ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

พี่หมู และ พี่ๆ ช่วยแนะวิธี IMG File เพื่อดูรูปกลับคืนให้ด้วยค่ะ

สมาชิกคนเก่ง แบ่งปันความรู้ที่คุณมี ให้เพื่อนๆสมาชิก เชิญที่ห้องนี้นะคะ

โพสต์โดย taberu » เสาร์ มิ.ย. 12, 2010 8:40 am

พี่หมูบางกรวย หรือ พี่ๆทุกท่านค่ะ

คือมีเรื่องอยากรบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ คือว่าปรกติเวลาเปิดภาพเพื่อจะดูรูปจากคอมเนี่ย

พอเข้าไปที่ My computer Drive C มันจะขึ้นภาพเป็นตระกูล IMG แต่ไม่ทราบไปกดอะไรผิด

ไม่ทราบตอนนี้มันอ่านเป็นของ Window live gallery

ซึ่งไม่ชอบเลยค่ะ อยากได้ IMG กลับคืน ไม่ทราบมีวิธีอย่างไรคะ ช่วยด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ ค่ะ

EM128
食べる
ภาพประจำตัวสมาชิก
taberu
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย taberu » เสาร์ มิ.ย. 12, 2010 3:24 pm

พี่หมูบางกรวยตอบไวทันใจจริงๆ ขอบคุณค่ะ

แต่หน้าที่ว่านี่เข้าไปที่ไหนคะ วานบอกที

ไม่เก่งและไม่ชำนาญคอมเลยจริงๆค่ะ

ขอโทษด้วยนะคะ

EM129
食べる
taberu

โพสต์โดย taberu » เสาร์ มิ.ย. 12, 2010 3:36 pm

พี่หมูบางกรวย ขออภัยค่ะ ไตร่ตรองตามเมลล์ที่อธิบายแนบมาแล้ว หาเจอแล้วค่ะ

แต่หนูไม่มี ACDSee Pro 3 ทำไงดีคะ (มันคือโปรแกรมที่อ่านไฟล์ IMG หรือคะ)
食べる
taberu

โพสต์โดย taberu » เสาร์ มิ.ย. 12, 2010 3:44 pm

พี่หมูบางกรวยคะ แก้ปัญหาได้แล้วค่ะ ขอบพระคุณมากมายนะคะ

EM127
食べる
taberu

โพสต์โดย taberu » จันทร์ มิ.ย. 14, 2010 10:42 am

พี่หมูบางกรวย

รบกวนถามเพิ่มเติมว่า ถ้าหากอยากจะลบโปรแกรมที่อยู่ใน Recommend Program ต้องทำอย่างไรคะ ตอนนี้มี Window Live Gallery ตั้งสองอันค่ะ

ขอบคุณมากๆ นะคะ

EM122
食べる
taberu

โพสต์โดย taberu » พฤหัสฯ. มิ.ย. 17, 2010 7:46 am

พี่หมูบางกรวย ขอโทษด้วยค่ะที่ทำให้พี่งง หนูก็ใช้ Window XP ค่ะ

EM126
食べる
taberu

โพสต์โดย taberu » พฤหัสฯ. มิ.ย. 17, 2010 12:56 pm

หนูก็ใช้ Window XP ขอโทษนะคะที่ทำให้งง
食べる
taberu

ย้อนกลับไปยัง กระดานดำ