ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Window live (mail) มีปัญหาหรือเปล่าค่ะ

สมาชิกคนเก่ง แบ่งปันความรู้ที่คุณมี ให้เพื่อนๆสมาชิก เชิญที่ห้องนี้นะคะ

โพสต์โดย Sasikarn » เสาร์ ก.พ. 27, 2010 4:42 am

หรือเป็นทีเครื่องศศิเองค่ะ

ขอความกรุณาเพื่อนๆ ช่วยเช็คให้หนูทีนะคะ

ขอบคุณค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Sasikarn
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย Phakdee » เสาร์ ก.พ. 27, 2010 2:31 pm

Sasikarn เขียน: หรือเป็นทีเครื่องศศิเองค่ะ

ขอความกรุณาเพื่อนๆ ช่วยเช็คให้หนูทีนะคะ

ขอบคุณค่ะ

น้องศศิ ...พี่ไหมก็เป็น แต่พี่ไหมใช้ ของ yahoo แต่ลิ่งค์ Window liveด้วย
แต่เวปเปิดอีเมลล์ พี่ไหม ใช้ thunderbird 3วันเปิดโหลด อีเมลล์ไม่ขึ่นเลย
พี่ไหมเลยให้สามีเพื่อนมาช่วยดู ว่ามันเกิดอะไรขึ้น ปรากฎว่า พี่ไหมมีเมลล์ที่ฟอร์เวิดมาให้ แล้วมันมีปัญหา (คือเข้าไปดูที่เวป yahoo แล้วเปิดเมลล์ดูในนั้น) พอเปิด in box ก็เจอเมลล์ที่เปิดไม่ได้ในนั้น สามีเพื่อนเลยบอกว่าเปิด ถ้ารู้จักคนส่ง หรือไม่ก็ ลบเลยและลบให้หมด (เพราะเขาว่าอาจมี เมลล์บางตัวทำให้เกิดปัญหา)
พี่ไหมก็ทำตาม จากนั้นเข้าไปทดลอง รับส่งเมลล์ ปรากกว่าเปิดได้ปรกติ

พี่ไหมไม่แน่ใจว่าศศิจะเป็นเหมือนพี่หรือเปล่า? อย่างไรก็ลองดูนะ หรือใครคิดว่าอย่างไรค่ะ
ปล พี่ไหมไม่มีความรู้เรื่องคอมมาก เลยเอาแค่ประสบการณ์ที่เจอมาบอกเท่านั้นและจ้า
Phakdee
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย Sasikarn » เสาร์ ก.พ. 27, 2010 5:13 pm

Phakdee เขียน:
Sasikarn เขียน: หรือเป็นทีเครื่องศศิเองค่ะ

ขอบคุณค่ะ

น้องศศิ ...พี่ไหมก็เป็น แต่พี่ไหมใช้ ของ yahoo แต่ลิ่งค์ Window liveด้วย
แต่เวปเปิดอีเมลล์ พี่ไหม ใช้ thunderbird 3วันเปิดโหลด อีเมลล์ไม่ขึ่นเลย
พี่ไหมเลยให้สามีเพื่อนมาช่วยดู ว่ามันเกิดอะไรขึ้น ปรากฎว่า พี่ไหมมีเมลล์ที่ฟอร์เวิดมาให้ แล้วมันมีปัญหา (คือเข้าไปดูที่เวป yahoo แล้วเปิดเมลล์ดูในนั้น) พอเปิด in box ก็เจอเมลล์ที่เปิดไม่ได้ในนั้น สามีเพื่อนเลยบอกว่าเปิด ถ้ารู้จักคนส่ง หรือไม่ก็ ลบเลยและลบให้หมด (เพราะเขาว่าอาจมี เมลล์บางตัวทำให้เกิดปัญหา)
พี่ไหมก็ทำตาม จากนั้นเข้าไปทดลอง รับส่งเมลล์ ปรากกว่าเปิดได้ปรกติ

พี่ไหมไม่แน่ใจว่าศศิจะเป็นเหมือนพี่หรือเปล่า? อย่างไรก็ลองดูนะ หรือใครคิดว่าอย่างไรค่ะ
ปล พี่ไหมไม่มีความรู้เรื่องคอมมาก เลยเอาแค่ประสบการณ์ที่เจอมาบอกเท่านั้นและจ้า

ขอบคุณพี่ไหมมากๆค่ะ

ศศิ ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมพ์เลยค่ะ เดี๋ยวหนูจะลองอ่านคำแนะนำที่พี่ไหมบอก แล้วอธิบายให้สามีศศิทำดูค่ะ

พูดถึงไวรัสอะไรพวกนี้แล้ว หนูก็เพิ่งโดนไปค่ะพี่ไหม ต้องล้างเครื่องใหม่หมดเลย (วันก่อนหนูทำคอมพ์ตัวใหญ่พัง (อันนั้นไม่เกี่ยวกะไวรัสค่ะ แต่เกี่ยวกะวัยแก่ อิอิ) เจ๊งสนิท ปลุกไม่ขึ้น

ไม่เป็นไรค่ะ หนูยังมีแลปท็อปสำรอง เลยหันมาใช้แลปท็อปไปพลางๆ

แต่ทีนี้เจ้าแลปท็อปตัวนี้มันมีขยะอยู่เยอะแยะที่ไม่ได้ใช้ ทำให้ทำงานช้ามากกกกก...ศศิเลยกำจัดโปรแกรมออกไปเกือบหมด รวมทั้งแอนตี้ไวรัสทุกตัวที่มีด้วยค่ะ

ทีนี้เครื่องหนูก็เหมือนแก้ผ้ากลางแจ้งสิคะ วันก่อนแค่เข้าไปเวป โฟโต้บัคเก็ต หนูโดนไวรัสตัวบะเริ่มเลยค่ะ (ปรกติไม่เคยโดนนะพี่ไหม)

ให้สามีมาจัดการให้ ....เฮ้อ ไวรัสหายไป ....หนูนึกว่ามันจะไปไม่ร่ำลาซะแล้ว ที่ไหนได้ ....มันกลับมาบ๊ายบายค่ะ มาครั้งนี้ สามีหนูแก้ไม่ได้ค่ะ เลยต้องล้างเครื่องใหม่หมดเลย รูปภาพที่หนูมีหายไปหมด โชคดี ที่หนูเก็บไว้ที่บัคเก็ตบ้าง ....แต่ก็ยังช้ำใจมากมายค่ะพี่ไหม

ไม่แน่ใจว่านี่อาจเป็นสาเหตุุที่ทำให้หนูใช้ Window live hotmail ไม่ได้หรือเปล่าคะ

พูดไป สองสามวันแรกหลังจากล้างเครื่อง หนูก็ยังใช้ได้ปรกติดีนะคะ

ยังไงหนูต้องขอบคุณพี่ไหมอีกครั้งนะจ๊ะ

มีความสุข และรักษาสุขภาพนะคะ (ไม่ได้ติดตามเรื่องคุณพ่อพี่ไหมเลย ท่านมาเยี่ยมหรือยังคะ)
Sasikarn
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

ย้อนกลับไปยัง กระดานดำ