ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Nero8 Essentials ไรท์ MP3ไม่ได้ค่ะ

สมาชิกคนเก่ง แบ่งปันความรู้ที่คุณมี ให้เพื่อนๆสมาชิก เชิญที่ห้องนี้นะคะ

โพสต์โดย lin » เสาร์ ก.พ. 20, 2010 11:35 pm

รบกวนสอบถามผู้รู้ค่ะ พอดีซื้อแผ่น Nero8 Essentials (ลิกขสิทธิ์) ทีแรกที่ ลงแผ่นเลยก็ยังมีให้เลือกอัดไฟล์เป็น MP3 ได้อยู่ เลยทดลองอัดดูแต่บังเอิญมันดึกเลยไม่รอให้มันเสร็จเลยสั่งยกเลิกแล้วปิดเครื่องนอน พอมาอีกวันมันดันไม่มีให้เลือกอัดแบบ MP3 ซะแล้ว เดิมมีให้เลือก 3 แบบ คือ MP3 , DATA และ AUDIO แต่ตอนนี้มันเหลือให้เลือกแต่ 2 แบบคือ อัดแบบ DATA และ AUDIO
หลินก็ลองรีมูฟโปรแกรมออกแล้วลงใหม่ พอมาลองดูที่คำสั่งมันก็เหลือให้เลือกอัดแค่ DATA และ AUDIO มันผิดพลาดตรงไหนคะ แล้วจะแก้ไขได้อย่างไรคะ
<br><br><span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:green'>คนเรานั้นจะประเสริฐได้ด้วยธรรม คือความประพฤติอันดีงาม</span></span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
lin
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย lin » อาทิตย์ ก.พ. 21, 2010 3:10 pm

ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้โหลดมาไว้ที่เครื่องแล้วค่ะ เดี๋ยวจะลองไร้ท์ดูค่ะ
<br><br><span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:green'>คนเรานั้นจะประเสริฐได้ด้วยธรรม คือความประพฤติอันดีงาม</span></span>
lin

โพสต์โดย lin » อาทิตย์ ก.พ. 21, 2010 3:48 pm

คุณหมูคะ หลินลองไร้ท์ได้แล้วค่ะ ไรท์แบบดาต้าไฟล์ 571 MB ไฟล์เป็น. wma แต่มันใช้เปิดกับเครื่องเล่น MP3 ไม่ได้ ได้แต่กับคอมอย่างเดียวค่ะ
อย่างนี้ค่ะ คือหลินได้ฟังธรรมะมงคลชีวิต 38 ประการ จากเว็บ <a href='http://www.kalyanamitra.org/index_mongkhol.html' target='_blank'>http://www.kalyanamitra.org/index_mongkhol.html</a> แล้วมันดีมากๆ เลยอยากอัดไปให้คุณแม่ฟังซึ่งท่านอยู่ที่เมืองไทย แล้วก็ใช้คอมไม่เป็นน่ะค่ะ สะดวกแบบเปิดจากเครื่องเล่นแล้วฟังเสียงเทศได้เลย ตอนนี้หลินโหลดเอาไฟล์ทั้งหมดมาไว้ที่เครื่องแล้ว แต่ถ้าอัดแบบออดิโอ มันจะต้องหลายแผ่นมากๆ เพราะเทศยาวเกือบ 80 ชั่วโมงค่ะ มีวิธีไหนที่เราจะอัดให้ได้น้อยแผ่นที่สุดคะ
lin

โพสต์โดย lin » อาทิตย์ ก.พ. 21, 2010 7:03 pm

ขอบคุณมากๆ อีกครั้งค่ะ ถ้าคุณหมูบางกรวยไม่กรุณาช่วยคงแย่ เพราะเรื่องคอมนี่หลินไม่เก่งเลยค่ะ
lin

ย้อนกลับไปยัง กระดานดำ