ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

การโพสต์รูปที่มี Error ทุกครั้ง และ Yahoo mail

สมาชิกคนเก่ง แบ่งปันความรู้ที่คุณมี ให้เพื่อนๆสมาชิก เชิญที่ห้องนี้นะคะ

โพสต์โดย cake » จันทร์ ม.ค. 25, 2010 2:47 pm

ขอคำแนะนำ 2 ข้อค่ะ
1. เมื่อก่อนเวลาโพสต์รูป แค่คลิก IMG ก็วาง URL ได้เลย แต่ตอนนี้ทำทีไรก็มี Error ต้องคลิกขวา ....to allow scripted windows....คลิก IMG และอื่นๆตามที่มันฟ้องขึ้นมาจึงสามารถวาง URL ได้ ทำให้เสียเวลาไปหลายคลิกทีเดียว มีวิธีใดที่สามารถ คลิก IMG แล้ววาง URL ได้เลยหรือไม่
2. Yahoo mail มักจะมีเมล์ปรกติเข้าไปอยู่ใน Spam ก่อนหน้านี้ไม่เคยดู Spam เลย จนชักสงสัยเพราะเพื่อนๆหลายคนต่อว่ามาว่าไม่ตอบเมล์
2 ปัญหานี้ใครเคยมีประสบการณืหรือทราบทางแก้ช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
cake
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย aorangelus » จันทร์ ม.ค. 25, 2010 7:33 pm

มาตอบปัญหาข้อสองนะคะ ลองทำตามนี้ดูค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าจะได้ผลไหมนะคะ แต่ป้าอ้อเคยทำแล้วมันได้ผล เจอปัญหาแบบนี้เหมือนกันแต่นานมากแล้ว ลองทำตามนี้ดูค่ะ
ถ้าคนรับ move อีเมล์เข้าไปใน inbox ฉบับต่อ ๆ ไปก็จะเข้า inbox เฉพาะของเพื่อนๆของคุณเมย์นะคะ แล้วพวกสแปมนี่ก็มาร์กเอาไว้เลยว่าเป็นสแปม ต่อๆไปถ้ามีเมลล์แนวๆสแปมมาอีกมันจะทำการย้ายไปในสแปมโฟลเดอร์เองค่ะ
aorangelus

โพสต์โดย cake » อังคาร ม.ค. 26, 2010 3:05 pm

ลงมือทำแล้วทั้งสองกรณี สำหรับการโพสต์รูป สำเร็จตามต้องการค่ะ และสำหรับ e-mail คงต้องรอลุ้นตอนมีเมล์ใหม่มาค่ะ ขอบคุณป้าอ้อ และคุณหมูเป็นอย่างมากเลยค่ะ ขอบคุณจริงๆค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
cake
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

ย้อนกลับไปยัง กระดานดำ