ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

คุณหมูค่ะ รบกวนถามเรื่อง error usb device not recognized

สมาชิกคนเก่ง แบ่งปันความรู้ที่คุณมี ให้เพื่อนๆสมาชิก เชิญที่ห้องนี้นะคะ

โพสต์โดย v_sweetapple1003 » อังคาร ก.ค. 27, 2010 5:41 am

ปรกติเครื่องอ่านcard , thump drive ได้ไม่มีปัญหา(ต้องขอโทษด้วยนะคะ ถ้าสะกดผิด) แต่ทำไมวันนี้เครื่องไม่อ่านเลย ขึ้นข้อความเป็นอย่างนี้ค่ะ
Usb Device Not Recognized

One of the USB Device attached to this computer has malfunctioned, ans Windows does not recognized it .
The Location of the device is shown in Bold type
USB Root Hub (8portsX
unused Port
unused port
USB Composite Device
unused Port
unused port
Unknown Device

Recommendation
Try reconnecting the device, If windows still does not recognize it, replace the device
ลองหาในกูเกิ้ล เค้าให้restart, หรือถอดปลั๊กเครื่อง ก็ทำตามแล้วเครื่องก็ยังไม่อ่าน อยากรบกวนขอคำแนะนำจากคุณหมูค่ะ ว่าต้องทำอย่างไร ขอบคุณล่วงหน้านะคะ (ต้องขอโทษคุณหมูด้วยนะคะที่มีเรื่องมารบกวนบ่อยๆ)
ภาพประจำตัวสมาชิก
v_sweetapple1003
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย v_sweetapple1003 » อังคาร ก.ค. 27, 2010 3:29 pm

ขอบคุณค่ะ คุณหมู (ต้องขอโทษอีกครั้งนะคะที่รบกวนอยู่บ่อยๆ) สำหรับโปรแกรมยาฮู ลงใหม่ได้แล้วค่ะ ทำตามที่คุณหมูแนะนำได้คุยกับแม่แล้วค่ะ

ส่วนเครื่องเป็น Vista ค่ะ ลองเข้าไปดูที่ My Computer" แล้วเช็คดูตามที่คุณหมูบอกเรื่องเครื่องหมายตกใจ สี่เหลือง ก็ไม่เห็นเลยค่ะ ลองเสียบไดร์ที่ช่องข้างหลังก็ยังขึ้นข้อความเหมือนเดิม ไม่ทราบจะทำอย่างไรดีค่ะ ขอรบกวนคุณหมูด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

โพสต์โดย v_sweetapple1003 » พฤหัสฯ. ก.ค. 29, 2010 5:30 am

เป็นเครื่องตั้งโต๊ะค่ะ ใช้VISTAอยู่ เดี๋ยวขอลองไปทำตามคำแนะนำคุณหมูนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

โพสต์โดย v_sweetapple1003 » พฤหัสฯ. ก.ค. 29, 2010 11:30 pm

ขอบคุณคุณหมูมากนะคะ ที่เข้ามาให้คำแนะนำ ตอนนี้เครื่องใช้งานได้แล้วค่ะ

ย้อนกลับไปยัง กระดานดำ