ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

การอัดเสียงใน window7

สมาชิกคนเก่ง แบ่งปันความรู้ที่คุณมี ให้เพื่อนๆสมาชิก เชิญที่ห้องนี้นะคะ

โพสต์โดย pla » พฤหัสฯ. มี.ค. 10, 2011 5:22 am

สวัสดีค่ะทุกท่าน
พอดีปลาเพิ่งเปลี่ยนคอม จาก window xp มาเป็นwindow7 แล้วจะอัดเสียงใช้ไมค์ built inที่มากับคอมอะค่ะ พออัดแล้ว มันก็มีเสียงแทรกแบบ สี่ๆๆๆๆๆๆๆ แบบนี้อะค่ะ ดังกว่าเสียงร้องเพลงอีก enable stereo mixแล้ว แต่ก็ดังอยู่ดี ตอนใช้ xpไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ ไม่ว่าจะอัดผ่าน microphone หรือ stereo mix ออกมาชัดแจ๋วเลย แต่น่าเสียดาย คอมอันนั้นมันพังไปแล้ว ปลาลองใช้โปรแกรมอัด ที่มากันวินโดว แล้วก็โปรแกรมอัดที่โหลดมาอีก ผลออกมา สี่ๆๆๆๆ เหมือนเดิมค่ะ

ใครพอจะแนะนําได้ไหมคะ งง มากกมาย

ของคุณค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
pla
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง กระดานดำ