ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ขอความช่วยเหลือเรื่องคีย์บอร์ดหน่อยค่ะ

สมาชิกคนเก่ง แบ่งปันความรู้ที่คุณมี ให้เพื่อนๆสมาชิก เชิญที่ห้องนี้นะคะ

โพสต์โดย sawanya » อังคาร เม.ย. 06, 2010 6:35 am

แป้นคีย์บอร์ดตัวอักษรบางตัวเวลาพิมพ์มันขึ้นเป็นอีกตัวนึงค่ะ ไม่รู้จะอธิบายยังไงดี คือว่าใช้โน้ตบุคโปรแกรม vista แล้วแป้นพิมพ์ตัวอักษรบางปุ่มมันจะมีตัวเลขหรือสัญลักษณ์อยู่ในกรอบสี่เหลี่ยมเล็กๆ สีน้ำเงินร่วมอยู่ด้วย อย่างเช่น ปุ่มตัว J ก็จะมีสี่เหลี่ยมเลข 1 อยู่ปุ่มเดียวกัน แต่เวลากดตัว J มันกลายเป็นเลข 1 ลองแก้ปํญหาโดยวิธีปรกติในคีย์บอร์ดก็ไม่หาย ปิดเครื่องRestart ใหม่ก็ไม่หายไม่รู้ว่าจะทำยังไงแล้วค่ะ ใครพอทราบวิธีแก้ไขนี้บ้างคะขอความช่วยเหลือหน่อยนะคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sawanya
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย sawanya » อังคาร เม.ย. 06, 2010 3:23 pm

ลองทำดูแล้ว ใช้ได้เหมือนเดิมแล้วค่ะ พอดีไอ้ตัวแสบที่บ้านมากดแป้นเล่นเลยเป็นเรื่องเลย ต้องขอขอบคุณ คุณหมู มากเลยค่ะที่เข้ามาช่วย ขอบคุณจริงๆค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sawanya
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง กระดานดำ