ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

คลิกบล็อครูปไปแล้ว จะแก้คืนอย่างไร

สมาชิกคนเก่ง แบ่งปันความรู้ที่คุณมี ให้เพื่อนๆสมาชิก เชิญที่ห้องนี้นะคะ

โพสต์โดย ยายหนู » เสาร์ ต.ค. 09, 2010 6:03 pm

สวัสดีค่ะคุณหมู พี่ขอรบกวนเวลาคุณหมูหน่อยนะ เพื่อนฝากถามค่ะ เธอกำลังหัดเล่นคอม

เธอบอกว่า ไปคลิกขวาบนเม้าส์ แล้วคลิก Block Image From photobuckget หลังคลิก รูปทั้งหมดที่เป็นลิงค์จากโฟโต้บัคเก็ตไม่ขึ้นเลย ไม่ว่าจะเว็บไหน

อีกปัญหาหนึ่งคือ คลิกเพื่อดูรูปขยายจากเว็บต่างๆไม่ได้ มันจะขึ้นเป็นหน้าว่างเปล่าที่มุมด้านซ้ายบนสุดบอกว่า untitled ต้องปิดหน้านั้น แล้วคลิกขวา แล้วเลือก Open link In New Window จึงจะขึ้น

ช่วยแนะนำวิธีแก้คืนด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ยายหนู
แม่ไข่นกกระทา พ่อไข่จะละเม็ด

โพสต์โดย ยายหนู » อาทิตย์ ต.ค. 10, 2010 2:59 am

โปรแกรม Window Vista, และใช้เว็บ Firefox browser ค่ะ

ลากเม้าส์ไปวางที่รูป แล้วคลิกขวาค่ะ จะมี Block Image From ?? ตรงเครื่องหมายคำถามนั้น แล้วแต่ รูปนั้นจะมาจากไหนค่ะ

ลองปริ้นท์มาให้ดูเป็นตัวอย่างนะคะ

วางเม้าส์ที่รูปในหลวง Block Image From egat.kapook.com มันจะอยู่บรรทัดที่สองนับจากล่างสุด
พยายามหา Unblock แล้ว แต่ไม่มีค่ะ

รูปภาพ

ปัญหาที่สองนี่ ทำเองค่ะ เมื่อก่อนก็คลิกได้อยู่ อย่างเช่นในเว็บอเมซอน แต่หลังจากโหลดเว็บบร๊าวเซอร์ รวนไปเลย บางเว็บได้ บางเว็บไม่ได้...
ยายหนู

โพสต์โดย ยายหนู » อาทิตย์ ต.ค. 10, 2010 5:57 pm

หมูบางกรวย เขียน: <span style='color:blue'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>ลองดูนะครับ เข้าเมนูFirefox >>Tools >> Options..>> Content > ติ๊ก /ที่ช่อง Loads image automatic >Exception > คลิกที่ชื่อเว็ปไซท์ Photobucket >Allow</span></span>

รูปภาพ

เย้เย้ เรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณมากๆ

พี่ก็คลิกที่หน้านี้เหมือนกัน เห็นเครื่องหมายถูกมันมีอยู่แล้ว Allow ก็มีอยู่ เลยไม่ได้คลิกที่ Exception
พอทำตามคุณหมูบอก เจอเลย4รายการ ต้องเลือกพิมพ์ลงในช่องว่างทีละรายการ Allowจึงจะโชวสีเข้มขึ้นมาให้เราติ๊กได้
ยายหนู

โพสต์โดย ยายหนู » อาทิตย์ ต.ค. 10, 2010 6:01 pm

ขอถามปัญหาต่อไป คลิกรูปขยายไม่ขึ้น เป็นหน้าว่างเปล่า โดยหัวมุมซ้ายบนสุด จะมีข้อความว่า Search Bookmarks and History

พี่ต้องคลิกที่เม้าส์ขวา แล้วเลือกเปิดหน้าต่างใหม่ จึงจะดูได้ค่ะ

รูปภาพ
ยายหนู

โพสต์โดย ยายหนู » อาทิตย์ ต.ค. 10, 2010 8:52 pm

ลองแล้ว ทั้งมีติ๊ก และไม่มีติ๊ก รูปขยายก็ยังไม่แสดงค่ะ

ทำไมคุณหมูนอนดึกจัง....
ยายหนู

ย้อนกลับไปยัง กระดานดำ