ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ประสบการณ์สัมผัสที่หก (ห้า)

อยากคุย อยากเล่า อยากบ่น เรื่องสุข เรื่องทุกข์ เรื่องสารพันปัญหา เชิญคุยกันได้ตามสบายที่ห้องนี้ค่ะ

โพสต์โดย phimmanee » อาทิตย์ พ.ค. 22, 2011 11:15 am

ป้าติ๋ม เขียน:
หญิงป้า เขียน: หนูปุยมาเทรนด์โข่งได้ยังไงคะเนี่ย ไม่แอบงงนะคะ...แต่สงสัย
ว่าจะพอไปทำขนมเข่งทานซักหน่อย พอมาเจอเทรนด์โข่งของหนูปุย
สงสัยจะหันไปละเลงขนมเบื้องโรย"ฝอย"ทองทานดีกว่า...

ป้าติ๋มก็มาในสเปคตั๊ม "เทรนด์โข่งจ๊ะ" เหมือนกันเลย แต่ก็ขอรับทานทั้งฝอยทอง
และขนมเบื้องโรยฝอยทองของป้าหญิงโจ๊กเพิ่มน้ำตาลให้สมองเผื่อว่าทำให้สดชื่น
จะได้ไปเข้าครอสอินเทรนด์โข่งจ๊ะต่อเหมือนกัน ป่ะเราไปกันน้องปุย...

น้องป้าติ๋มสบายดีหรือเปล่าคะ ไม่ได้คุยกันนาน หลังไมค์ e-mail ของน้องป้าติ๋มให้พี่หน่อยได้มั้ยคะ
<br><span style='color:blue'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>ทําวันนี้ให้ดีที่สุด เพื่อเราจะได้มีอดีตที่สวยงาม</span></span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
phimmanee
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย ป้าติ๋ม » อาทิตย์ พ.ค. 22, 2011 1:46 pm

phimmanee เขียน:
ป้าติ๋ม เขียน:
หญิงป้า เขียน: หนูปุยมาเทรนด์โข่งได้ยังไงคะเนี่ย ไม่แอบงงนะคะ...แต่สงสัย
ว่าจะพอไปทำขนมเข่งทานซักหน่อย พอมาเจอเทรนด์โข่งของหนูปุย
สงสัยจะหันไปละเลงขนมเบื้องโรย"ฝอย"ทองทานดีกว่า...

ป้าติ๋มก็มาในสเปคตั๊ม "เทรนด์โข่งจ๊ะ" เหมือนกันเลย แต่ก็ขอรับทานทั้งฝอยทอง
และขนมเบื้องโรยฝอยทองของป้าหญิงโจ๊กเพิ่มน้ำตาลให้สมองเผื่อว่าทำให้สดชื่น
จะได้ไปเข้าครอสอินเทรนด์โข่งจ๊ะต่อเหมือนกัน ป่ะเราไปกันน้องปุย...

น้องป้าติ๋มสบายดีหรือเปล่าคะ ไม่ได้คุยกันนาน หลังไมค์ e-mail ของน้องป้าติ๋มให้พี่หน่อยได้มั้ยคะ

สวัสดีค่ะพี่พิมมณี สบายดีนะคะ หนูป้าติ๋มสบายดีค่ะ
นี่หากมีกระจกวิเศษให้ถามก็อยากจะถามกระจกวิเศษว่า
ใครส่งกระแสจิตถึงใครก่อน? เพราะเมื่อวานเข้าไปสมัครครัวไกลบ้าน
บ้านหลังใหม่ ยังนึกอยู่ว่าพี่เที่ยวยุโรปเพลินไปถึงไหนจะกลับบ้านหรือยังน่ะคะ
พี่พิมมณีเที่ยวสนุกแลราบรื่นดีตลอดการเดินทางนะคะเล่าสู่น้องๆฟังบ้าง
เอารูปมาลงให้ดูด้วยนะคะ อ้อ...พี่พักให้หายเหนื่อยก่อนก็ได้นะคะ...
................................................ฉันมีความสุขเล็กเล็กในใจฉัน..........................................
ป้าติ๋ม
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย หญิงป้า ณ คุ้มฮาแตก » จันทร์ พ.ค. 23, 2011 9:56 am

ป้าติ๋ม หนูใส่เสื้อสวยทำเม็ดขนุนนะเคอะ...

<a href='http://s156.photobucket.com/albums/t33/Suwadee/J-Bong/?action=view¤t=SpaceMed.jpg' target='_blank'>รูปภาพ</a>
คุณหญิงป้า...นางเอกลิเกเก่า...
หญิงป้า ณ คุ้มฮาแตก
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย ป้าติ๋ม » จันทร์ พ.ค. 23, 2011 2:12 pm

................
................................................ฉันมีความสุขเล็กเล็กในใจฉัน..........................................
ป้าติ๋ม

โพสต์โดย ป้าติ๋ม » จันทร์ พ.ค. 23, 2011 2:17 pm

หญิงป้า เขียน:ป้าติ๋ม หนูใส่เสื้อสวยทำเม็ดขนุนนะเคอะ...

<a href='http://s156.photobucket.com/albums/t33/Suwadee/J-Bong/?action=view¤t=SpaceMed.jpg' target='_blank'>รูปภาพ</a>

เห็นสาวผู้เลอโฉมไม่ชัดเลย เม็ดขนุนสวยจังคนทำใจเย็นจริงๆ ขอมอง(โถใส่)เม็ดขนุนให้อิ่มตา
น่ารับทานมากๆเลยค่ะ...
แต่ไม่ยักบอกกวนท๊อฟฟี่ถั่วไปกี่กระทะทองเสียงกังสดาลมิก้องไปเจ็ดชั้นฟ้ามั่งนะคะ
อยากทานท๊อฟฟี่............
ป้าติ๋ม

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง คุยกันเจ๊าะแจ๊ะ