ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

พี่หมูช่วยด้วยค่ะ

สมาชิกคนเก่ง แบ่งปันความรู้ที่คุณมี ให้เพื่อนๆสมาชิก เชิญที่ห้องนี้นะคะ

โพสต์โดย nong » เสาร์ ก.ค. 10, 2010 9:50 pm

พี่หมูช่วยด้วยค่ะ MacBook มีปัญหาที่วิดีโอมันมีแต่ภาพไม่มีเสียงค่ะ พยายามแก้ก็ไม่สามารถแก้ได้เลย ทุกวิดีโอที่ถ่ายแล้วเอามาลงที่เครื่องMacBookไม่มีเสียงเลยสักอัน การใช้งานอย่างอื่นไม่มีปัญหาอะไรนะคะ ดูหนัง ดูละครก็มีเสียง ฟังเพลง ดูยูทูปก็มีเสียง แต่ทำใมวิดีโอที่เราถ่ายจากกล้องแล้วเอามาลงที่เครื่องพอเปิดมันกลับไม่มีเสียงสักอัน โหน่งต้องทำอย่างไรค่ะ
อ้อ!!วิดีโออันเดียวกันเอาไปลงที่เครื่องของสามี TOSHIBA and SONY ก็ดูได้และมีเสียงนะคะ แต่ที่ครื่องMacBookของโหน่ง ไม่มีเสียงเลยสักอัน
พี่หมูพอจะทราบวิธีทำให้วิดีโอมีเสียงไหมคะ
อือๆ ตั้งแต่ซื้อMacBookมาใช้จะสองปีกว่าแล้วสามีพยายาหาวิธีทำให้ก็ไม่ได้ผล เขาบอกอาจเป็นที่กล้องวิดีโอของเราไม่สามารถโหลดเสียงลงที่MacBook ได้ มันมีแบบนี้ด้วยหรือคะ กล้องที่ใช้คือ SONY รุ่น HANDYCAM เป็นกล้อง Digital video camera recorder.
Nong ka
ภาพประจำตัวสมาชิก
nong
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย aorangelus » อาทิตย์ ก.ค. 11, 2010 11:32 am

ไม่ทราบว่าได้ลงไดร์ฟเวอร์ของตัวกล้องวิดีโอไปที่แม็คบุ๊คหรือเปล่าคะ
aorangelus

โพสต์โดย nong » อาทิตย์ ก.ค. 11, 2010 4:43 pm

ตอบพี่หมูกับพี่อ้อค่ะ เปล่าค่ะ สามีโหน่งซื้อ(เรี่ยกว่าอะไรไม่รู้มาเป็นแผ่นเหมือนซีดีเพื่อที่จะโหลดมาลงที่ MacBook ของกล้องรุ่นนี้แหละค่ะ) แต่มันกลับไม่รับอะไรเลย สามีว่ากล้องรุ่นนี้มันออกมาก่อนที่ MacBookจะออกมา มันเก่าว่างั้น MacBookมันใหม่เลยเล่นด้วยกันไม่ได้ โหน่งจะทำอย่างไรดี มีใครใช้กล้องรุ่นนี้แล้วใช้คอม MacBook เหมือนโหน่งใหมคะ อยากทราบว่ามีปัญหาหรือเปล่า
Nong ka
nong

โพสต์โดย nong » อาทิตย์ ก.ค. 11, 2010 8:57 pm

ลองทั้งสายfirewire cableที่มากับกล้องและสายfirewire cableที่มากับMacBook ทั้งสองอัน ก็ไม่ได้ พี่หมูคะโหน่งจะกลับไทยอีกสามเดือนนี้ค่ะ มีที่ไหนที่เขาเก่งๆ ที่พี่หมูรู้จักไหมคะ ช่วยแนะนำโหน่งหน่อย โหน่งจะหิ้วไปให้เขาดูให้ ทั้งคอมทั้งกล้องเลยค่ะ เพราะโหน่งไม่มีความรู้อะไรเกี่ยวกับคอมเลยค่ะ อิอิๆ
Nong ka
nong

โพสต์โดย nong » จันทร์ ก.ค. 12, 2010 5:40 pm

ขอบคุณจ้าพี่หมู
Nong ka
nong

ย้อนกลับไปยัง กระดานดำ