ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

พาลุยสวนทิวลิป ท่ามกลางความเย็นยะเยือก 8 องศา ที่ Keukenhof

โลกเรานี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก ผู้คนมากมายอยู่ที่ไหนกันบ้าง อยากไปดู อยากไปเห็นเสียทุกๆแห่ง

โพสต์โดย khao-naka » ศุกร์ พ.ค. 21, 2010 8:11 am

<span style='color:blue'>มาต่อกันอีกนิดหน่อยค่ะ</span>

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
khao-naka
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย khao-naka » ศุกร์ พ.ค. 21, 2010 8:19 am

รูปภาพ
khao-naka

โพสต์โดย khao-naka » ศุกร์ พ.ค. 21, 2010 8:22 am

รูปภาพ
khao-naka

โพสต์โดย khao-naka » ศุกร์ พ.ค. 21, 2010 8:26 am

รูปภาพ
khao-naka

โพสต์โดย khao-naka » ศุกร์ พ.ค. 21, 2010 8:30 am

รูปภาพ
khao-naka

โพสต์โดย khao-naka » ศุกร์ พ.ค. 21, 2010 8:39 am

รูปภาพ
khao-naka

โพสต์โดย Mareena » อาทิตย์ พ.ค. 23, 2010 12:05 am

สวัสดีค่ะ! และแล้ว คุณขาวก็ได้มาทุ่งทิวลิปอันแสนงาม .....แต่ปีนี้อากาศมันแปรปรวนจริงๆนะคะ ธรรมดามันจะต้องร้อนไปนานแล้ว ......ทีแรกMareenaกะว่าคุณขาวไปทีหลังคงได้ใส่สายเดี่ยวเดินเล่นรอบสวนแน่ๆ แต่สุดท้ายอากาศก็ยังคงหนาวอยู่เลย.......อ้อ!ดีจังเลยที่ในภาพไม่ค่อยมีนักท่องเที่ยว วันนั้นที่Mareenaไปนะ นักท่องเที่ยวเย๊อะเลย จะถ่ายรูปทีต้องรอให้เค้าเดินผ่านไปให้หมดก่อน เซ็งเลยอ่ะ! .....รอนาน อิ อิ!!
Mareena
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย khao-naka » อาทิตย์ พ.ค. 23, 2010 12:14 am

Mareena เขียน: สวัสดีค่ะ! และแล้ว คุณขาวก็ได้มาทุ่งทิวลิปอันแสนงาม .....แต่ปีนี้อากาศมันแปรปรวนจริงๆนะคะ ธรรมดามันจะต้องร้อนไปนานแล้ว ......ทีแรกMareenaกะว่าคุณขาวไปทีหลังคงได้ใส่สายเดี่ยวเดินเล่นรอบสวนแน่ๆ แต่สุดท้ายอากาศก็ยังคงหนาวอยู่เลย.......อ้อ!ดีจังเลยที่ในภาพไม่ค่อยมีนักท่องเที่ยว วันนั้นที่Mareenaไปนะ นักท่องเที่ยวเย๊อะเลย จะถ่ายรูปทีต้องรอให้เค้าเดินผ่านไปให้หมดก่อน เซ็งเลยอ่ะ! .....รอนาน อิ อิ!!

<span style='color:blue'>ก้อขาวไปเร็วค่ะคุณมารีน่า ถึงโน่นเก้าโมงกว่า ๆ เกือบสิบโมงอ่ะ ก้อเลยยังไม่มีคนเท่าไร แต่พอสาย ๆ ก้อเยอะน่ะค่ะ บางมุมรอนานเลยกว่าจะได้ถ่ายรูป ต้องแย่งวิวกัน อิอิ บ่ายโมงก้อเดินเสร็จแระ แต่แบบว่าลำบากในการเลือกรูปลงนะคะ เยอะแยะไปหมด แบบว่าดองไว้ดูคนเดียวดีก่า อิอิ</span>
khao-naka

โพสต์โดย Sonthaya » อาทิตย์ พ.ค. 23, 2010 1:55 pm

สวัสดีค่ะคุณขาวภาพดอกทิวลิปสวยจังนะคะ รวมทั้งน่าใส่ๆสวยๆของคนถ่ายด้วยเห็นแล้วสดชื่นๆ
Sonthaya

โพสต์โดย modnoi » จันทร์ พ.ค. 24, 2010 8:18 pm

นางแบบสดใสวัยรุ่นมาก

อากาศกำลังเย็นสบายเลยนะคะ
ไม่ต้องใส่หมวกไม่ต้องใส่ถุงมือ
ชอบแบบนี้ล่ะ
<span style='color:red'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='font-family:Courier'><b>ฉันไม่ใช่คนสวย... แต่เป็นคนสวยมาก</b></span></span></span>
modnoi
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย khao-naka » อังคาร พ.ค. 25, 2010 11:56 am

Sonthaya เขียน: สวัสดีค่ะคุณขาวภาพดอกทิวลิปสวยจังนะคะ รวมทั้งน่าใส่ๆสวยๆของคนถ่ายด้วยเห็นแล้วสดชื่นๆ

<span style='color:blue'>หวัดดีค่ะ จริง ๆ เหลือรูปอีกตรึมเลยค่ะ แต่ว่าเกรงคนดูจะเบื่อแระ ก้อเลยลงเท่านี้แระกาน อิอิ อีกอย่างขาวชอบดองรูปอ่ะคะ กะให้เค็ม ๆ หน่อยจะเอามาลงเพิ่ม อิอิ รูปทริปอิตาลีตั้งกะ ก.ค. ปีที่แล้วก้อยังคงดองอยู่ค่ะ เปรี้ยวมะรัยจะเอามาให้ดูนะคะ ฮ่า ๆ</span>
khao-naka

โพสต์โดย khao-naka » อังคาร พ.ค. 25, 2010 12:04 pm

modnoi เขียน: นางแบบสดใสวัยรุ่นมาก

อากาศกำลังเย็นสบายเลยนะคะ
ไม่ต้องใส่หมวกไม่ต้องใส่ถุงมือ
ชอบแบบนี้ล่ะ

<span style='color:blue'>โอ้ว..ขอบคุณมากค่ะ เก็บ ๆ ๆ คำชมค่ะ นางแบบปีนี้..ก้อยังพอดูได้ค่ะ ปีหน้าอาจจะเป็นอีกแบบ ฮ่า ๆ อาศัยวิวเอาค่ะ อิอิ แต่ถึงจะหนาวก้อยังดีกว่าร้อนตับแล่บแบบบ้านเราอ่ะนะคะ คือ..ไม่ได้ลืมกำพืดตัวเองว่ามาจากเมืองร้อนนะคะ แต่ว่า..ขาวชอบแบบเย็น ๆ น่ะค่ะ แบบว่าไม่ค่อยปลื้มแดดเท่ารัยค่ะ แต่นาน ๆ เจอทีก้อดีเหมือนกัน แสบ ๆ คัน ๆ อิอิ</span>
khao-naka

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ท่องไปในโลกกว้าง