าเป็นนางแบบ"เข้าใจคิดดีค่ะ.......แหม๊! ไหนๆก็ไปสถานที่สวยๆแล้ว ก็เต็มเหนี่ยวไปเลยค่ะคุณขาว ใครจะว่าไงก็ช่างเถอะ ไม่ได้ไปกันทุกวัน55555........** Mareenaยังดูรูปไม่ครบเลยค่ะเนี่ย ต้องทำงานบ้าน ไม่ค่อยว่างเลย........อ้อ! ขอบคุณนะคะที่ชมว่าSexy.... แต่Mareenaมองตัวเองแล้ว ดูมันเซ็กเสื่อมยังไงก็ไม่รู้น่ะค่ะคุณขาว!!!!!!!!!!

<span style='color:blue'>ช่ายค่ะ ไปไหนที่ไม่เคยไปขาวเก็บรูปละเอียดยิบ จนแฟนถามว่าจะถ่ายเอาไปทำไมเยอะแยะ แต่พอเค้ามาดูรูปตามหลัง เค้ากลับบอกว่า สวยดี แม้แต่หมูหมากาไก่ที่เราถ่าย ก้อได้บรรยากาศ น้านนน..เป็นงั้นไป ตอนที่เราถ่าย ๆ ๆ ว่าเราเหมือนคนบ้า คิดไปโน่น คือ จริง ๆ เค้าคงอายแหละ ก้อเจ๊ เอาแต่กด แชะ ๆ ๆ แฟนเจ๊บอกให้ดูด้วยตาเปล่ามั่งน่ะ ไม่ใช่เอาแต่ถ่ายรูป เจ๊ก้อแอบสลดอยู่พักซักยี่สิบนาที จริง ๆ ไม่ค่อยได้เห็นด้วยตาเปล่าจริง ๆ ค่ะ อย่างที่แฟนว่าน่ะแหละ ตามองวิว แต่ไม่จดจ่อ วิวไหนสวยแชะอย่างเดียว กลัวเก็บภาพไม่ได้ เป็นแบบเดียวกันมั้ยคะ

อย่ารีบเซ้กกกก...เสื่อมเลยค่ะ ไม่งั้นป้า ๆ แถวนี้จะพากันใจเสียกันเป็นแถว หุหุ</span>
khao-naka
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย Mareena » อังคาร เม.ย. 20, 2010 2:12 pm

khao-naka เขียน: เป็นแบบเดียวกันมั้ยคะ

อย่ารีบเซ้กกกก...เสื่อมเลยค่ะ ไม่งั้นป้า ๆ แถวนี้จะพากันใจเสียกันเป็นแถว หุหุ[/color]

ooH!!!!! ไม่ทราบว่า สามีของคุณขาว กะ สามีของMareena เค้าเป็นเพื่อนกันหรือปล่าว ถึงได้Copyคำพูด มาว่าภรรยาสุดที่รักได้ลงคอ พูดว่าเหมือนกันเป๊ะ......พอกลับมาบ้านเค้าWow..รูปสวยเน๊อะ แต่พอตอนเราถ่ายเค้าชอบแซวว่า "จาปอนเน่"อ่ะ........{พวกคนญี่ปุ่นเค้าชอบถ่ายรูปไง เจออะไรก็ถ่าย}....เราก็เลยพูดย้อน ความสุขของฉันน่ะ ฉันจะเก็บไว้ดูตอนชรา!!!!....
***** Mareena 35 แล้วอ่ะ..มองหน้าตัวเองทีไร ก็รู้สึกมันไม่เซ๊ะ ซี่ แล้วอ่ะ{ แอบเศร้า เล็กๆ }!!!!!!!!!
Mareena

โพสต์โดย khao-naka » อังคาร เม.ย. 20, 2010 2:37 pm

Mareena เขียน: ooH!!!!! ไม่ทราบว่า สามีของคุณขาว กะ สามีของMareena เค้าเป็นเพื่อนกันหรือปล่าว ถึงได้Copyคำพูด มาว่าภรรยาสุดที่รักได้ลงคอ พูดว่าเหมือนกันเป๊ะ......พอกลับมาบ้านเค้าWow..รูปสวยเน๊อะ แต่พอตอนเราถ่ายเค้าชอบแซวว่า "จาปอนเน่"อ่ะ........{พวกคนญี่ปุ่นเค้าชอบถ่ายรูปไง เจออะไรก็ถ่าย}....เราก็เลยพูดย้อน ความสุขของฉันน่ะ ฉันจะเก็บไว้ดูตอนชรา!!!!....
***** Mareena 35 แล้วอ่ะ..มองหน้าตัวเองทีไร ก็รู้สึกมันไม่เซ๊ะ ซี่ แล้วอ่ะ{ แอบเศร้า เล็กๆ }!!!!!!!!!

<span style='color:blue'>ไม่ต้องเก็บไว้รอถึงตอนเราชราหรอกค่ะ ดูมันตอนนี้แหละ รอให้ผ่านไปซักแป๊บ ๆ ไม่กี่เดือน ลองย้อนกลับมาดูใหม่ โอ้โฮ..เฮะ ไม่น่าเชื่อ สวย...เช้งงง..ค่ะ แต่เชื่อมะ ว่าเราถ่ายกดแทบมือหงิก คนชุบมือเปิบคือคนที่ไม่ถ่าย มาถึงบ้าน...รูปลงเสร็จยังจ๊ะที่รัก ขอหน่อยจะเอารูปลงคอมพ์ ป๊าดดด..ช่างเป็นไปได้น่อออออ... คือแกจะเอาไอ้ที่เราจัดแล้วด้วยนะ ไอ้ภาพที่ตอนแรกมันตะแคง ๆ อยู่ยังไม่ถาม พอเราจัดให้มันตรง ๆ เรียบร้อย แกรก้อมาเล้ยยยย.. ดู ๆ ๆ ๆ อุ๊ยย..ๆ มีวิดีโอด้วย แหม..ทำตื่นเต้น คือหลัง ๆ เริ่มเก็บขวดขายได้ กร๊ากก. มีคอมพ์เป็นของตัวเอง ไม่ต้องมากัดกัน เฮียก้อเซฟลงคอมพ์แล้วลงมือถือเอาไปโชว์เพื่อน ๆ และญาติเค้า

ไอ้เราช้ำชอก..โดนดุว่าถ่ายรูปไม่เลือกที ลำบากหามุมถ่าย และยังต้องมาจัดรูป แต่สุดท้าย หลังทริปก้อมีความสุขหล๊ายยยย...หลาย ว่ามะ เนอะ

ขาวกะลังตามไปติด ๆ ค่ะ ใกล้ถึงเหมือนกัน แต่ตอนนี้เกาะเลข 33 ไว้อย่างหนาแน่นค่ะ </span>
khao-naka

โพสต์โดย buasugarfree » อังคาร เม.ย. 20, 2010 3:40 pm

สวยมากๆๆเลยอ่ะ ดอกไม้นี่ดูยังไงก็ไม่เบื่อ นี่ก็อยากไปเหมือนกัน นั่งรถไปค่ะ ไม่นานเท่าไหร่ แต่ติดที่สามีเจ็บสะโพก.. เลยเดินไม่สะดวก ไว้รอเดือนหน้าแน่ๆเลยเนี่ยยยยยยย..
ปล. นางแบบสวยค่ะ ยังไม่แก่เลย.. เหมือนสิบหกเลยหล่ะ
<span style='color:blue'><span style='font-size:17pt;line-height:100%'> ...If there are 100 steps between us,<br>you can take the first one to get near me <br>and i will take the rest 99 steps to be there for you...</span></span><br><br>
buasugarfree

โพสต์โดย Mareena » อังคาร เม.ย. 20, 2010 10:38 pm

buasugarfree เขียน: สวยมากๆๆเลยอ่ะ ดอกไม้นี่ดูยังไงก็ไม่เบื่อ นี่ก็อยากไปเหมือนกัน นั่งรถไปค่ะ ไม่นานเท่าไหร่ แต่ติดที่สามีเจ็บสะโพก.. เลยเดินไม่สะดวก ไว้รอเดือนหน้าแน่ๆเลยเนี่ยยยยยยย..
ปล. นางแบบสวยค่ะ ยังไม่แก่เลย.. เหมือนสิบหกเลยหล่ะ

หวัดดีค่ะคุณBuasaugarfree!.... **Mareena ว่าคุณไปต้นเดือนหน้ากำลังเหมาะเลย อากาศก็ร้อนขึ้นด้วย & คุณจะได้ใส่เสื้อสายเดี่ยว เกี่ยวหลุดแบบSexy และไปยืนโพทต์ท่าถ่ายคู่กับดอกไม้ พอรูปออกมา มันทำให้น่ามองยิ่งขึ้นอีก .....{ ว่าแล้ว ก็อยากไปอีกจังเลย ชอบค่ะ }
***** ขอบคุณนะคะ ที่ชมว่าเหมือน16 ....เนี่ย!ถ้าอยู้ใกล้กันนะ จะให้ 10 บาทเลย ค่าชม คริ คริ!!
***** ขอให้สามีคุณ หายเจ็บสะโพกเร็วๆนะคะ.......!!!!!!!!!
Mareena

โพสต์โดย Mareena » อังคาร เม.ย. 20, 2010 11:07 pm

khao-naka เขียน:

<span style='color:blue'>ไม่ต้องเก็บไว้รอถึงตอนเราชราหรอกค่ะ ดูมันตอนนี้แหละ รอให้ผ่านไปซักแป๊บ ๆ ไม่กี่เดือน ลองย้อนกลับมาดูใหม่ โอ้โฮ..เฮะ ไม่น่าเชื่อ สวย...เช้งงง..ค่ะ แต่เชื่อมะ ว่าเราถ่ายกดแทบมือหงิก คนชุบมือเปิบคือคนที่ไม่ถ่าย มาถึงบ้าน...รูปลงเสร็จยังจ๊ะที่รัก ขอหน่อยจะเอารูปลงคอมพ์ ป๊าดดด..ช่างเป็นไปได้น่อออออ... คือแกจะเอาไอ้ที่เราจัดแล้วด้วยนะ ไอ้ภาพที่ตอนแรกมันตะแคง ๆ อยู่ยังไม่ถาม พอเราจัดให้มันตรง ๆ เรียบร้อย แกรก้อมาเล้ยยยย.. ดู ๆ ๆ ๆ อุ๊ยย..ๆ มีวิดีโอด้วย แหม..ทำตื่นเต้น คือหลัง ๆ เริ่มเก็บขวดขายได้ กร๊ากก. มีคอมพ์เป็นของตัวเอง ไม่ต้องมากัดกัน เฮียก้อเซฟลงคอมพ์แล้วลงมือถือเอาไปโชว์เพื่อน ๆ และญาติเค้า

ไอ้เราช้ำชอก..โดนดุว่าถ่ายรูปไม่เลือกที ลำบากหามุมถ่าย และยังต้องมาจัดรูป แต่สุดท้าย หลังทริปก้อมีความสุขหล๊ายยยย...หลาย ว่ามะ เนอะ

ขาวกะลังตามไปติด ๆ ค่ะ ใกล้ถึงเหมือนกัน แต่ตอนนี้เกาะเลข 33 ไว้อย่างหนาแน่นค่ะ </span> [/quote]
คุณขาว พูดถึงVDO!.... Mareenaลืมถ่ายVdoอ่ะ มัวถ่ายแต่รูปดอกไม้ ตื่นเต้นกะดอกทิวลิป .....แบบว่าตอนอยู่บ้านนอก เห็นแต่ดอกสโนบานเช้าน่ะ....พอมาเห็นดอกทิวลิป แบบเย๊อะๆแล้วลืมเกือบทุกอย่างค่ะ
***** เลข 33ของคุณขาว น่าซื้อหวยจังค่ะ..{ แต่การพนันเป็นสิ่งไม่ดี อย่าซื้อดีกว่า คริ คริ }
Mareena

โพสต์โดย katai_123 » พุธ เม.ย. 21, 2010 12:30 pm

Mareena เขียน: สวัสดีค่ะ....พี่ๆเพื่อนๆทุกคน Mareenaเอารูปมาฝากนิดหน่อย หลังจากที่ไปเที่ยวมา วันที่13 เมษายน....ตอนขาไปสบายค่ะ นั่งเครื่องจากParis ไปAmsterdamแค่45 นาที ถึงที่หมาย!!....** แต่ขากลับนี่แสนรันทดค่ะ เข้าไปนั่งในเครื่องบินแล้ว และเครื่องก็จะได้เวลาออก 13:35น. แต่จู่ๆ กัปตันบนเครื่อง ก็บอกว่า ให้ผู้โดยสารนั่งรออีก45 นาทีว่า จะได้บินกลับฝรั่งเศสหรือไม่ เพราะที่Paris เค้าจะปิดสนามบิน แต่ยังไม่แน่นอน พอครบ45 นาทีเรียบร้อยแล้วกัปตันก็บอกว่า ให้รอไปอีก 10 นาที...... พอครบ10 กัปตันบอกว่า ยกเลิกเที่ยวบิน!!..{ที่ปิดAirport เพราะเค้ากลัว เครื่องบินจะโดนเศษเถ้าถ่าน จากภูเขาไฟระเบิดที่ไอซ์แลนด์ พัดเข้าไปในตัวเครื่อง แล้วจะเกิดความเสียหายขึ้น }
***** เรื่องใหญ่สำหรับสามี ของMareenaเลยเพราะเค้าต้อง ตื่นไปเข้างานแต่เช้ามืดวันรุ่งขึ้น เพราะตำแหน่งเค้าต้อง รับผิดชอบงานสูงมากๆ ไม่สามารถพักอยู่Amsterdamได้อีกต่อไป ต้องหาทางกลับให้ได้เมื่อวานซืนที่ 15 เมษายน!!..... **เรา2คนก็นั่งบ่นไปตอนขณะที่รอฟังข่าวดีจากกัปตัน บังเอิญพนักที่นั่งด้านหน้า เค้าฟังเราบ่นๆ กัน เค้าก็เลยยื่นหน้ามาแนะนำตัว ว่าเค้าเป็น Pilot of Airfrance เค้าจะต้องกลับParisให้ได้เหมือนกัน เพราะตอนเช้า เที่ยวบินของเค้าจะต้องไป INDIA ดังนั้นเรา3 คนจึงกลายมาเป็นผู้ร่วมชะตากรรมกัน และก็ตกลงกันว่า เราจะแชร์เงินเช่ารถจากAmsterdam Airportไป Paris ..พวกเราเดินลงไปข้างล่างถามค่าเช่ารถยนต์ ราคาตกอยู่ที่ 500 ยูโร รถก็แค่ขนาดเล็กๆ เล็กมากๆ ....พวกเราเลยตัดสินใจยังไม่เอา เลยเดินไปถามราคาตั๋วรถไฟ ชั้นFirst classก่อน บางทีอาจจะถูกก็ได้......แต่โชคร้ายที่นั่งเต็มค่ะ เลยเดินกลับไปเพื่อจะเช่ารถยนต์ แต่สายไปค่ะ รถทุกบริษัทถูกคนเช่าไปหมดแล้ว แง แง เศร้า!! สรุปว่า เราต้องซื้อตั๋วรถไฟค่ะ เรา2คนสามี+ภรรยาจ่ายไป 250 ยูโร ....โอ๊ย!!แพงกว่านั่งเครื่องอีกอ่ะ ค่าเครื่อง เรา2คน จ่าย125 ยูโร/ไป+กลับ..{จ่ายถูกเพราะสามีทำงานกะAirfrance}.. พอขึ้นมาในรถไฟนะคะ ที่นั่งธรรมดาๆ หน้าประตูขึ้นลงน่ะว่างที่เดียว สามีเรากะเพื่อนใหม่เลยเสียสละให้เรานั่ง ส่วนเค้า2 คนนั่งกับพื้นหน้าห้องน้ำ{ภาษาชาวบ้านเรียกว่า "ส้วม"ค่ะ} ....Mareenaทั้งขำ ทั้งสงสารเค้าทั้ง2 คนค่ะ ก็เลยแซวสามีว่า....เธอน่ะ Station manager of Airfrance เวลาเพื่อนคนไหนซื้อตั๋วEconomy เธอก็สามารถ Up ให้เค้าเข้าไปนั่งชั้น Business Classได้ โดยไม่ต้องจ่ายเงินเพิ่ม.... ส่วนเพื่อนใหม่ของเธอก็ Pilot of Airfrance ตำแหน่งงานดีสำคัญเหมือนกัน แต่กลับต้องมานั่งหน้าห้องน้ำ คนก็เดินข้ามไปข้ามมา ที่ก็แคบๆ แถมไอ้คนที่เค้าได้นั่งน่ะ เป็นฝรั่งมีแต่ขายาวๆ แล้วนั่งไขว่ห้าง รองเท้าห่างหน้าพวกเธอแค่ประมาณ 1 ฟุต......พอมองเข้าไปในห้องผู้โดยสารชั้นFirst class แหม๊!! มีคนServeอาหารให้ กินกันอย่างอร่อยเชียว......พาลให้นึกถึง ตอนที่พวกเรานั่งเครื่องชั้นBusiness class ก่อนเอาอาหารมาServeเค้าก็จะต้องปูผ้าให้เรา serve Wine หรือแชมเปญให้ ....แต่ตอนนี้ ต้องนั่งหน้าห้องน้าและมองเค้ากิน โอ๊ย!!!!! ฮิ้วววววววววว ชีวิตหนอ ชีวิต ตลกสิ้นดี....!!!!!!!!!! ***** รูปภาพ

ตรงแถวๆนี่..มองตรงด้านติดคลองจะมีร้านอาหารไทยเล็กๆชื่อร้านผัดไทย..ทอดมันปลากาย+ก๋วย
เตี๋ยวเนื้อรสชาติถูกใจมากมาย..มารีน่าไปครั้งหน้าลองมองๆหาดูนะจ๊ะ
katai_123

โพสต์โดย Mareena » พุธ เม.ย. 21, 2010 12:58 pm

โอ๊ย!!!!!!!เสียดายอ่ะ.....ไม่ได้ลองร้านที่ชื่อผัดไทย วันนั้นMareenaยืนจ้องแล้ว แต่ไม่ได้นั่ง ไว้โอกาสหน้าไม่ให้พลาดกันเชียว....เสียดายที่พลาดร้านอร่อยไป!!....ขอบคุณพี่สาวที่ช่วยแนะนำค่ะ!!!!!!!!!!
Mareena

โพสต์โดย buasugarfree » พฤหัสฯ. เม.ย. 22, 2010 8:59 am

khao-naka เขียน: <span style='color:blue'>หวัดดีค่ะ คุณ Mareena ขอแจมอดีตอันสวยงามของสวนทิวลิปด้วยคนนะคะ ขาวก้อมีโอกาสไปเยือน Keukenhof มาเมื่อสองปีที่แล้วค่ะ ปี 2008 ก้อลุยตั้งแต่ปีแรกที่มาอยู่นี่เลย ปีแรกได้ไปเยือนประเทศเพื่อนบ้าน เนเธอร์แลนด์(อัมสเตอร์ดัม, สวนดอกทิวลิป) เบลเยี่ยม ฝรั่งเศส แล้วก้อหยุดการเคลื่อนไหว ฮ่า ๆ ไปพักนึง ปีที่แล้วว่าจะไป Keukenhof อีกรอบ ก้อไม่ได้ไป เปลี่ยนไปเยือนอิตาลีแทน

เราขับรถจากเยอรมันไปประมาณสองชั่วโมง รถติดช่วงก่อนทางเข้าสวนทิวลิปอีกเป็น ชั่วโมง ดีว่าเราทำอาหารไปค่ะ ประสาคนไทยเนาะ ไปไหนก้อต้องทำอาหารติดมือไป เพราะหากินถูกปากยาก ทำอาหารไปทั้งเช้าและเที่ยง เราก้อเลย โซ้ยยย..กันในรถเลยค่ะ อาหร่อยมาก ๆ ลูกเล็กเด็กแดง คนชรา ก้ออิ่มกันอยู่ในรถ กะว่าไปถึงก้อซื้อตั๋วเข้าเลย ไม่ต้องยุ่งยากหาของกิน แต่ช่วงที่ไปดอกไม้ก้อยังไม่บานเท่ารัยค่ะ แต่ก้อสวยยยย..มากกกก.. คือเค้าเปิดให้เข้า แต่ขบวนเปิดงานรถดอกไม้จะมีมาโชว์ประมาณวันที่ 26 April 2008 พี่ ๆ เค้าถามว่าจะรอรถขบวนดอกไม้เปล่า ขาวบอกไม่ต้องรออ่ะ ไปเลย อยากค่ะ อยากมาก....ตื่นตาตั้งแต่เห็นสวนข้างทางแระ ที่มันเป็นทุ่งนาน่ะ แต่มีแต่ทิวลิปทั้งนั้น ขาวก้อโพสต์ท่าไปซะเยอะเลย พี่เค้าเห็นท่าขาวจะไม่ยอมออกจากทุ่งนาแปลงแรกของสวนทิวลิป พี่ ๆ เค้าก้อถามว่า..ไปยังขาว อ้าว..จะไปไหนอีก ก้อถึงแล้วนิ สวนทิวลิปอ่ะ พี่ ๆ เค้าบอกใจเย็นน้องเอ๊ย นี่แค่น้ำจิ้ม เราต้องขับรถไปต่ออีก อ้าว..ขาวก้อคิดว่าถึงดงมันแล้วนะนั่น โพสต์ไปซะเยอะเลยตรู...ว่าแล้วก้ออายตัวเองง่ะ บ้านนอกจริง ๆ พอถึงสวน..เข้าไปในสวนจริง ๆ โอ้วววววววว์...แม่เจ้า เข้าไปแล้วไม่อยากจะออกมาเลย โชคดีที่ได้เห็นของสวย ๆ เร็ว มันเหมือนสวนในฝันจริง ๆ ว่ามั้ยคะ เข้าไปแล้วอยากอยู่ในนั้นเลย ไม่อยากออกมาแย้ววว์ แต่ก้อเดินขาลากอย่างคุณมารีนาว่าจริง ๆ เดินโดยไม่รู้ว่ามันสิ้นสุดหรือทางออกอยู่ตรงไหน เดินไปมั่ว ๆ หลงทางไปหมด ตื่นตากะดอกไม้ <span style='color:red'>เดิน ๆ ไป ได้ยินเสียงตะโกนมา หิวข้าวโว้ยยย...อ้าว..มีคนไทยด้วยนิ ในนี้ อิอิ คงเป็นคนไทยในเนเธอร์แลนด์ หรือไม่ก้อนักท่องเที่ยวน่ะค่ะ</span> แต่ขาวไป 20 April 2008 ก่อนเค้าจะเปิดงานหนึ่งอาทิตย์ คล้าย ๆ คุณมารีน่า เลย ดอกไม้ยังไม่บานดีเท่าที่ควร แต่หน้าขาวบานกว่าดอกไม้มากมาย เพราะช่วงนั้นอ้วนมากกกก... แต่พอขาวเห็นดอกไม้ขาวพลิ้วววววกับการถ่ายรูปเลยค่ะ ลืมตัวอย่างแรง คิดว่าตัวเองเป็นนางแบบ ลืมอ้วนไปเลยอีกต่างหาก กระหน่ำถ่ายรูปชนิดที่เหมือนกับว่า..ชาตินี้ จะไม่ได้กลับมา Keukenhof อีก และอีกใจนึงคิดว่า เผื่อรูปไม่สวยเราจะลบทิ้ง แต่เราไม่มีโอกาสลบทิ้งค่ะ เพราะมันสวยทุกรูป แม้นางแบบจะไม่เซ้กกกกกก..ซี่ เท่าคุณมารีน่า ก้อตาม อิอิ คือ ขาวก้อไม่บ้าถ่ายรูปหรอกค่ะ แต่กี่ KB ก้อเต็ม ตอนนี้ ก้อ มีอยู่การ์ดอยู่ 3 อัน 5 KB กับ Batt อีก 3 ก้อน คิดอยู่ว่าจะไปอาทิตย์หน้า จะพอมั้ย กร๊ากกกก...แต่ประเภทว่าใครไม่ถ่ายให้ ฉันถ่ายเองก้อได้ อิอิ ขอบคุณสำหรับภาพสวย ๆ นะคะ

ปล. ว่าแต่ ดูรูปหมดรึยังคะ อิอิ</span>

ฮ่า ๆๆๆ พี่ขาว.. เด่วน้องบัวไปตะโกนบ้าง.. "หิวเข่าเหนียวจ้ำปลาแดกโว้ยยยยยย.... " TvT ถ้าจะได้ผลนะ ทั้งลาวทั้งไทยได้มามองกัน กร๊ากกกกกกก.... จากนั้นเราก็ทำเป็นเดินไปพูดกะสามีว่า.. "ที่ร๊ากก ป่ะเราไปกินเบอร์เกอร์กัน"

เด่วไปเดือนหน้าจะทำให้ดูแล้วมาอัฟเดท 555555+
ปล. จะเอาครีมไปด้วยทาหน้าให้หนาๆๆไว้ //T__T\\
<span style='color:blue'><span style='font-size:17pt;line-height:100%'> ...If there are 100 steps between us,<br>you can take the first one to get near me <br>and i will take the rest 99 steps to be there for you...</span></span><br><br>

โพสต์โดย buasugarfree » พฤหัสฯ. เม.ย. 22, 2010 9:05 am

Mareena เขียน:
buasugarfree เขียน: สวยมากๆๆเลยอ่ะ ดอกไม้นี่ดูยังไงก็ไม่เบื่อ  นี่ก็อยากไปเหมือนกัน นั่งรถไปค่ะ ไม่นานเท่าไหร่ แต่ติดที่สามีเจ็บสะโพก.. เลยเดินไม่สะดวก ไว้รอเดือนหน้าแน่ๆเลยเนี่ยยยยยยย..
ปล. นางแบบสวยค่ะ ยังไม่แก่เลย..  เหมือนสิบหกเลยหล่ะ

หวัดดีค่ะคุณBuasaugarfree!.... **Mareena ว่าคุณไปต้นเดือนหน้ากำลังเหมาะเลย อากาศก็ร้อนขึ้นด้วย & คุณจะได้ใส่เสื้อสายเดี่ยว เกี่ยวหลุดแบบSexy และไปยืนโพทต์ท่าถ่ายคู่กับดอกไม้ พอรูปออกมา มันทำให้น่ามองยิ่งขึ้นอีก .....{ ว่าแล้ว ก็อยากไปอีกจังเลย ชอบค่ะ }
***** ขอบคุณนะคะ ที่ชมว่าเหมือน16 ....เนี่ย!ถ้าอยู้ใกล้กันนะ จะให้ 10 บาทเลย ค่าชม คริ คริ!!
***** ขอให้สามีคุณ หายเจ็บสะโพกเร็วๆนะคะ.......!!!!!!!!!

แอร้ยยยยย พี่มารีนา.. (ชื่อเหมือนคนอิสลามเลย พอดีมีเพื่อนชื่อนี้และก็เป็นคนอิสลาม 555+) แหมม..ๆๆ ตอนบอกว่าให้เงินไอ้บัวก็ตาโตค่ะ แต่ทำไมไม่เห็นมี $ หรือ € ฟระ T___T
ที่ไหนได้ก็บาทไทย กร๊ากกกก.. อยากเอาหัวชนคอมฯ ให้เอานะ เด่วไปรอหน้าสวรรณภูมิแอร์พอร์ตเลย ..
ปล. จะใส่สายเดียวเสื้อแดงไป ไม่รู้เค้าจะให้เข้าไหมนะ 5555+ แต่ไม่เป็นไร เรามีเนคไทร์สีเหลือง กร๊ากกก...

โพสต์โดย Oeshidez » พฤหัสฯ. เม.ย. 22, 2010 11:53 am

ขอบคุณค่ะที่พาเที่ยวและรูปสวยๆ
อยากไปมั่งจัง
Oeshidez
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย khao-naka » พฤหัสฯ. เม.ย. 22, 2010 9:07 pm

Mareena เขียน: คุณขาว พูดถึงVDO!.... Mareenaลืมถ่ายVdoอ่ะ มัวถ่ายแต่รูปดอกไม้ ตื่นเต้นกะดอกทิวลิป .....แบบว่าตอนอยู่บ้านนอก เห็นแต่ดอกสโนบานเช้าน่ะ....พอมาเห็นดอกทิวลิป แบบเย๊อะๆแล้วลืมเกือบทุกอย่างค่ะ
***** เลข 33ของคุณขาว น่าซื้อหวยจังค่ะ..{ แต่การพนันเป็นสิ่งไม่ดี อย่าซื้อดีกว่า คริ คริ }

<span style='color:blue'>
มะก่อนไม่ถ่ายค่ะวิดีโอ ถ่ายมาแล้วก้อลบ แต่ตั้งแต่ไปอิตาลีมา แล้วมาขึ้นเขาทางสวิตฯ การ์ดมันเหลือไงคะ เพราะขาวถ่ายวันต่อวัน แล้วลงคอมพ์เลย ขาวก้ออัดวิดีโอเลย เห็นวิวแล้วเหมือนสวรรค์ สุดจะบรรยาย ขาวลุยมันบนรถเลยค่ะ ชอบถ่ายรูปบนรถ ซูมมาให้สุด อย่าให้เห็นคอนโซลหน้ารถนะคะ เดี๋ยวเค้ารู้ว่าเราถ่ายบนรถ อิอิ ไม่งั้นเดี๋ยวเสียอารมณ์ รูปสวย ๆ เยอะเลย จากการถ่ายบนรถ ถ้าถ่ายด้านติดกระจกรถ ก้อแนบกล้องให้ติดกระจก ปิดแฟลช แสงจะได้ไม่สะท้อนกับกระจก ขาวว่าคุณมารีน่าคงรู้แล้วแหละ อิอิ เพราะชอบถ่ายรูปเหมือนกัน คือ แบบว่าไปอ่านเจอมาน่ะคะ เพราะเมื่อก่อนชอบถ่ายรูปบนรถ แต่ไม่ค่อยสวย มักจะติดคอนโซลหน้ารถอยู่ร่ำไป

เข้าเรื่องหวยค่ะ ทำเป็นเล่นไปค่ะ คุณมารีน่า ปีที่แล้วกลับบ้านไป ซื้อล็อตเตอรี่ สองใบ 33 แระก้อเห็นอีกเป็นปึกเลย แต่คิดว่าดวงไม่มีทางการเสี่ยงโชค เอาแค่ 2 ใบก้อพอ กลัวถูกหวยชุดเลยซื้อคนละร้านอีกต่างหาก อิอิ กลั๊ววว...กลัว ๆ โดนแจ๊คพ็อต เดี๋ยวใช้ชีวิตไม่ถูก เหมือนผู้ชายคนนึงที่ทำงานบริษัทเดียวกันกับขาวตอนก่อนมานี่น่ะค่ะ ขอเล่านิดหนึ่งนะคะ แบบว่าอยากเล่าน่ะค่ะ อิอิ เค้าเป็นช่างไฟฟ้า ช่างแอร์ค่ะ เค้าถูกล็อตเตอรี่ 2 ใบค่ะ ได้ 8 ล้าน ไม่รู้ตัวหรอกว่าถูก รู้เพราะเพื่อนเค้าบอก เพื่อนรู้เพราะนั่งรุถไปกันสามคน แล้วขับไปปาดหน้ารถจักรยานขายล็อตเตอรี่ ตอนที่ซื้อสองใบ เงินจะจ่ายค่าล็อตเตอรี่ 160 บาท ตอนนั้นล็อตเตอรี่ยังไม่แพงค่ะ ยังไม่แน่ใจว่าตัวเองมีตังค์เปล่าอ่ะ คิดดู แล้วมารู้ตัวอีกที ตอนเพื่อนบอกว่าโดนแจ๊คพ็อตอีก 30 ล้าน ค่ะ แม่นแล้ว 38 ล้านเต็ม ๆ ไปไม่เป็นเลยค่ะ ดวงเฮงจริง ๆ แต่ไม่สามารถใช้ชีวิตกลางวันได้ จะไปไหนต้องออกไปกลางคืน เพราะโดนรุมจากสื่อและพวกขอ ๆ ทุกแขนง เพื่อน ๆ ไม่กล้าไปหาค่ะ กลัวโดนว่าไปขอเงิน ทั้งที่จริง ๆ เราต้องการไปแค่แสดงความยินดีด้วยกับความเฮงของเค้า เพราะเค้าลำบากมาตลอด ขาก้อไม่ดี ลูกก้อยังเล็ก แต่กลับไม่มีใครกล้าไปเยี่ยมเค้า แต่...เชื่อมั้ยคะ ว่าเค้าก้อไม่มาหาเพื่อนเหมือนกัน เป็นไปได้หนอคนเรา ไม่รู้ป่านนี้เค้าใช้ชีวิตปรกติได้ยังน้อ หุหุ

มาเรื่อง 33 ของเราต่อ คนรู้จักเค้าโชคดีไปแระ ขาวก้อโชคดีค่ะ นั่งรถตู้มาสนามบิน พี่คนนึงที่มาส่งแกคุยโทรศัพท์ ถามหวย.. เลขล่าง อะรัยนะ 33 เหรอ พี่แกถาม ขาวก้อหูผึ่งเลย อิอิ มีเหมือนกันนี่นา เดี๋ยวดูก่อน ว่าแล้วก้อรื้อ ๆ ๆ ค้น ๆ ๆ เงินล้านฉันอยู่ซอกไหน กร๊ากกกก.. ถูกค่ะ 2 คู่ เป็นเงินเท่าไรค่ะพี่น้อง 4,000 บาทช่ายป่ะคะ นั่นแหละค่ะ วาสนาได้แค่นั้นแหละ หุหุ ถ้าถูกมากกว่านึ้คงไม่ได้คุยกับคุณมารีน่าในเวปนี้น่ะค่ะ คงอยู่เมืองไทยแหละ อิอิ

ปล. ใช่ค่ะ การพนัน เป็นสิ่งไม่ดี แต่ขอลุ้นหน่อยเถ๊อะ อิอิ</span>
khao-naka

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ท่องไปในโลกกว้าง