ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

system restore not working

สมาชิกคนเก่ง แบ่งปันความรู้ที่คุณมี ให้เพื่อนๆสมาชิก เชิญที่ห้องนี้นะคะ

โพสต์โดย pla » ศุกร์ มิ.ย. 25, 2010 8:50 am

รบกวนถามท่านผู้รู้ด้วยนะคะ จนปัญญาจะแก้จริงๆ
พอดีปลาใช้โปรแกรมพวกซ่อมคอมอะค่ะ ชื่อ amigo system speed up รันดุว่ามีเสียตรงไหนบ้าง พอซ่อมเสร้จก้ลองเปิดเวบดู ปรากฏว่ารูปบนเวบไซต์เปิดไม่ได้อะค่ะ มันเป็นสี่เหลี่ยมเล็กๆแทนเกือบทุกรูปที่อยู่บนเว็บ ที่นี่ก็เลยจะ restore กลับไปใช้ system retoreของเครื่องอะค่ะ (window xp 32)มันก้ขึ้นว่า system restore has been turn off do you want to turn back on? ปลาก้คลิ๊กเยส แต่ก็ไม่เปิดซักที ลองเข้าไปเปิดใน control panel แล้วแต่ก็กลับมาเหมือนเดิม อีกอย่างก้คือคลิ๊กที่คําว่า systemในcontrol panel แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เหมือนมันเปิดไม่ได้อะค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
pla
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย pla » เสาร์ มิ.ย. 26, 2010 12:42 am

ขอบคุณพี่หมูบางกรวยมากค่ะ รูปที่เปิดช้าเนี่ยเพิ่งมาเป็นหลังจากที่รันโปรแกรมซ่อมคอมนี่อะค่ะ แล้วปลาก็เปิดsystemใน control panel ไม่ได้คลิ๊กแล้วมันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่ปลาก็เข้าไปใน service ในadmin tool แล้วก็เปลี่ยน status ของ restore เป็น enable แล้วก็automatic พอปิดไปแล้ว เปิดsystem restore ขึ้นมามันก็ถามว่าจะให้turn on รึเปล่าเหมือนเดิมอะค่ะ ทั้งๆที่turn on ไปแล้วเมื่อกี้นี่เอง งงจริงๆ
pla

โพสต์โดย pla » เสาร์ มิ.ย. 26, 2010 7:02 am

อ๋อ จิงด้วย เข้าใจแล้วค่ะ แล้วพอจะมีวิธีในให้ system restore กลับมาใช้ได้เหมือนเดิมไหมคะ
pla

ย้อนกลับไปยัง กระดานดำ