ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ชวนน้องเบลล์มาดวลคาราโอเกะ

อยากคุย อยากเล่า อยากบ่น เรื่องสุข เรื่องทุกข์ เรื่องสารพันปัญหา เชิญคุยกันได้ตามสบายที่ห้องนี้ค่ะ

โพสต์โดย panisara_david » อังคาร พ.ค. 17, 2011 5:10 am

Puimek เขียน:
panisara_david เขียน: ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกค่ะ คุณปุย สำหรับคำเชิญเดี๋ยวขอปั้มเงินอีกพักใหญ่ๆแล้วจะไปฟังทีมเหย้า ร้องเพลงค่ะ ดีจังเลยจัดขวดเขียวๆให้งั้นขอเพิ่มเป็น 3 เท่านะคะจะได้มีแรงเต้นเป็นหางเครื่องให้ค่ะ อิอิอิ

รับรอง จัดให้ตามที่ขอเลยค่ะ...
ขออย่างเดียว พูดแล้วพูดเลย
ห้ามอิดออด เราจะคอยดูหางเครื่อง
เต้นท่ากอดช้างนะคะ

ปล. มีช้างให้กอดจริงๆ ด้วยนะเอ้า...

ขอบคุณค่ะ คุณปุย ปัจจัยพร้อมเมื่อไรโอเคทันทีค่ะ อิอิอิ แหม.....ไม่อยากจะบอกว่าที่นอนกอดอยู่ทุกคืนก็ใกล้เคียงช้างค่ะ 5555+(เฉพาะลำตัวนะคะอย่าคิดลึก คริ คริ คริ)
<span style='color:red'><span style='font-size:21pt;line-height:100%'><b>น้ำตามีวันหยุดไหล น้ำใจไม่มีวันหมด</b></span></span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
panisara_david
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย phimmanee » พฤหัสฯ. พ.ค. 19, 2011 9:39 am

<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:red'>คุณนายเบลล์พี่ถึงบ้านแล้ว เดี๋ยวจะเอารูปหางเครื่องมาอวดโฉม</span></span>
<br><span style='color:blue'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>ทําวันนี้ให้ดีที่สุด เพื่อเราจะได้มีอดีตที่สวยงาม</span></span>
phimmanee

โพสต์โดย phimmanee » พฤหัสฯ. พ.ค. 19, 2011 12:17 pm

rachain เขียน:
พี่พิมพ์ ร้องไปกี่เพลงหละครับ ไปได้ง่ายเหมือนพี่พิมพ์ก็ดีสินะ แล้วกว่าจะร้องจบหมดไปกี่ขวดหละครับ เอิ๊กๆๆ พี่พิมพ์ขากลับ เอาเบลล์ มาร้องเพลงที่นิวออรีนด้วยสิครับ เดี่ยวผมจะได้ไปเที่ยวบ้านพี่ิพิมพ์ด้วย ช่วงนี้ขอซ้อมร้องเพลงไว้รอก่อน

คุณ ราเชน พี่ไม่ได้ร้องซักเพลงเลยค่ะเพราะไม่มีไมค์ แต่แค่ดูหางเครื่องก็คุ้มแล้วค่ะ(มีภาพมาอวดด้วย) คุณ ราเชน อยู่ New Orleans, Louisiana หรือเปล่า ไม่ไกลจากบ้านพี่เท่าไหร่นะ ประมาณ 370 ไมล์ ถ้าว่างคุณ ราเชน มาเที่ยวบ้านพี่สิ ยินดีต้อนรับค่ะ

รูปภาพ

<span style='color:blue'>ภาพนี้หลังจากที่ขวดเขียวเหลือแต่ขวดเปล่าๆ</span>
<br><span style='color:blue'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>ทําวันนี้ให้ดีที่สุด เพื่อเราจะได้มีอดีตที่สวยงาม</span></span>
phimmanee

โพสต์โดย phimmanee » พฤหัสฯ. พ.ค. 19, 2011 12:22 pm

Puimek เขียน:
panisara_david เขียน:
rachain เขียน: อยากไปร้องด้วยจังพี่ิิพิมพ์

คุณ ราเชน ได้เจอพี่พิมมณีแล้วค่ะ แหม...ตอนแรกนึกว่าจะได้เจอคุณราเชนด้วยซะอีก พี่พิม น่ารักและใจดีมากค่ะ อยู่ใกล้ๆแล้วมีความสุขค่ะ เบลล์ร้องเพลงไม่เพราะเลยขอเป็นหางเครื่องให้พี่พิมค่ะ อิอิอิ มีภาพพี่สาวคนสวยมาให้ดูด้วยนะคะ
รูปภาพ

อิจฉาจังเลยได้เจอกัน...
สวยทั้งสองท่านแหละค่ะ
เขาเรียกว่าสองสาว... สวยสม
สองวัย

ปล. ขวดเขียวๆ สองขวดข้างหลังขวดน้ำนั่นขวดอะไรคะ
น้ำหวาน... น้ำเขียว??? ท่าทางน่าอร่อย..อิอิ

<span style='color:blue'>ขวดเขียวๆนั่นน่ะ นํ้าหวานเฮลบลูบอยของฝรั่งเศสจ้าน้องปุย ว่าแต่ว่านํ้าหวานเฮลบลูบอยของแคนาดา ดื่มแล้วหางเครื่องจะตาปรือเหมือนภาพข้างบนหรือเปล่า</span>
phimmanee

โพสต์โดย phimmanee » พฤหัสฯ. พ.ค. 19, 2011 12:25 pm

รูปภาพ

<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:blue'>อีกภาพกับหางเครื่องสุดเซ็กซี่</span></span>
phimmanee

โพสต์โดย panisara_david » ศุกร์ พ.ค. 20, 2011 3:39 am

phimmanee เขียน:
rachain เขียน:
พี่พิมพ์ ร้องไปกี่เพลงหละครับ ไปได้ง่ายเหมือนพี่พิมพ์ก็ดีสินะ แล้วกว่าจะร้องจบหมดไปกี่ขวดหละครับ เอิ๊กๆๆ พี่พิมพ์ขากลับ เอาเบลล์ มาร้องเพลงที่นิวออรีนด้วยสิครับ เดี่ยวผมจะได้ไปเที่ยวบ้านพี่ิพิมพ์ด้วย  ช่วงนี้ขอซ้อมร้องเพลงไว้รอก่อน

คุณ ราเชน พี่ไม่ได้ร้องซักเพลงเลยค่ะเพราะไม่มีไมค์ แต่แค่ดูหางเครื่องก็คุ้มแล้วค่ะ(มีภาพมาอวดด้วย) คุณ ราเชน อยู่ New Orleans, Louisiana หรือเปล่า ไม่ไกลจากบ้านพี่เท่าไหร่นะ ประมาณ 370 ไมล์ ถ้าว่างคุณ ราเชน มาเที่ยวบ้านพี่สิ ยินดีต้อนรับค่ะ

รูปภาพ

<span style='color:blue'>ภาพนี้หลังจากที่ขวดเขียวเหลือแต่ขวดเปล่าๆ</span>

ดีใจด้วยค่ะที่พี่พิมเดินทางกลับบ้านด้วยสวัสดิภาพ เบลล์ก็กำลังออกเดินทางเหมือนกันค่ะเลยแวะมาทักทายพี่พิมก่อน อุ้ยยยยยยยยยยยยยต้ายยยยยยยยยยยยยย พี่พิมเอารูปอะไรมาอวดค่ะอายยยยยยยยยยยยยยจัง อิอิอิ
<span style='color:red'><span style='font-size:21pt;line-height:100%'><b>น้ำตามีวันหยุดไหล น้ำใจไม่มีวันหมด</b></span></span>
panisara_david

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง คุยกันเจ๊าะแจ๊ะ