ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จะลองฝากรูปที่ photobucket

สมาชิกคนเก่ง แบ่งปันความรู้ที่คุณมี ให้เพื่อนๆสมาชิก เชิญที่ห้องนี้นะคะ

โพสต์โดย mimis » อาทิตย์ เม.ย. 11, 2010 10:11 pm

ครั้งแรกค่ะ พอดีอยากลงรูปที่หัดทำอาหารถ่ายไว้ในเครื่องเยอะแล้ว อยากลองโพสดูบ้าง

ก็เลยจะไปสมัครฝากรูปเหมือนที่หลายๆคนทำ แต่ปัญหา คือ ที่ username

ก็ทำตามขั้นตอนใส่ชื่อที่เราจำแม่นสุดอ่ะนะ แต่มันขึ้นมายังงี้

There was an error with your submission
We're sorry. Based on the information you have submitted to us, you are ineligible to register on Photobucket.

ก็เปลี่ยนจนเหนื่อย เลยไม่รู้ว่าผิดที่ใด ต้องให้ใช้ที่เขาบอกใส่มันก็ยังขึ้นมาเหมือนเดิม
ก็เลย งง ว่า สรุป ต้องทำไงอ่ะคะ หรือคอม เจ้ง คิดไปต่างๆนาๆๆ แล้วอ่ะคะ

ใครพอทราบวิธีช่วยบอกหน่อยค่ะ
ขอบคุณหลายๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
mimis
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย ฉัน » จันทร์ เม.ย. 12, 2010 3:16 pm

<span style='color:purple'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>หา<a href='http://www.siamsouth.com/smf/index.php/topic,424.0.html' target='_blank'>ตัวช่วย</a>มาให้

ศึกษาดู

username คุณลองใช้เป็นตัวพยัญขนะชื่อคุณเพียง4ตัวเหมือนที่ฉันเคยลงทะเบียบไว้

passwordของฉันใช้ชื่อเล่นตัวเองพยัญชนะ6ตัวผสมตัวเลขปีเกิด4ตัวดังนี้

username: smui

password:jumjim2325</span></span>

<span style='color:purple'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>ลองดูนะคะ</span></span>
ฉัน

โพสต์โดย mimis » จันทร์ เม.ย. 12, 2010 7:43 pm

ขอบคุณมากค่ะคุณฉัน

เอื๊อก ทำเหมือนที่คุณฉันบอกทุกประการแล้ว เข้าไปอ่านตัวช่วยก็แล้ว
ผลออกมาก็เหมือนเดิมค่ะ คือไม่ได้ น่ะค่ะ
งง ค่ะ งง ใส่ชื่อโดดๆไม่ได้เลยค่ะ มันจะฟ้องว่าต้องเติมคำต่อท้ายเช่น

username : smui / smui_01,smui_bucket, smui_photo เติมแล้วมันก็ไม่ได้อยู่ดี

พอใส่พาส แล้วคลิก เน็กสเตป มันก็จะกลับมาที่ยูเซอรเนม เป็นแถบสีเหลืง
บางทีชื่อที่เราตั้งแล้ว มันขึ้นมาบอกว่า แถบแดงเลยทีนี้

There was an error with your submission
The username smui is unavailable

ก็ยัง งง ว่าพี่ท่านชอบจะให้ใส่ชื่อไหน อยากรู้จริงๆ
ชื่อไหนก็ไม่ได้ จะสั้นจะยาว ชื่อไทยชื่อฝรั่งก็แล้ว แง๊
สรุปว่า เราไม่เข้าใจตรงไหน คือเปล่าค่ะเนี้ย

มีท่านไหนไหมคะ พอทราบวิธีแก้ปัญหานี้ หรือ มีเวปอื่นที่มันให้ตั้งชื่อง่ายๆบ้างคะ

ขอแรงหน่อยค่ะ
mimis

โพสต์โดย mimis » จันทร์ เม.ย. 12, 2010 9:55 pm

ขอบคุณมากค่ะที่มาช่วยออกแรง เกือบไม่ได้หลับไม่ได้แล้วไหมล่ะเรา

ขอบคุณจริงๆค่ะ ก็เลยไปลองทำตามข้อ2 ดูค่ะ

แล้วกลับไปเข้าเวปใหม่อีกรอบ ใจคอไม่ค่อยดีเลยจริงๆขำไม่อออกเลย

พอค่อยๆกรอกพี่แก ก็ยังตามมารังควานอยู่คือ ชื่อที่เราตั้ง
สงสัยพี่แกไม่ถูกใจค่ะ ก็เสริมกันมาจนได้ ก็จัดไป

ทีนี้จนไปกรอกตรงอีเมลล ก็ใจคอไม่ค่อยดีอีกเรา กลัวพี่แกจะหาว่าโกงอายุ
เอาใจยากเลยยืมอายุลุงมาเลยทีนี้ คงสมใจเป็นแน่แท้

ทีนี้ล่ะ เป็นไงเป็นกัน คลิกซะ รอ2-3 วิ เหลือเชื่อ ได้ซะงั้น สงสัยตั้งชื่อสมใจพี่แก

ที่แน่ๆทำสำเร็จแล้วค่ะ ขอบคุณพี่หมูหลายๆค่ะ
ได้ไปนอนซะทีเรา
mimis

โพสต์โดย panisara_david » อาทิตย์ พ.ย. 07, 2010 7:10 am

ขออนุญาตคุณ หมู บางกรวย ก๊อปคำแนะนำของคุณหมู ไปให้น้องในห้องน้องใหม่แนะนำตัว นะคะ เพราะน้องเขาไม่เข้าใจวิธีฝากรูป ขอบคุณค่ะ
<span style='color:red'><span style='font-size:21pt;line-height:100%'><b>น้ำตามีวันหยุดไหล น้ำใจไม่มีวันหมด</b></span></span>
panisara_david
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

ย้อนกลับไปยัง กระดานดำ