ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

wifi

สมาชิกคนเก่ง แบ่งปันความรู้ที่คุณมี ให้เพื่อนๆสมาชิก เชิญที่ห้องนี้นะคะ

โพสต์โดย stefano » จันทร์ ก.ค. 19, 2010 10:08 am

เรียนพี่หมูค่ะ มีปัญหาเรื่อง wifi น่ะค่ะ คือว่าพินมีโน้ตบุ๊คเล็ก และที่บ้านก็มีโมเด็มให้คอมเครื่องอื่นใช้อยู่ แล้วก็อยากใช้โน้ตบุ๊คเวลานั่งอยู่ตรงระเบียง รับไออุ่นจากแสงแดด พร้อมทั้งนั่งจิบกาแฟไปด้วยน่ะค่ะ ......... (มากไปหรือเปล่าเนี่ยเรา อิ อิ) มาเข้าเรื่องดีกว่าค่ะ อิ อิ

จะทำยังไงเชื่อมต่อไวร์เลสเข้าสู่โน้ตบุ๊คคะ มันจะเชื่อมอัตโนมัติหรือ ต้องมีรหัสอะไรหรือเปล่า พินลองทำดูเขาถามรหัสด้วยน่ะค่ะ แล้วรหัสนี่เอามาจากไหนคะ (กรณีนี้อยากเชื่อมต่อจากบ้านเราเอง ไม่ใช่ต่อจากของคนอื่นค่ะ)

รบกวนพี่หมูตอบด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
พิน....แม่น้อง STEFANO
ภาพประจำตัวสมาชิก
stefano
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย stefano » จันทร์ ก.ค. 19, 2010 3:08 pm

ขอบคุณพี่หมูมากนะคะ จะลองศึกษาดูก่อนได้เรื่องหรือไม่ได้เรื่องยังไง หรือถ้ายังไม่ได้จะเข้ามาถามใหม่นะคะ ขอบคุณค่ะ
พิน....แม่น้อง STEFANO
stefano
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย phimmanee » จันทร์ ก.ค. 19, 2010 10:06 pm

ไม่รู้ว่าแม่น้อง stefano อยู่ประเทศไหน การต่อ wireless ง่ายมาก note book มีตัวรับคลื่น wireless อยู่แล้ว(IEEE802.11b) จะยกตัวอย่างบ้านพี่นะคะ บ้านพี่ internet จะมากับสาย cable ของ TV และสายโทรศัพย์(ซื้อเป็น package จะถูกกว่า) ทางบริษัทเขามาติดตั้งให้ จะต่อwireless ง่ายมาก แค่ต่อ wireless router เข้ากับ box internet ที่เขามาติดตั้งให้ พี่ก็แค่ไปซื้อ wireless router มา จัดการเปิดกล่องแล้วก็ทําตามคําแนะนําหนังสือคู่มือที่มากับ wireless router แต่ละยี่ห้อจะมีวิธีทําไม่เหมือนกัน แค่นี้ก็เสร็จแล้ว ไม่ต้องไปยุ่งยากมาก อ้อ! แล้วก็ต้อง encryption ด้วย เพื่อนบ้านจะได้ไม่แอบใช้ ว่าแต่พี่อยู่อเมริกาจ๊ะ อยู่เมกาสะดวกสบายทุกอย่างขอแค่มีเงิน
<br><span style='color:blue'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>ทําวันนี้ให้ดีที่สุด เพื่อเราจะได้มีอดีตที่สวยงาม</span></span>
phimmanee
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

ย้อนกลับไปยัง กระดานดำ