ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

พาล่องเรือสำราญเที่ยวประเทศ(เกาะ)ที่มีความสุขมากที่สุดในโลก

โลกเรานี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก ผู้คนมากมายอยู่ที่ไหนกันบ้าง อยากไปดู อยากไปเห็นเสียทุกๆแห่ง

Re: พาล่องเรือสำราญเที่ยวประเทศ(เกาะ)ที่มีความสุขมากที่สุดใน

โพสต์โดย dalove » เสาร์ ก.ค. 02, 2011 7:16 pm

สวยมาก น่าไปเที่ยวจังเลย ชอบมากเลยล่องเรือเนี่ย ขอบคุณค่ะที่เอารูปสวยๆมาฝาก
ภาพประจำตัวสมาชิก
dalove
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

Re: พาล่องเรือสำราญเที่ยวประเทศ(เกาะ)ที่มีความสุขมากที่สุดใน

โพสต์โดย maneenang 2 » จันทร์ ก.ค. 04, 2011 3:37 am

dalove เขียน:สวยมาก น่าไปเที่ยวจังเลย ชอบมากเลยล่องเรือเนี่ย ขอบคุณค่ะที่เอารูปสวยๆมาฝาก
ถ้าอยู่ในเรือนานๆถ้าไปกับคนไม่รู้ใจคงเบื่อแน่ค่ะนี่ไปสิบวันก็กำลังพอดีถ้าจะให้ไปอีกขอคิดดูก่อนเหมือนกัน
maneenang 2

โพสต์โดย แมว.orathai » อาทิตย์ ก.ค. 17, 2011 6:59 pm

สวนมากเลยคะ ชอบจังเลยธรรมชาติแบบนี้ เรือก็สวยให

มีแต่รูปสวยๆทั้งนั้นเลยพี่maneenang ทำให้อยากไปเที่ยวมากเลย เรือก็สวยใหญ่ ค่าเรือแพงไหมค่ะพี่....แมวก็อยากลองล่องเรือสำราญเหมือนกัน....
ฟ้าจะสดใสทุกครั้ง...หลังจากพายุฝนกระหน่ำ....(^__^)

รูปภาพ
I Love Thaifood
แมว.orathai
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย maneenang 2 » อังคาร ก.ค. 19, 2011 7:10 am

แมว.orathai เขียน:สวนมากเลยคะ ชอบจังเลยธรรมชาติแบบนี้ เรือก็สวยให

มีแต่รูปสวยๆทั้งนั้นเลยพี่maneenang ทำให้อยากไปเที่ยวมากเลย เรือก็สวยใหญ่ ค่าเรือแพงไหมค่ะพี่....แมวก็อยากลองล่องเรือสำราญเหมือนกัน....
ก็ไม่ค่อยแพงนะค๊ะราคานี่ไปสิบวันก็ประมาณห้าหมื่นบาทไทยค่ะก็แล้วแต่สถานที่ที่จะไปอีกแหละบางช่วงมันลดราคาสุดๆแต่ที่ไปนี่ส่วนมากมีแต่พวกรีไทร์เยอะมากเลยค่ะถ้าโดยส่วนตัวคงไปแค่ครั้งนี้ครั้งเดียวถามว่าชอบไหมก็ถือว่าได้รู้ได้เห็นค่ะแต่ถ้าบอกประทับใจหรือเปล่าก็เลือกเดินทางไปเที่ยวทางเครืองบินดีกว่าเพราะว่าเราได้เดินไปเที่ยวโน่นนี่ได้แต่ถ้าบนเรือตอนต้องอยุ่ในเรือหลายๆวันรอขื้นบกก็น่าเบื่อเหมือนกันเห็นน้ำกับฟ้ายิ่งถ้าไปกับคนไม่รู้ใจละยิ่งน่าเบื่อเพิ่มอีกค่ะ
maneenang 2

โพสต์โดย PapandukPookPanda » พุธ ส.ค. 24, 2011 11:25 am

สวัสดีค่ะพี่ maneenang รูปภาพ สบายดีไหมคะ

น้องปุ๊กเองนะคะที่เคยอยู่ที่เกาะคุก
ตอนนี้หนูย้ายกลับมาอยู่เมืองไทยได้สักสามเดือนแล้ว
เพิ่งจะได้ฤกษ์งามยามดี มาจดลงทะเบียนเป็นเมมเบอร์กับครัวไกลบ้าน (ในบ้านหลังใหม่) ก็วันนี้รูปภาพ
แล้วก็มาแวะดูทริปต่างๆ ของสมาชิกด้วย

นิวคาลิโดเนีย เนี่ยสวยไม่แพ้เกาะคุกเลยนะคะเนี่ย
ดูรวมๆ แล้วก็คล้ายๆ กันในหลายๆ เรื่อง แต่ที่ไม่เหมือนแน่ๆ เลย คือผู้คน

ภาพสวยมากๆ เลยหละค่ะ
หวังว่าพี่จะมีโอกาสไปเที่ยวเกาะคุกบ้างนะคะ
แต่ว่าหนูไม่แนะนำให้ไปกับเรือ อย่างที่บอกนะค่ะ มันไม่ค่อยเห็นอะไรเท่าไหร่
และหนูยินดีให้คำปรึกษาได้เสมอ....ถ้าจะไปที่นั่น

ไว้จะเข้ามาเยี่ยมบ้านนี้บ่อยๆ นะคะ

รูปภาพ
รูปภาพ
PapandukPookPanda

โพสต์โดย maneenang 2 » เสาร์ ส.ค. 27, 2011 1:26 am

PapandukPookPanda เขียน:สวัสดีค่ะพี่ maneenang รูปภาพ สบายดีไหมคะ

น้องปุ๊กเองนะคะที่เคยอยู่ที่เกาะคุก
ตอนนี้หนูย้ายกลับมาอยู่เมืองไทยได้สักสามเดือนแล้ว
เพิ่งจะได้ฤกษ์งามยามดี มาจดลงทะเบียนเป็นเมมเบอร์กับครัวไกลบ้าน (ในบ้านหลังใหม่) ก็วันนี้รูปภาพ
แล้วก็มาแวะดูทริปต่างๆ ของสมาชิกด้วย

นิวคาลิโดเนีย เนี่ยสวยไม่แพ้เกาะคุกเลยนะคะเนี่ย
ดูรวมๆ แล้วก็คล้ายๆ กันในหลายๆ เรื่อง แต่ที่ไม่เหมือนแน่ๆ เลย คือผู้คน

ภาพสวยมากๆ เลยหละค่ะ
หวังว่าพี่จะมีโอกาสไปเที่ยวเกาะคุกบ้างนะคะ
แต่ว่าหนูไม่แนะนำให้ไปกับเรือ อย่างที่บอกนะค่ะ มันไม่ค่อยเห็นอะไรเท่าไหร่
และหนูยินดีให้คำปรึกษาได้เสมอ....ถ้าจะไปที่นั่น

ไว้จะเข้ามาเยี่ยมบ้านนี้บ่อยๆ นะคะ

รูปภาพ
s;หวัดดี่เช่นกันค่ะน้องปุ๊กอ้าวกลับไปอยู่เมืองไทยแล้วเหรอค๊ะพี่ยังคิดว่าวันนืงถ้ามีโอกาสอยากจะไปเที่ยวคุ๊กไอ๊ซแลนด์อยู่เลยตอนอยู่คุ๊กไอซ์แลนด์สงสัยว่าน้องปุ๊กจะเป็นคนไทยคนเดียวที่อยู่ที่นั่นหรือเปล่าค๊ะจริงอย่างน้องปุ๊กว่าไปเรื่อไมค่อยได้เห็นอะไรมากหรอกเห็นแต่ในเรือนั่นแหละใจพี่ยังอยากไปนิวคาลิโดเนียอีกเลยสวยจริงๆอยู่ซักสามสี่วันเที่ยวให้ทั่วเกาะเลยแหมน่าเสียดายน้องปุ๊กไปอยู่เมืองไทยซะแล้วไม่อยากมาอยู่นิวซีแลนด์บ้างเหรอค๊ะ
maneenang 2

โพสต์โดย siamclub16 » จันทร์ เม.ย. 23, 2012 12:01 pm

ภาพสุดๆเลยนะครับ
siamclub16

โพสต์โดย siamclub16 » จันทร์ เม.ย. 23, 2012 12:02 pm

ขอบคุณที่แนะนำครับ
สวยงามมากๆ
siamclub16

โพสต์โดย maneenang 2 » ศุกร์ เม.ย. 27, 2012 3:34 am

posting.php?mode=reply&f=15&t=784#ขอบคุณที่แวะมาชมค่ะ
maneenang 2

โพสต์โดย แพรพรรณ » พฤหัสฯ. พ.ค. 17, 2012 9:48 am

ขอบคุณที่พาไปเที่ยวนะคะ สวยมากๆเลยคะ
คนไปเที่ยวผ่านจออย่างแพรก็พลอยมีความสุขตามไปด้วยคะ
แพรพรรณ
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย maneenang 2 » ศุกร์ พ.ค. 18, 2012 6:51 am

ยินดีค่ะคุณแพรพรรณ
maneenang 2

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ท่องไปในโลกกว้าง