ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เจอปัญหากับ Vaio Media Plus (Sony)

สมาชิกคนเก่ง แบ่งปันความรู้ที่คุณมี ให้เพื่อนๆสมาชิก เชิญที่ห้องนี้นะคะ

โพสต์โดย taberu » อังคาร เม.ย. 26, 2011 2:55 pm

ตอนนี้ใช้ SONY VAIO ค่ะ ใช้ๆไป จู่ๆ ชอบขึ้นเป็น POP-UP ให้ download โปรแกรมที่ชื่อว่า Vaio Media Plus แต่พอทำตามขั้นตอนกลับบอกว่าโหลดไม่ได้ และ Error

รบกวนสอบถามพี่ๆ หน่อยค่ะ ว่ามีใครเจอปัญหาแบบนี้บ้าง แล้วควรทำอย่างไรคะ
ช่วยแนะนำให้ด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ

โดยส่วนตัวก็กด cancel ทุกครั้ง แต่อดรำคาญไม่ได้ว่าจะขึ้นมาทำไมบ่อยๆ

EM127
食べる
ภาพประจำตัวสมาชิก
taberu
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย phimmanee » พุธ เม.ย. 27, 2011 11:34 am

taberu เขียน: ตอนนี้ใช้ SONY VAIO ค่ะ ใช้ๆไป จู่ๆ ชอบขึ้นเป็น POP-UP ให้ download โปรแกรมที่ชื่อว่า Vaio Media Plus แต่พอทำตามขั้นตอนกลับบอกว่าโหลดไม่ได้ และ Error

รบกวนสอบถามพี่ๆ หน่อยค่ะ ว่ามีใครเจอปัญหาแบบนี้บ้าง แล้วควรทำอย่างไรคะ
ช่วยแนะนำให้ด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ

โดยส่วนตัวก็กด cancel ทุกครั้ง แต่อดรำคาญไม่ได้ว่าจะขึ้นมาทำไมบ่อยๆ

EM127

ถ้ามีอาการนี้เกิดขึ้นก็เข้าไป set ใน Browser ให้ block pop-up ไม่ทราบว่าใช้ Browser ตัวไหนอยู่ตอนนี้ ตัว anti virus ในเครื่องก็น่าจะ block pop-up ด้วย
<br><span style='color:blue'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>ทําวันนี้ให้ดีที่สุด เพื่อเราจะได้มีอดีตที่สวยงาม</span></span>
phimmanee
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย taberu » พฤหัสฯ. เม.ย. 28, 2011 4:12 am

phimmanee เขียน:
taberu เขียน: ตอนนี้ใช้ SONY VAIO ค่ะ ใช้ๆไป จู่ๆ ชอบขึ้นเป็น POP-UP ให้ download โปรแกรมที่ชื่อว่า Vaio Media Plus แต่พอทำตามขั้นตอนกลับบอกว่าโหลดไม่ได้ และ  Error

EM127

ถ้ามีอาการนี้เกิดขึ้นก็เข้าไป set ใน Browser ให้ block pop-up ไม่ทราบว่าใช้ Browser ตัวไหนอยู่ตอนนี้ ตัว anti virus ในเครื่องก็น่าจะ block pop-up ด้วย

ก่อนอื่นต้องขอบคุณมากค่ะ ที่ให้คำแนะนำมา แต่จะรบกวนช่วยขยายอธิบายเพิ่มเติมได้ไหมคะ ว่าวิธีการต้องไปที่ตรงไหน ทำอย่างไรบ้าง (อ่อนคอมมากๆ เลยค่ะ)

ต้องขอโทษด้วยนะคะ
食べる
taberu
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย phimmanee » เสาร์ พ.ค. 14, 2011 8:44 am

taberu เขียน:
phimmanee เขียน:
taberu เขียน: ตอนนี้ใช้ SONY VAIO ค่ะ ใช้ๆไป จู่ๆ ชอบขึ้นเป็น POP-UP ให้ download โปรแกรมที่ชื่อว่า Vaio Media Plus แต่พอทำตามขั้นตอนกลับบอกว่าโหลดไม่ได้ และ  Error

EM127

ก่อนอื่นต้องขอบคุณมากค่ะ ที่ให้คำแนะนำมา แต่จะรบกวนช่วยขยายอธิบายเพิ่มเติมได้ไหมคะ ว่าวิธีการต้องไปที่ตรงไหน ทำอย่างไรบ้าง (อ่อนคอมมากๆ เลยค่ะ)

ต้องขอโทษด้วยนะคะ

ขอโทษทีค่ะไม่ได้เข้ามาตอบ เพราะปรกติไม่ค่อยมาห้องนี้ เอาไว้กลับจากยุโรปมีเวลาคลิกดีดนานๆๆจะมาตอบนะคะ
<br><span style='color:blue'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>ทําวันนี้ให้ดีที่สุด เพื่อเราจะได้มีอดีตที่สวยงาม</span></span>
phimmanee
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

ย้อนกลับไปยัง กระดานดำ