ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

การทำธุรกิจร้านอาหาร

อยากคุย อยากเล่า อยากบ่น เรื่องสุข เรื่องทุกข์ เรื่องสารพันปัญหา เชิญคุยกันได้ตามสบายที่ห้องนี้ค่ะ

โพสต์โดย charisma » อังคาร มี.ค. 31, 2009 2:35 pm

อยากเป็นลูกค้าอีกคนด้วยจังถ้าอยู่ใกล้ ๆ ...
อาหารน่าทานมาก ๆ สีสันก็สวย ดูแล้วไม่ง่ายที่จะทำอาหารแบบนี้ออกมากขาย...แค่อาหารแต่ละมื้อ ทานกันแค่สองคนก็เหนื่อยแล้วค่ะ
นับถือ นับถือ พี่ยายหนูมาก ๆ เป็นบุคคลตัวอย่างในการดำเนินชีวิตต่อสู้ แถมยังเก่งเรื่องการทำอาหารอีก ข้าพเจ้าขอนับถือค้าบ
ภาพประจำตัวสมาชิก
charisma
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย nong-nj » อังคาร มี.ค. 31, 2009 2:58 pm

น้องก็เป็นอีกคนที่แอบเอาสูตรไปทำบ่อยๆเหมือนกัน และขอรับประกันว่าอร่อยจริงๆ ขอบคุณพี่ยายหนู ที่แบ่งปันค่ะ ยายหนูสู้ๆ
nong-nj
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย Malonindy » อังคาร มี.ค. 31, 2009 5:50 pm

เห็นแล้วหิวขึ้นมาทันทีเลยค่ะยายหนู

ขอบอกว่าเปนแฟนคลับยายหนูอยู่ค่ะ

แอบเข้ามาอ่านสูตรอาหารและก็เคล็ดลับยายหนูอยู่บ่อยๆ...

มีเรื่องรบกวนถามยายหน่อยค่ะ เรื่องของการเก็บใบกะเพราและโหระพ

สุได้อ่านในฟอรัมการเก็บรักษาอาหารที่ยายหนูได้ลงไว้

คือถ้าไม่แช่ตู้เย็นได้มั้ยคะ แช่นำ้มันเฉยๆ คือสุต้องเดินทางโดยรถไฟสองวัน(สุอยู่อินเดียค่ะ)

เลยอยากรบกวนถามว่าพอจะเป็นไปได้มั้ยคะ

แล้วก็พวกเครื่องต้มยำ ข่า ตะไคร้ ใบมะกรูด พวกนี้ทำยังไงถึงจะเก็บไว้ได้นานค่ะ

เวลากลับจากอินเดียสุจะขนพวกนี้มาเยอะมากค่ะ แล้วก็ใช้ไม่ทันทิ้งทุกครั้งเลยค่ะ

ขอบรบกวนยายหนูเท่านี้ค่ะ ขอบคุณยายหนูล่วงหน้าเลยนะคะ ขอบคุณค่ะ
<b><span style='color:purple'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='font-family:Impact'>@ INDIA NAKRAAAA</span></span></span></b>
Malonindy
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง คุยกันเจ๊าะแจ๊ะ