ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

อีเมล์จากครัวไกลบ้าน

สมาชิกคนเก่ง แบ่งปันความรู้ที่คุณมี ให้เพื่อนๆสมาชิก เชิญที่ห้องนี้นะคะ

โพสต์โดย ayesu1 » ศุกร์ ก.ค. 16, 2010 12:55 am

ไม่ทราบว่าไปกดอะไรผิดหรือเปล่า ทำไมพอมีสมาชิกแต่ละคนเข้าไปตอบกระทู้ของคุณ puklookที่ชื่อ "<span style='color:blue'>สวัสดีค่า puklook ค่า ..... ขอแนะนำตัวอย่างเป็นทางการนะคะ"</span> จึงต้องมีอีเมล์จากครัวไกลบ้านมาบอกดิฉันว่าคุณคนนั้นคนนี้เข้ามาโพสต์ตอบกระทู้ดังกล่าว วันๆ ก็ได้มาหลายฉบับเพราะมีสมาชิกหลายท่านเข้าไปเขียนความคิดเห็นในกระทู้นี้หลายคน

ดังตัวอย่างข้างล่างนี้ค่ะ พอคุณ pamie เข้าไปตอบกระทู้ดังกล่าว ทางครัวไกลบ้านก็ส่งอีเมล์มาบอกดิฉันดังนี้ค่่ะ

<span style='color:red'>Topic Subscription Reply Notification (From ครัวไกลบ้าน)‏
From: ครัวไกลบ้าน (kruaklaibaan@hotmail.com)
Sent: Friday, July 16, 2010 6:09:21 AM
To: ayesu1@hotmail.com

ayesu1,</span>
<span style='color:blue'>pamie</span> <span style='color:red'>has just posted a reply to a topic that you have subscribed to titled "สวัสดีค่า puklook ค่า ..... ขอแนะนำตัวอย่างเป็นทางการนะคะ".

The topic can be found here:http://www.kruaklaibaan.com/forum/index.php?act=ST&f=45&t=40858

There may be more replies to this topic, but only 1 email is sent per board visit for each subscribed topic. This is to limit the amount of mail that is sent to your inbox.

Unsubscribing:-------------- You can unsubscribe at any time by logging into your control panel and clicking on the "View Subscriptions" link.

ด้วยความนับถือ,
ทีมงานครัวไกลบ้านhttp://www.kruaklaibaan.com/forum/index.php
</span>

อย่างไรรบกวนผู้รู้ช่วยเหลือด้วยค่ะว่าทำอย่างไรจึงไม่ต้องรับอีเมล์แบบนี้ ขอบคุณมากค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ayesu1
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย Orr » ศุกร์ ก.ค. 16, 2010 11:52 am

<span style='color:red'>แต่ก่อนก็เคยได้รับเหมือนกันนะคะ เพราะเวลาเราไปคอมเม้นท์ไว้ที่กระทู้ใดก็ตาม หลังจากนั้น ถ้ามีคนมาต่อคอมเม้นท์ อีเมลล์ก็จะถูกส่งเข้ามาหาเราอัตโนมัติค่ะ แต่เดี๋ยวนี้หายไปแล้ว

คุณลองเค้าไปเช็คที่ ส่วนของสมาชิก แล้วไปเลือกที่ ตัวเลือก > การตั้งค่าอีเมล์ > การตั้งค่าบอร์ด บรรทัดที่สาม จะมีคำว่า 'แจ้งเตือนทางอีเมลล์' เช็คดูว่า มีเครื่องหมายถูกติ๊กไว้หรือเปล่า ลองแก้ดูนะคะ ไม่รู้ว่าจะช่วยได้มั้ย เพราะแต่ก่อนเคยแก้ไม่ให้มีเครื่องหมายถูก ที่บรรทัดนี้ แต่อีเมลล์ก็ยังเข้ามา ตอนนี้ไม่มีอีเมลล์เข้ามาแล้ว แต่กลับมีเครื่องหมายถูกค้างอยู่

</span>
<span style='color:orange'><span style='font-size:13pt;line-height:100%'><span style='font-family:Courier'></span></span><br>~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~</span><br><br><span style='font-size:16pt;line-height:100%'><span style='color:orange'><b>อ้อ...ไอร์แลนด์</b></span></span>
Orr
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย Amelia » ศุกร์ ก.ค. 16, 2010 3:05 pm

ขอบคุณ คุรหมูบางกรวยด้วยค่ะ
อยู่มาตั้งนานจนเป็นคุณป้าแล้ว
เพิ่งจะรู้ค่ะ แบบว่า ไม่ค่อยสังเกตอะไรเลย
แต่ก็ไปติ๊กออกตอนไหนไม่รู้
Amelia
แม่ไข่นกกระทา พ่อไข่จะละเม็ด

ย้อนกลับไปยัง กระดานดำ