ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

วิธีทำให้คอมฯของเราเข้าหน้าวินโดว์สได้เร็ว ไม่ต้องรอนาน

สมาชิกคนเก่ง แบ่งปันความรู้ที่คุณมี ให้เพื่อนๆสมาชิก เชิญที่ห้องนี้นะคะ

โพสต์โดย maew15 » อาทิตย์ ก.พ. 03, 2008 12:50 am

๑ ไปที่ start---->run---->พิมพ์ cmd ---->ok
๒ จะมีหน้าต่าง dos ขึ้นมา ให้พิมพ์คำว่า bootcfg/timeout5 แล้ว enter
๓ restart เครื่อง ๑ ครั้ง แล้วเปิดใหม่ จะเห็นว่าเครื่องคอมฯของเราเข้าหน้าต่างวินโดว์สเร็วขึ้น จะเห็นความเปลี่ยนแปลงเลยครับ (ไม่มีอะไรเสียหายนะครับ แค่สั่งให้มันทำงานเร็วขึ้นเท่านั้นเอง)
ภาพประจำตัวสมาชิก
maew15
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย tomato » พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 1:16 am

มันขึ้นว่า

ERROR: Invalid syntax
Type "BOOTCFG/?" for usage.

ค่ะ

ไม่เข้าใจว่ามันเป็นอะไรรึป่าว?
tomato

โพสต์โดย maew15 » พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 2:40 pm

ถูกต้องแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไร ท่านลองรีสตาร์ทเครื่องดูใหม่ซิครับ มันจะเข้าหน้าวินโดว์สไวขึ้นกว่าเดิมเลยครับ (ไม่ต้องวิตก แค่สั่งให้มันทำงานเร็วขึ้นเท่านั้นเองครับ)
maew15

โพสต์โดย Mooyong » ศุกร์ ก.พ. 29, 2008 4:21 am

มันขึ้นว่า 'bootcfg' is not recognized as an internal or external command, operable program, or batch file หมายความว่ายังไงคะ
Mooyong
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย maew15 » ศุกร์ ก.พ. 29, 2008 3:28 pm

คำสั่งนี้ใช้ได้กับ Windows XP ครับ ตอนนี้ใช้อะไรอยู่ครับ (ถ้าไม่ได้ใช้ XP เมื่อทำไปแล้วก็ไม่เป็นไร ไม่มีอะไรเสียหายครับ)
maew15

โพสต์โดย Mooyong » เสาร์ มี.ค. 01, 2008 4:35 am

ใช้ xp home ค่ะ
Mooyong
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย ยายหนู » อังคาร มี.ค. 18, 2008 3:18 pm

หมูหยอง....ของยายหนูเครื่องเก่าก็โฮมค่ะ ติดตั้งเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณ คุณเหมียวมากนะคะ
ยายหนู
แม่ไข่นกกระทา พ่อไข่จะละเม็ด

ย้อนกลับไปยัง กระดานดำ