ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

คอมเจ๊งอีกราย

สมาชิกคนเก่ง แบ่งปันความรู้ที่คุณมี ให้เพื่อนๆสมาชิก เชิญที่ห้องนี้นะคะ

โพสต์โดย stefano » พฤหัสฯ. ก.พ. 04, 2010 1:41 am

โทษทีนะคะสงสัยจะตั้งกระทู้ผิดที่น่ะค่ะ ขออภัยด้วยนะคะ มาเข้าเรื่องกันดีกว่าค่ะ

ช่วยด้วยค่ะ มีอยู่วันหนึ่งใช้เน็ตอยู่ แล้วจู่ ๆ คอมมันก็ดับไป ไอ้เราก็ไม่ได้สนใจปิดสวิสซ์เลยแล้วเปิดใหม่ (นิสัยมักง่าย หุ..หุ) วันต่อมาหน้าจอมันก็สั่น ๆ นึกอยู่ในใจว่าเจอไวรัสแน่ ๆ บอกสามี เขาก็เลยย้อนเวลา บู้ตเครื่องเหมือนตอนที่ซื้อใหม่ให้ อืม.... ทีนี้ใช้ได้ดี อีกสองวันต่อมา ตอนเช้าเปิดแชทกะเพื่อนตามปรกติ แล้วพอดีต้้องออกไปธุระข้างนอก ไอ้นิิสัยมักง่ายปิดสวิสซ์เลยไม่ได้ชัตดาวน์เพราะรีบมาก อีกสามชั่วโมงกลับมาเปิดอีกที คุณหมูคะ หน้าจอดำสนิท มีตัวแบบเนี้ย - ค่ะ แล้วก็มีเสียงดัง ติ๊ด ๆ เบามาก ดังมาจากเครื่อง หลังจากนั้น ปิดแล้วเปิดใหม่ ก็เป็นแบบนี้เรื่อยค่ะ ทำไรไม่ได้เลย ด่วนจากไปจริง ๆ ไม่ทันได้ร่ำลากันเลย ตอนนี้ส่งประกันแล้วค่ะ เพราะใช้ยังไม่ถึงปี แต่ยังไม่ได้รับการตอบกลับเลย ไม่ทราบว่ามันเป็นอะไรคะ
พิน....แม่น้อง STEFANO
ภาพประจำตัวสมาชิก
stefano
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย stefano » พฤหัสฯ. ก.พ. 04, 2010 6:16 pm

ขอบคุณมากค่ะ คราวหน้าคราวหลังหนูจะทำตามขั้นตอนค่ะ อ้อ...ลืมบอกไปอีกอย่างค่ะ พินเคยเห็นน้ำมันไหลเยิ้มออกมาตรงคีย์บอร์ดด้วยน่ะค่ะ แต่เคยเห็นก่อนหน้าโน้ตบุ๊คมีปัญหาแล้วน่ะค่ะ
stefano

โพสต์โดย stefano » เสาร์ ก.พ. 06, 2010 11:26 am

ไม่เคยมีไรหกใส่เลยค่ะ พี่หมู แต่ไม่ทราบว่ามันมาได้ไงอ่ะ แต่มันจะเยิ้มออกมาเป็นช่วง ๆ ก่อนที่มันจะเยิ้มจะมีกลิ่นน้ำมันออกมาก่ิอนน่ะค่ะ เวลาใช้ USB เสียบก็จะมีน้ำมันติดมาด้วยค่ะ ไม่ทราบจริง ๆ ว่ามันมาได้ยังไง นี่สามียังดุเลยว่าทำไรหกใส่หรือเปล่า แต่ไม่มีใครทำไรหกใส่แน่นอน ...งงเหมือนกัน
stefano

โพสต์โดย stefano » จันทร์ ก.พ. 08, 2010 8:52 pm

หุ...หุ... ถ้าเป็นงั้นจริง ๆ ก็ขอเลขหวยซะเลย อิ....อิ....
stefano

โพสต์โดย กมลวัทน์ » อังคาร ก.พ. 09, 2010 3:09 pm

แวะมาขอหวยก๊าบบบบบบบบบบบบบบบ
กมลวัทน์
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

ย้อนกลับไปยัง กระดานดำ