ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ช่วยแนะนำตัวนี้ด้วยค่ะ Router

สมาชิกคนเก่ง แบ่งปันความรู้ที่คุณมี ให้เพื่อนๆสมาชิก เชิญที่ห้องนี้นะคะ

โพสต์โดย phat cammanee » อังคาร ก.พ. 23, 2010 2:52 pm

[SIZE รบกวนช่วยแนะนำวิธี ติดตั้ง ตัว Router หน่อยค่ะ(อยู่ที่เบลเยี่ยมค่ะพอดีเพื่อนแนะนำตัวนี้มาค่ะ) แบบว่าชื้อมาในกรณี ที่มีเครื่องคอม 2เครื่องในบ้าน(คอม และ เล๊ปท๊อป)พอดีเครือข่ายเก่าที่บ้านจะเป็นแบบ เครื่องคอม+ fax+tv ในเครือข่ายเดี่ยวน่ะค่ะ ที่นี้ชื้อ laptop มาใหม่เลยอยากใช้เครือข่ายเดิมน่ะ ต้องทำการติดตั้งแบบไหนค่ะ แล้วเราต้องตั้งค่าที่เครื่องคอมแบบไหนค่ะ และรีเช็ตเครื่องอย่างไหร่ ขอแบบละเอียดหน่อยน่ะค่ะ รบกวนช่วยตอบด้วยน่ะค่ะ
phatty
ภาพประจำตัวสมาชิก
phat cammanee
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย phat cammanee » อังคาร ก.พ. 23, 2010 3:00 pm

ตอนนี้ก็ตัดสินใจชื้อตัวนี้ ค่ะsamsung n310 แล้วพี่มีคำแนะนำไหมค่ะว่าดีหรือดีอย่างไหร คือส่วนตัวชอบการออกแบบค่ะ แต่ ข้อมูลภายในไม่รู้ข้อมูลมากน่ะค่ะ อยากได้คำแน่ะนำหน่อยค่ะ รบกวนช่วยด้วยน่ะค่ะ เครื่องแรกที่ตัดสินใจชื้อ ช่วยแนะนำด้วยค่ะสำหรับรุ่นนี้หรือพี่ ๆ ที่เคยใช้มาแล้วน่ะค่ะ
phatty
phat cammanee
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย aorangelus » อังคาร ก.พ. 23, 2010 7:46 pm

ลองเซิร์ชในกุเกิ้ลได้นี่คะว่าเซ็ทอัพยังไง พิมพ์รุ่นและยี่ห้อไปนี่แหละค่ะ หรือไม่ก็โทรไปหาบริษัทที่คุณใช้บริการอินเตอร์เน็ทแล้วขอคุยกับช่างเทคนิคค่ะ เค้าจะบอกว่าติดตั้งยังไงเซ็ทค่าเราเตอร์ยังไง
aorangelus

โพสต์โดย รัตติ » อังคาร ก.พ. 23, 2010 9:57 pm

ที่บ้านก็ใช้ค่ะ ใช้รุ่นนี้

<a href='http://www.kieskeurig.nl/draadloze_router/sitecom/wireless_network_300_n_router_wl-306/223860/' target='_blank'>http://www.kieskeurig.nl/draadloze_router/..._wl-306/223860/</a>

ติดตั้งง่ายเหมือนเค้าตั้งโปรแกรมมาให้แล้ว ที่ทำก็คือเอาไปเสีย ที่ Modem แล้ว laptop
ก็จะค้นหาเอง มันจะมีรหัสผ่าน มาให้หลังเครื่อง ป้อนรหัสผ่านเข้าไป
ก็สามารถเล่นคอมได้ ต้องลองถามคนขายที่ร้านขายของไฟฟ้า มันจะมีให้เลือก
หลายราคา ราคาก็ตามรหัสสัญญาณนะคะ รุ่นทีรัตติเอามาให้ดูสัญญาณดีมาก
เพราะลูกสาวใช้คอมบ่อยมาก การบ้านเยอะ ชั้นสามสัญญาณชัดเลย
เอา laptop ออกไปในสวนหลังบ้านก็ไม่มีปัญหาค่ะ
รัตติ
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

ย้อนกลับไปยัง กระดานดำ