ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ใครก็ได้ช่วยทีค่ะ

สมาชิกคนเก่ง แบ่งปันความรู้ที่คุณมี ให้เพื่อนๆสมาชิก เชิญที่ห้องนี้นะคะ

โพสต์โดย spiers » อังคาร ม.ค. 19, 2010 9:13 pm

<span style='color:purple'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>มีใครพอจะทราบวิธีเชื่อมต่อระหว่าง TV กับ Laptop บ้างคะ อยากดูหนังจากอินเตอร์เน็ตในจอ TV ค่ะ
คือซื้อสายเชื่อมมาแล้วค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะต้องเซ็ท Laptop ก่อนหรือเปล่าคะ ขอความกรุณาจากผู้ที่มีประสบการณ์หน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ</span></span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
spiers
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย aorangelus » อังคาร ม.ค. 19, 2010 9:33 pm

ไม่ทราบว่าการ์ดจอเป็นของอะไรคะ เพราะการ์ดจอแต่ละยี่ห้อ วิธีการตั้งค่าจะไม่เหมือนกันค่ะ
aorangelus

โพสต์โดย spiers » อังคาร ม.ค. 19, 2010 9:52 pm

<span style='color:purple'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>หมายถึงการ์ดจอของแลบท็อบหรือเปล่าคะ หนูไม่ค่อยจะฉลาดเท่าไหร่น่ะค่ะ ถ้าแลบท็อบก็เป็นของ SONY (VAIO) จ้า</span></span>
spiers

โพสต์โดย aorangelus » อังคาร ม.ค. 19, 2010 9:54 pm

การ์ดจอเป็นของ อินเทล หรือของ เอทีไอ หรือ เอ็นวีเดีย คะ
aorangelus

โพสต์โดย aorangelus » อังคาร ม.ค. 19, 2010 9:58 pm

สิ่งที่ต้องมี
1.สายแปลง s-video เป็น av 1 เส้น
2.diver vga (ไม่ใช่ของ ไมโครซอฟ)
สิ่งที่ต้องทำ
1.click ขวาที่หน้า desktop เลือก Personalization
2.click display sitting
3.advance settings...
4.adapter
5........
รูปภาพ
รูปภาพ
aorangelus

โพสต์โดย aorangelus » อังคาร ม.ค. 19, 2010 10:02 pm

6.ควรต่อสาย s-video เข้ากับ TV ที่ช่อง Video in (av) แล้วเปิดคอมฯดูตามรูปข้างล่าง ถ้ายังไม่ต่ออุปกรณ์อื่นพวงจะไม่รายการ แสดง

รูปภาพ
รูปภาพ
aorangelus

โพสต์โดย aorangelus » อังคาร ม.ค. 19, 2010 10:09 pm

7.ถ้าไม่มี s-video ต้องซื้ออุปกรณ์เพิ่ม เขาเรียก vga to av card
รูปภาพ
aorangelus

โพสต์โดย spiers » อังคาร ม.ค. 19, 2010 11:03 pm

<span style='color:purple'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>ขอบคุณมากๆนะคะ เดี๋ยวจะลองดูค่ะ ไม่รู้จะสำเร็จหรือเปล่า</span></span>
spiers

ย้อนกลับไปยัง กระดานดำ