ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

สกีสนุกดีที่ Les Carroz กับสยามสกีคลับ

โลกเรานี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก ผู้คนมากมายอยู่ที่ไหนกันบ้าง อยากไปดู อยากไปเห็นเสียทุกๆแห่ง

โพสต์โดย Jawan » พุธ ม.ค. 19, 2011 11:46 am

rachain เขียน: สถานที่สวยมากครับอยากไปเที่ยวจัง ขอบคุณมากครับทีพาเที่ยว

คุณRachainค่ะ.... ขอบคุณที่ตามมาเที่ยวสนุกด้วยกันนะคะ มีโอกาสสผ่านมาทางยุโรป แวะมาสนุกด้วยกันนะคะ

น่าสนุกสนานจริงๆเล้ย
สักวัน..โอกาสแบบนี้ต้องเป็นของเรามั่งแหละ

พี่เอค่ะ...สนุกสนานสำราญใจจริงๆนะเจ๊ ยังคิดถึงเจ๊เออยู่นะเนี้ยะ ว่างเมื่อไหร่นั่งรถไฟแว้บมาสำราญอุราด้วยกันนะคะ หลายคนที่มาก็ไม่ได้เล่นสกีค่ะ มาเดินถ่ายรูป ชมวิว สูดอากาศบริสุทธิ์
สนุกสนาน อุ่นใจ อิ่มอร่อยกับอาหารไทย ก็ถ้วนหน้าค่ะ

พี่วรรณ ดูทุกคนสนุกมากๆ ขอบคุณค่ะที่พาเที่ยว

น้องนุชค่ะ...ขอบใจที่มาเที่ยวด้วยกันนะคะ พี่ขอส่งใจไปให้น้องนุชสอบใบขับขี่ผ่านโดยไว จะได้ขับเล่นสกีด้วยกัน(หาสมาชิกเข้าสยามสกีคลับ อิอิ)

น่าสนุกมากๆค่ะพี่วรรณ หิมะหิมะ ไม่มาตกแถวบ้านมั่งนิจะได้ไม่ต้องไปไกลๆอิอิ

น้องแจ่มค่ะ..ขอบใจที่มาเที่ยวด้วยกันนะคะ...แถวบ้านพี่ก็ไม่ค่อยมีหิมะค่ะ หน้าหนาวที่พาหอบผ้าหอบผ่อนไปสิงอยู่บนเทือกเขาแอลป์ค่ะ
<i><span style='color:green'>HAPPY talking happy talk..Talk about things you like to do..You've got to have a DREAM..If you don't have a DREAM...</span></i><br><span style='font-size:21pt;line-height:100%'><span style='font-family:Times'><span style='color:green'>How you gonna have a DREAM come true!!!!!</span></span></span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
Jawan
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย Jawan » พุธ ม.ค. 19, 2011 12:01 pm

natkanasuta เขียน: ชาเล่ต์น่าพักมากๆ เลยค่ะ อยากไปพักชาเล่ต์บนภูเขาหิมะแบบนี้ซักหนจัง แต่แน๊ตเป็นคนกลัวความหนาวสุดๆ เลยเนี่ยสิ

น้องแน็ตค่ะ..ชาเล่ห์ที่พี่พาลูกทัวร์พัก บรรยากาศอบอุ่นมากค่ะ หมู่บ้านที่พี่จัดทริพ ไม่หนาวมากค่ะ ความสูงจากระดับน้ำทะเลแค่พันหนึ่งร้อยเมตร เมื่อวานทุกคนเล่นสกี บ่นร้อนกันใหญ่
รูปถ่ายได้เยอะมากเลยค่ะพี่วรรณ เหมือนได้กับไปสัมผัสด้วยตัวเอง อิอิ ขอบคุณที่พาเที่ยวอีกครั้งนะคะ

สวัสดีค่ะ น้องทัพพี ลูกทัวร์ขาประจำของพี่ สบายดีนะคะ หวังว่าสักวันหนึ่งจะได้มีโอกาสเจอะเจอกันบนสโลบนะคะ คิดถึงนะคะ
ไม่ได้ไปแจม เห็นแต่ภาพก็ยังสนุกไปด้วยเลยจ้าพี่วรรณ

สวัสดีค่ะ คุณแม่ส้มคนเก่ง
คิดถึงคุณแม่ส้มอยู่นะคะ ยังไงพี่เที่ยวเผื่อนะคะ คุณแม่ลูกอ่อน จุ๊บบบบบ
ดูทริปพี่วรรณแล้วกลืนน้ำลายเลย อยากไปบ้างจัง คงสนุกมันส์น่าดู วิวก็สวยมากๆค่ะ ขอบคุณที่พาเที่ยวผ่านจอด้วยนะคะพี่

น้องวรรณค่ะ....ทริพนี้ลูกทัวร์พี่ได้ทานน้ำพริกน้องวรรณ ทุกคนฝากบอกแม่ค้าด้วยค่ะว่าน้ำพริก อร่อย แซ่บ แสบถึงใจมากค่ะ เดี๋ยววันหลังขอเชิญแม่ค้ามาตำให้ทานที่ชาเล่ห์หน่อยนะคะ
หน้าสงสารพี่วรรณจังต้องนอนหนาวคนเดียว แต่รถดูสวยดีนะหน้านอน

น้องแมวค่ะ..รถนอนพี่เข้ามุดหัวนอนแรกๆก็อุ่นดีนะ แต่พอตกดึกไฟหมดค่ะ เพราะเหรียญหมดลืมแลกเหรียญไว้หยอดไฟ วันต่อมาเลยตุนเหรียญเพียบหยอดก่อนเข้านอนทุกวัน ไม่อยากตื่นมาตอนดึกๆหนาวๆต้องออกมาหยอดเหรียญคิดแล้วสยอง เหอเหอ
<i><span style='color:green'>HAPPY talking happy talk..Talk about things you like to do..You've got to have a DREAM..If you don't have a DREAM...</span></i><br><span style='font-size:21pt;line-height:100%'><span style='font-family:Times'><span style='color:green'>How you gonna have a DREAM come true!!!!!</span></span></span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
Jawan
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ท่องไปในโลกกว้าง