ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ใครอยากผอมบ้าง ยกมือขึ้น

อยากคุย อยากเล่า อยากบ่น เรื่องสุข เรื่องทุกข์ เรื่องสารพันปัญหา เชิญคุยกันได้ตามสบายที่ห้องนี้ค่ะ

โพสต์โดย นิรินธนา » พุธ พ.ค. 18, 2011 7:20 pm

jan2520 เขียน: น้ำหนักเอ๋ตอนนี้ประมาณ 97-98 ปอนด์ (ประมาณ 44 กก.) ส่วนสูง 154 ซม. แต่ปรกติเอ๋หนัก 42 กก.

หนักแค่97-98 ปอนด์ เอง ตัวนิ้ดดดดดดดเดียวเองค่ะ ไม่ต้องลดแล้วค่ะ :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
นิรินธนา
แม่ไข่นกกระทา พ่อไข่จะละเม็ด

โพสต์โดย jan2520 » พุธ พ.ค. 18, 2011 11:39 pm

กรี๊ดดดด...ดีใจด้วยค่ะคุณ นิรินธนา แล้ว 13 นี่ได้ผลยังไงบ้างค่ะ?
น้ำหนักคงหายไปเยอะเลยค่ะ

เอ๋ตัวไม่เล็กนะคะ เพราะเตี้ย....แบบนมเป็นนม ก้นเป็นก้น พออ้วนมันก็จะขยาย
แต่พอมีน้องคนที่ 2 ก้นกับนมไม่เท่าไหร่ พุงมาแทน อันนี้แหละค่ะกลุ้ม...
สามีแบบเอาเงินไปเลยนะเธอ 7 พันเหรียญไปดูดไขมันที่อยากทำเลยนะ
แต่ถ้าไม่สบายกลับมาละโดนแน่ ๆ ฮะฮะฮะ (เพราะเคยผ่าตัดตอนคลอดน้องแล้ว
อยู่ รพ. 5 วัน หมอต้องให้เลือด 2 ถุงก่อนออกจากโรงพยาบาล)

จริง ๆ อยากลองมากเลย แต่ต้องรอใจแข็งอีกนิดหน่อยก่อน เอ๋ก็เป็นพวกขยับตัวเป็นกิน
เหมือนกันค่ะ แต่ไม่ดีตรงที่นอนไม่ค่อยหลับ นอนกลางวันก็ไม่เป็น พวกต้องออกไปข้างนอก
ตลอดเวลานะคะ เดินบ้าง พาลูกไปสวนบ้าง ช้อปปิ้งบ้าง อะไรบ้างไปนะคะ

สาว ๆ บ้านนี้คงหุ่นดีกันทุกคนแน่เลย ดีใจจังค่ะ อยากเห็นคนหุ่นดี ๆ เยอะ ๆ
มีความสุข อยู่นี่เห็นแต่คนอ้วน ๆ แล้วเหนื่อยไม่เจริญหู เจริญตาเลย...
jan2520
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย phimmanee » พฤหัสฯ. พ.ค. 19, 2011 8:27 am

Puimek เขียน:
มาทักทายพี่พิมมณีค่ะ ตอนนี้ปุยเตรียมร่างกายอยู่
ลดแป้ง ทานสลัดเป็นอาหารเย็นมา 2 วันแล้ว
พยายามไม่ทานจุกจิกระหว่างวัน ที่ผ่านมายังโอเคอยู่
กะว่าพอเตรียมร่างกายให้ชิน พอสิ้นเดือนปุ๊บ
ก็จะเข้าโปรแกรมพี่พิมมณีเลยค่ะ...
ไม่กล้าเริ่มทันที เพราะเป็นคนติดกินจุกจิกมาก
สองวันที่ผ่านมาไม่มีเลยนะ อยากกินก็ดื่มน้ำแทน..
ทนได้อยู่ค่ะ

สงสัยมีแนวโน้มว่าจะสวยกะเค้าได้เหมือนกันแฮะ...
แล้วจะส่งข่าวนะคะ พี่พิมมณีสบายดีนะ

ปล. ในสูตรที่บอกว่าให้กินเสต็ค ใช้เนื้อหมูแทนได้ไหมคะ
เพราะไม่กินเนื้อวัว.. แกะกินได้แต่ทำไม่เป็น กลัวออกมาเหม็น
ใช้เนื้อหมูไปหมดเลยนะคะพี่ ได้บ่ ตอบน้องด้วยค่ะ

สวัสดีค่ะน้องปุย พี่พึ่งกลับจากยุโรปเมื่อวานนี้ ไปยุโรปทานเยอะมากเพราะอาหารอร่อย (โดยเฉพาะพวก pastries เข้าร้านนี้ทีไรสามีของเพื่อนจะบอกว่า"คุณจะเหมาหมดร้านเลยเหรอ") แต่นํ้าหนักพี่ไม่เพิ่มเลย เพราะก่อนไปยุโรปพี่ finished the 13 days diet นี้แล้ว ถ้าเป็นเมื่อก่อนนะ คงอ้วนกลับมาแน่ๆ
<br><span style='color:blue'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>ทําวันนี้ให้ดีที่สุด เพื่อเราจะได้มีอดีตที่สวยงาม</span></span>
phimmanee
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย jan2520 » พฤหัสฯ. พ.ค. 19, 2011 2:21 pm

พี่พิมค่ะ เอ๋รบกวนถามค่ะว่า 13 วันนี่น้ำหนักลงไปเยอะไหมค่ะ?
คือตอนนี้อดอาหารเงินมาได้ 5 วัน (ทานแต่แอปเปิ้ล หรือ สาลี่ 1 ผล)
น้ำหนักลงไปประมาณ 2 ปอนด์ ตอนนี้ช่างแล้วเหลือ 96 ปอนด์

คือใช้วิธีนี้ลดน้ำหนักมาโดยตลอดและคิดว่าเหมาะกับตัวเอง
เพราะไม่เข้มงวดมากนัก แต่เอ๋เป็นคนไม่ทานขนมหวาน ช็อคโกแล็ต เค้ก
หรืออะไรพวกหวาน ๆ ขนมป้งก็ทานแต่กับกาแฟตอนเช้า 2 แผ่น แบบ whole grain
หรือ whole wheat กลางวันก็ทานแต่ก๋วยเตี๋ยวเส้นน้อยหนักผัก
หรือไม่ก็ซุป มื้อว่าง ๆ ก็เป็นกาแฟ 1 แก้ว (น้ำตาล 2 ช้อนชา แต่ส่วนมาก splenda)
กับโยเกิร์ต ออกกำลังกาย 5 วันต่อสัปดาห์ วันละประมาณ 1 ชั่วโมง สลับเดินเร็วกับคาดิโอ
ยกน้ำหนัก ซิทอัพด้วย

ถามพี่พิมว่าเอ๋ควรเข้าโครงการไหมค่ะ เพราะกลัวว่าถ้ากลับมาทานเหมือนกัน
จะอ้วนอีก? ถ้าพี่พิมยืนยันว่าไม่อ้วนเห็นผลกับตัวเอง ซัมเมอร์นี้เอ๋จะลุยเลยค่ะ

ขอบพระคุณอย่างสูงนะคะ

เอ๋

พี่พิมเที่ยวสนุกหรือเปล่า เอ๋ยังไม่มีโอกาสได้ไปยุโรปเลยค่ะ เด็ก ๆ ยังเล็ก
เดินทางแล้วเหนื่อย ขนาดกลับเมืองไทยทำเอาเราเกือบแย่ (เพราะใช้เวลาจากนี่แคลิฟอร์เนีย
24 ชั่วโมง) ถ้าพี่พิมจะมาซานฟรานฯ บอกนะคะ เอ๋อยู่ห่างจากซานฟรานฯ ขับรถ 45 นาทีค่ะ
jan2520

โพสต์โดย นิรินธนา » พฤหัสฯ. พ.ค. 19, 2011 4:56 pm

jan2520 เขียน: กรี๊ดดดด...ดีใจด้วยค่ะคุณ นิรินธนา แล้ว 13 นี่ได้ผลยังไงบ้างค่ะ?
น้ำหนักคงหายไปเยอะเลยค่ะ

เอ๋ตัวไม่เล็กนะคะ เพราะเตี้ย....แบบนมเป็นนม ก้นเป็นก้น พออ้วนมันก็จะขยาย
แต่พอมีน้องคนที่ 2 ก้นกับนมไม่เท่าไหร่ พุงมาแทน อันนี้แหละค่ะกลุ้ม...
สามีแบบเอาเงินไปเลยนะเธอ 7 พันเหรียญไปดูดไขมันที่อยากทำเลยนะ
แต่ถ้าไม่สบายกลับมาละโดนแน่ ๆ ฮะฮะฮะ (เพราะเคยผ่าตัดตอนคลอดน้องแล้ว
อยู่ รพ. 5 วัน หมอต้องให้เลือด 2 ถุงก่อนออกจากโรงพยาบาล)

จริง ๆ อยากลองมากเลย แต่ต้องรอใจแข็งอีกนิดหน่อยก่อน เอ๋ก็เป็นพวกขยับตัวเป็นกิน
เหมือนกันค่ะ แต่ไม่ดีตรงที่นอนไม่ค่อยหลับ นอนกลางวันก็ไม่เป็น พวกต้องออกไปข้างนอก
ตลอดเวลานะคะ เดินบ้าง พาลูกไปสวนบ้าง ช้อปปิ้งบ้าง อะไรบ้างไปนะคะ

สาว ๆ บ้านนี้คงหุ่นดีกันทุกคนแน่เลย ดีใจจังค่ะ อยากเห็นคนหุ่นดี ๆ เยอะ ๆ
มีความสุข อยู่นี่เห็นแต่คนอ้วน ๆ แล้วเหนื่อยไม่เจริญหู เจริญตาเลย...

น้องตัวเล็กจังเลยจ้ะ พี่ว่าบริหารเฉพาะส่วนลดพุงลดก้นเอาดีกว่านะพี่ว่า
พี่อยากน้ำหนักลดเพราะว่าพี่นน.หลังจากแท้งลูกคนที่สอง มันเท่ากับตอนพี่ท้องลูกคนแรกได้ห้าหกเดือนอะค่ะ
คุมอาหารออกกำลังแล้วมันก็ยังอืดอยู่ เพราะพี่กินจุกกินจิก กินอาหารเหลือๆของลูกของสามี
พอมาใช้สูตร13วันของพี่พิมมี่ นน.ลดลงเท่าตอนก่อนท้องลูกคนแรกแล้วจ้ะ อิ อิ ใส่เสื้อกางเกงเก่าๆได้และ ดีใจ:)
แต่ตอนนี้ก็พยายามคุมอาหารและออกกำลังด้วย จะได้ฟิตแอนด์เฟิร์มอะจ้า

ปล. นอนไม่ค่อยหลับ ไม่ดีต่อระบบเผาผลาญนะคะ ที่สำคัญอย่านอนดึก ดื่มน้ำเยอะด้วยค่ะ

ปล.ถึงพี่พิมมี่ สูตรนี้นอกจากจะทำให้หนูนน.ลดพุงยุบแล้ว หน้ายังใสกิ๊งๆ ขึ้นด้วยค่ะ
เพราะทานผักและดื่มน้ำเยอะมาก ขับถ่ายก็ดีขึ้น อาหารไม่มีแป้งน้ำตาลไขมัน ของทอดๆ
เลยดีต่อผิวหน้าหนูด้วยมังคะ อิ อิ วันหลังจะทำอีก แต่จุดประสงค์หลักๆคือ อยาก หน้าใส ค่ะ:)
นิรินธนา

โพสต์โดย phimmanee » พฤหัสฯ. พ.ค. 19, 2011 5:07 pm

jan2520 เขียน: พี่พิมค่ะ เอ๋รบกวนถามค่ะว่า 13 วันนี่น้ำหนักลงไปเยอะไหมค่ะ?
คือตอนนี้อดอาหารเงินมาได้ 5 วัน (ทานแต่แอปเปิ้ล หรือ สาลี่ 1 ผล)
น้ำหนักลงไปประมาณ 2 ปอนด์ ตอนนี้ช่างแล้วเหลือ 96 ปอนด์

คือใช้วิธีนี้ลดน้ำหนักมาโดยตลอดและคิดว่าเหมาะกับตัวเอง
เพราะไม่เข้มงวดมากนัก แต่เอ๋เป็นคนไม่ทานขนมหวาน ช็อคโกแล็ต เค้ก
หรืออะไรพวกหวาน ๆ ขนมป้งก็ทานแต่กับกาแฟตอนเช้า 2 แผ่น แบบ whole grain
หรือ whole wheat กลางวันก็ทานแต่ก๋วยเตี๋ยวเส้นน้อยหนักผัก
หรือไม่ก็ซุป มื้อว่าง ๆ ก็เป็นกาแฟ 1 แก้ว (น้ำตาล 2 ช้อนชา แต่ส่วนมาก splenda)
กับโยเกิร์ต ออกกำลังกาย 5 วันต่อสัปดาห์ วันละประมาณ 1 ชั่วโมง สลับเดินเร็วกับคาดิโอ
ยกน้ำหนัก ซิทอัพด้วย

ถามพี่พิมว่าเอ๋ควรเข้าโครงการไหมค่ะ เพราะกลัวว่าถ้ากลับมาทานเหมือนกัน
จะอ้วนอีก? ถ้าพี่พิมยืนยันว่าไม่อ้วนเห็นผลกับตัวเอง ซัมเมอร์นี้เอ๋จะลุยเลยค่ะ

ขอบพระคุณอย่างสูงนะคะ

เอ๋

พี่พิมเที่ยวสนุกหรือเปล่า เอ๋ยังไม่มีโอกาสได้ไปยุโรปเลยค่ะ เด็ก ๆ ยังเล็ก
เดินทางแล้วเหนื่อย ขนาดกลับเมืองไทยทำเอาเราเกือบแย่ (เพราะใช้เวลาจากนี่แคลิฟอร์เนีย
24 ชั่วโมง) ถ้าพี่พิมจะมาซานฟรานฯ บอกนะคะ เอ๋อยู่ห่างจากซานฟรานฯ ขับรถ 45 นาทีค่ะ

พี่คิดว่าลดน้ำหนักโดยการอดอาหารไม่ถูกต้องนัก ร่างกายเราต้องการอาหารครบทุกหมู่ แต่น้องเอ๋หนักแค่ 96 เอง จะลดอะไรอีกคะ พี่่ก็ตัวไม่่สูง ความสูงของพี่่ควรจะมีนํ้าหนักแค่ 110 หรืออย่างมากไม่เกิน 115 แต่พี่หนัก 140 พอมาทําสูตรจําศีล 13 วันตอนนี้พี่หนัก 120 พึ่งกลับจากยุโรปยังเหนื่อยอยู่ next week พี่จะทําอีก 13 วันให้เหลือ 110 ให้ได้ เหมือนที่บอกน่ะค่ะ พี่ไปยุโรปทานเยอะมาก แต่นํ้าหนักไม่ขึ้นเลย เพราะ 13 วันแรกนี่สําคัญมาก ต้องเคร่งจริงๆถึงจะได้ผลกับระบบ metabolism พี่เที่ยวสนุกแค่สองวันแรกที่เบลเยี่ยม แต่พอถึงฝรั่งเศสไม่สนุกเท่าไหร่ เพราะไม่สบายเป็นไข้หวัด ขอบคุณมากค่ะ ถ้ามีโอกาสจะมาเยี่ยมนะคะ พี่เคยไปซานฟรานฯหลายครั้งชอบมาก แต่ที่ชอบที่สุดคือที่ Berkeley
<br><span style='color:blue'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>ทําวันนี้ให้ดีที่สุด เพื่อเราจะได้มีอดีตที่สวยงาม</span></span>
phimmanee

โพสต์โดย MCC » เสาร์ พ.ค. 21, 2011 11:07 am

เข้ามายกมือขอเข้าร่วมโครงการด้วยคนค่ะ ปรกติก็เป็นคนตัวใหญ่อยู่แล้ว แต่ตอนนี้ใหญ่ยักษ์เลยค่ะ เพราะเอาตัวอย่างรูมเมทโดยการกินก่อนนอนฮ่าๆๆ &nsbp; &nsbp;แต่ขอเคลียร์ผัดกะเพราปลาหมึกที่เหลือจากเมื่อวานก่อนนะคะ (เพราะมันเผ็ดรูมเมทฝาหรั่งจัดการแทนไม่ได้) พอดีเมื่อเช้าหม่ำไปแล้วด้วย ข้าวสวย กะเพราแถมด้วยไข่ดาว

ว่าแต่ว่าพวกเนื้อสัตว์เนี่ย ชั่งตอนไหนคะพี่พิมมี่ ก่อนหรือหลังปรุงให้สุกแล้วค่ะ

แนท
MCC

โพสต์โดย phimmanee » เสาร์ พ.ค. 21, 2011 1:09 pm

MCC เขียน: เข้ามายกมือขอเข้าร่วมโครงการด้วยคนค่ะ ปรกติก็เป็นคนตัวใหญ่อยู่แล้ว แต่ตอนนี้ใหญ่ยักษ์เลยค่ะ เพราะเอาตัวอย่างรูมเมทโดยการกินก่อนนอนฮ่าๆๆ แต่ขอเคลียร์ผัดกะเพราปลาหมึกที่เหลือจากเมื่อวานก่อนนะคะ (เพราะมันเผ็ดรูมเมทฝาหรั่งจัดการแทนไม่ได้) พอดีเมื่อเช้าหม่ำไปแล้วด้วย ข้าวสวย กะเพราแถมด้วยไข่ดาว

ว่าแต่ว่าพวกเนื้อสัตว์เนี่ย ชั่งตอนไหนคะพี่พิมมี่ ก่อนหรือหลังปรุงให้สุกแล้วค่ะ

แนท

พวกเนื้อสัตว์เนี่ย ไม่ต้องชั่งค่ะ ตัวอย่างเช่นวันแรกบอกว่า 1 LARGE STEAK พี่ก็ซื้อ steak มาเลยชิ้นหนึ่ง หรือ1 PC OF CHICKEN BREAST,พี่ก็ซื้อเนื้ออกไก่มาเลยหนึ่งชิ้น ถ้าอาหารชนิดไหนที่สูตรไม่กําหนดปริมาณก็ทานตามที่ร่างกายเรารับได้ ตอนพี่ทําอาทิตย์แรกพี่ทาน steak หมดชิ้นเลย ชิ้นใหญ่ด้วย พออาทิตย์ที่สองทานได้แค่ครึ่งชิ้นก็อิ่ม พออิ่มเราก็หยุด ไม่ทานต่อ พี่เอาใจช่วยนะคะ
phimmanee

โพสต์โดย jan2520 » เสาร์ พ.ค. 21, 2011 3:05 pm

พี่พิมอยู่แถวไหนค่ะ เผื่อมีโอกาสจะได้แวะไปบ้าง?
แล้ว Berkeley ชอบตรงไหนค่ะ เอ๋เคยไปแต่ในเมืองกับมหาลัยเท่านั้นเองค่ะ

พี่พิมลดได้เยอะมาก ๆ เลยค่ะ แต่เอ๋กลัวตัวเองไม่ไหวตรงตอนเช้ากาแฟดำถ้วนเดียว
ต้องแย่แน่ ๆ เพราะต้องวิ่งไล่จับลิง แล้วไปออกกำลังกายด้วย แต่คิดว่าจะลองสักตั้งโด
การแอบทานขนมปัง 1 แผ่น (ไม่รู้จะได้หรือเปล่า?) น้ำหนัก 120 ก็ผอมมากแล้วค่ะสำหรับคนที่
สูง (กว่าเอ๋) แล้วอายุขนาดพี่พิมทำได้นี่นับถือเลยค่ะ จริง ๆ เอ๋ไม่กังวลเรื่องน้ำหนักเท่ากับหน้าท้อง ซิตอัพ ก็แล้วอะไรก็แล้วก็ยังไม่ค่อยลง คือเป็นคนไม่มีหน้าท้องเลยก่อนท้อง
แต่คนอื่นก็บอกว่าไม่เห็นมี แต่เรารู้ว่ามันอยู่ตรงนั้น ร่างกายหลังคลอดลูกนี้เปลี่ยนไปจริง ๆ ค่ะ
ถ้าไม่ลดน้ำหนักลงมา ทานอะไรหน้าท้องจะป่องอยู่แบบนั้น เลยคิดว่าจะต้องทำใจ ตัดใจ
ทำสูตรนี้ให้ได้ เพื่อจะได้กลับมาน้ำหนัก 90 เหมือนเดิม....

เอ๋คงเริ่่มเร็ววันนี้เพราะว่าเดี๋ยวญาติสามีมาเที่ยวจะไม่มีโอกาสอีกนะคะ
แล้วจะมาส่งผลนะคะ แต่คงต้องเป็นหลังสอบอาทิตย์หน้าค่ะ

ปล. อาหารเย็นเอ๋ทานผลไม้ แต่หนักอาหารเช้า กับกลางวันแทน
jan2520

โพสต์โดย modnoi » เสาร์ พ.ค. 21, 2011 7:11 pm

ปล. ในสูตรที่บอกว่าให้กินเสต็ค ใช้เนื้อหมูแทนได้ไหมคะ
เพราะไม่กินเนื้อวัว.. แกะกินได้แต่ทำไม่เป็น กลัวออกมาเหม็น
ใช้เนื้อหมูไปหมดเลยนะคะพี่ ได้บ่ ตอบน้องด้วยค่ะ

ทานได้คะ ปุ้มก็ไม่ทานเนื้อวัว ก็สเตกส์หมูอร่อยดี ผลเหมือนกันละคะ
แต่สเตกส์หมูอาจชิ้นเล็กกว่าสเตกส์วัว ก็ใส่ชิ้นใหญ่ๆให้เต็มทีเลย อิ่มดี

น้องเอ๋คะ เราตอบหลังไมค์ไปแล้วนะคะ

ฝากบอกคนที่คิดอยากจะทำนะคะ ถ้าจะทำสูตรนี้แนะนำให้ทำตามสูตรให้ครบทั้ง 13 วัน
สามสี่วันแรกจะไม่มีปัญหา เพราะแคลลอลี่แต่ละวันจะมากอยู่ พอเริ่มวันที่ 6 แคลลอลี่จะน้อยลง
และวันที่ 7 จะน้อยที่สุด วันนี้ละเรียกว่าวันปราบเชียน ถ้าทนอยู่รอดปลอยภัยไปจนถึงวันทีแปด ก็จะไม่มีปัญหาอะไร เพราะวันที่ 8 จะทานเหมือนวันแรก และจะได้แคลลอลี่เพิ่มขึ้น น้ำหนักสามวันแรกจะหายไปเร็วมาก ของเราวันแรกหายไป 700 กรัมเลยทีเดียว แลัววันต่อๆมาก็จะเริ่มหายไปแต่ไม่มากเท่าสี่วันแรก เพราะร่างกายเริ่มปรับตัวให้กับกับการกินของเรา นั่นเป็นเหตุผลว่าทำไมอาทิตย์ที่สองเราถึงย้อนกลับไปกินของวันแรก เพื่อเป็นการตอกย้ำให้ร่างกายรับรู้ และเคยชินกับการกิน เพื่อปรับสมดุลย์ของร่างกาย

ที่สำคัญ พอจบเกมส์แล้วควรทานให้น้อยนะคะ ไม่ควรใส่แบบยัดที่นอนหมอนมุ้ง(เหมือนเรา) เพราะน้ำหนักที่ไปเร็วๆ มันก็มาเร็วเหมือนกันคะ

ควรนอนให้เพียงพอ ถ้านอนไม่พอจะเหนือย และอาการหิว หงุดหงิดจะตามมา ออกกำลังกายได้ และร่างกายจะรู้เองว่าจะหยุดออกตอนไหน เพราะวันที่คุณเหนื่อยก็ไม่สามารถออกกำลังกายได้

เราหายไป 3.1 กก และกลับมาแล้ว 1 กก ในสามวัน ภูมิใจไทยทำได้คะ ทำให้หายได้ ก็ทำให้มันมาได้ อิอิ สูตรนี้ไม่ค่อยเหมาะกับเราคะ เพราะเรามีลูกอ่อน นอนไม่พอ เลยออกแนวโทรมๆมากกว่าสวย
<span style='color:red'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='font-family:Courier'><b>ฉันไม่ใช่คนสวย... แต่เป็นคนสวยมาก</b></span></span></span>
modnoi
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย jan2520 » เสาร์ พ.ค. 21, 2011 9:59 pm

ดีใจกับคนสวยมากด้วยนะคะที่ทำได้ ของเอ๋นี่ยังไม่ได้เริ่มเลยเหมือนกันค่ะ
เอาแต่ลด ๆ อาหารกับออกกำลังกายไปพลาง ๆ ก่อน ก็ลดได้นะคะ อาทิตย์ละ 1 ปอนด์
สองอาทิตย์แรกคงได้สัก 2 ปอนด์ หลังจากนั้นก็คงเดือนละ 1 ปอนด์ เพราะน้ำหนักแรก ๆ
ลดจะลดดีมาก หลัง ๆ เหมือนจะอยู่ตัว ตอนนี้ก็ภูมิใจนิดหน่อยกับน้ำหนัก แต่ก็ต้องควบคุมต่อไปนะคะ

ของเราพอ ๆ กันลูกอ่อน อย่างเพิ่งเลยค่ะ แต่ทำได้นี่นับถือ เลี้ัยงลูกเล็ก ๆ เหนื่อยมากจริง ๆ
ของเอ๋ต้องไปเรียนด้วย ทำการบ้านนอนดึก ตื่นเช้า รายงาน หัวฟูไปหมดเลยค่ะ ฮะฮะฮะ

ดีใจกับคนที่ทำได้นะคะ

เอ๋
jan2520

โพสต์โดย MCC » อาทิตย์ พ.ค. 22, 2011 2:46 am

ขอบคุณพี่พิมที่มาช่วยให้ความกระจ่างนะคะ
แล้วพวกเครื่องปรุงทั้งหลาย มีข้อจำกัดมั้ยคะ

น้ำตาลเนี่ยคงห้ามนะคะเพราะแคลอรี่เยอะ

พวกน้ำปลา กระเทียม พริกไทย พริกสด และน้ำมะนาวเนี่ย ห้ามหรือเปล่าคะพี่

แนทจ๊ะ

ไม่อยากจะบอกว่าวันนี้รูมเมทคนดีพาไปเลี้ยงอาหารเย็นที่ outback มา
แต่หนูไม่ได้หม่ำเยอะนะคะ
MCC

โพสต์โดย phimmanee » อาทิตย์ พ.ค. 22, 2011 3:55 am

MCC เขียน:
พวกน้ำปลา กระเทียม พริกไทย พริกสด และน้ำมะนาวเนี่ย ห้ามหรือเปล่าคะพี่

<span style='color:blue'>อันนี้ไม่มีในสูตรนะคะ ตอนที่พี่ทําก็็ไม่ได้ทานของพวกนี้เลย</span>
phimmanee

โพสต์โดย phimmanee » อาทิตย์ พ.ค. 22, 2011 4:01 am

jan2520 เขียน: พี่พิมอยู่แถวไหนค่ะ เผื่อมีโอกาสจะได้แวะไปบ้าง?
แล้ว Berkeley ชอบตรงไหนค่ะ เอ๋เคยไปแต่ในเมืองกับมหาลัยเท่านั้นเองค่ะ

<span style='color:blue'>พี่พิมอยู่ Houston ค่ะ ถ้าผ่านมาก็แวะได้นะคะ บ้านพีี่ยินดีต้อนรับ ที่ Berkeley พี่ก็ชอบมหาลัยนั่นแหละค่ะ ร้านอาหารก็ไม่แพง บ้านเมืองน่าอยู่ดี</span>
phimmanee

โพสต์โดย นิรินธนา » อาทิตย์ พ.ค. 22, 2011 4:27 am

jan2520 เขียน:เอ๋ไม่กังวลเรื่องน้ำหนักเท่ากับหน้าท้อง ซิตอัพ ก็แล้วอะไรก็แล้วก็ยังไม่ค่อยลง คือเป็นคนไม่มีหน้าท้องเลยก่อนท้อง
แต่คนอื่นก็บอกว่าไม่เห็นมี แต่เรารู้ว่ามันอยู่ตรงนั้น ร่างกายหลังคลอดลูกนี้เปลี่ยนไปจริง ๆ ค่ะ
ถ้าไม่ลดน้ำหนักลงมา ทานอะไรหน้าท้องจะป่องอยู่แบบนั้น เลยคิดว่าจะต้องทำใจ ตัดใจ
ทำสูตรนี้ให้ได้ เพื่อจะได้กลับมาน้ำหนัก 90 เหมือนเดิม....

<a href='http://www.youtube.com/watch?v=edUFqkWSve8&playnext=1&list=PL7C39042DBB16830E' target='_blank'>15-Minute Abs Workout</a>

อยากลดหน้าท้อง ลองบริหารเพิ่มดูนะคะ หลังคลอดนี่พุงเป็นอะไรที่กำจัดยากมากๆ
ยิ่งท้องตอนอายุมากขึ้นยิ่งยากทวีคูณ
(พี่คนนึงแหละค่ะ กำลังพยายามกำจัดเหมือนกัน นน.ลด แต่พุงนี่ต้องสู้กันอีกหลายยกอยู่)
นิรินธนา

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง คุยกันเจ๊าะแจ๊ะ