ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ใครอยากผอมบ้าง ยกมือขึ้น

อยากคุย อยากเล่า อยากบ่น เรื่องสุข เรื่องทุกข์ เรื่องสารพันปัญหา เชิญคุยกันได้ตามสบายที่ห้องนี้ค่ะ

โพสต์โดย jan2520 » อาทิตย์ พ.ค. 22, 2011 1:53 pm

พี่พิมอยู่เท็กซัสใช่ไหมค่ะ เอ๋เคยไป Dallas Texas เพราะสามีทำงาน contract กับบริษัท TI
สามีไปปีละ 2-3 ครั้ง แต่เอ๋ไปแค่ครั้งเดียวตอนมาที่นี่ใหม่ ๆ แบบเที่ยวไปรอบอเมริกา 1 เดือน (พอกลับมานี่ก็ท้องพอดีโดยไม่รู้ตัว....) จริง ๆ บ้านเมืองที่โน้นก็น่าอยู่นะคะ แต่สามีบอกว่าร้อนมาก กับหนาวมาก.... เราก็ตามใจเถอะพ่อคุณ ทำอะไรก็ทำ...ฮิฮิฮิ
แต่ถ้ามีโอกาสไม่พลาดแน่นอนค่ะ ขอบคุณมากนะคะพี่พิม

คุณนิรินธนา ขอบคุณมากนะคะสำหรับวิดีโอ เอ๋ซิทอัพ โดยวิธีนั่งบนลูกบอลวันละ 50 ครั้ง
ที่ฟิสเนส อันนี้ทำมา 2 ปีได้แล้วพอกลับมาบ้านจะทำลูก ๆ ก็ช่วยกันใหญ่เลย 5555
เอ๋โยคะด้วยนิดหน่อยอาทิตย์ละ 3-4 ครั้ง เรื่องน่าท้องตอนนี้ก็เพลา ๆ ลงหน่อย
เพราะน้ำหนักลงประมาณ 1 กก. ก็ถือว่าใช้ได้ระดับนึง แต่ก็ต้องพยายามต่อไป
จะให้กลับไปเหมือนสาว ๆ ไม่ไหวแล้วค่ะ แต่ตอนท้องแรกนี่ 8 เดือนหน้่าท้อง
ลงหมดเลยนะคะ ไม่เหลือเลยแบบ 98 เปอร์เซ็น เหมือนตอนก่อนท้องเลยค่ะ
ใส่ทูพีซได้สบาย ๆ (เพราะใส่ตอนไป cruise ได้แบบไม่อายเด็กวัยรุ่นเลย)
แต่ท้อง 2 นี่ลงยากจริง ๆ ค่ะ....

เป็นกำลังใจให้สาว ๆ ที่ลดหน้าท้องกันด้วยนะคะ (พี่พิมอย่าโกรธนะคะ นอกกระทู้)
ภาพประจำตัวสมาชิก
jan2520
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย phimmanee » อาทิตย์ พ.ค. 22, 2011 10:05 pm

jan2520 เขียน: พี่พิมอยู่เท็กซัสใช่ไหมค่ะ เอ๋เคยไป Dallas Texas เพราะสามีทำงาน contract กับบริษัท TI
สามีไปปีละ 2-3 ครั้ง แต่เอ๋ไปแค่ครั้งเดียวตอนมาที่นี่ใหม่ ๆ แบบเที่ยวไปรอบอเมริกา 1 เดือน (พอกลับมานี่ก็ท้องพอดีโดยไม่รู้ตัว....) จริง ๆ บ้านเมืองที่โน้นก็น่าอยู่นะคะ แต่สามีบอกว่าร้อนมาก กับหนาวมาก.... เราก็ตามใจเถอะพ่อคุณ ทำอะไรก็ทำ...ฮิฮิฮิ
แต่ถ้ามีโอกาสไม่พลาดแน่นอนค่ะ ขอบคุณมากนะคะพี่พิม

คุณนิรินธนา ขอบคุณมากนะคะสำหรับวิดีโอ เอ๋ซิทอัพ โดยวิธีนั่งบนลูกบอลวันละ 50 ครั้ง
ที่ฟิสเนส อันนี้ทำมา 2 ปีได้แล้วพอกลับมาบ้านจะทำลูก ๆ ก็ช่วยกันใหญ่เลย 5555
เอ๋โยคะด้วยนิดหน่อยอาทิตย์ละ 3-4 ครั้ง เรื่องน่าท้องตอนนี้ก็เพลา ๆ ลงหน่อย
เพราะน้ำหนักลงประมาณ 1 กก. ก็ถือว่าใช้ได้ระดับนึง แต่ก็ต้องพยายามต่อไป
จะให้กลับไปเหมือนสาว ๆ ไม่ไหวแล้วค่ะ แต่ตอนท้องแรกนี่ 8 เดือนหน้่าท้อง
ลงหมดเลยนะคะ ไม่เหลือเลยแบบ 98 เปอร์เซ็น เหมือนตอนก่อนท้องเลยค่ะ
ใส่ทูพีซได้สบาย ๆ (เพราะใส่ตอนไป cruise ได้แบบไม่อายเด็กวัยรุ่นเลย)
แต่ท้อง 2 นี่ลงยากจริง ๆ ค่ะ....

เป็นกำลังใจให้สาว ๆ ที่ลดหน้าท้องกันด้วยนะคะ (พี่พิมอย่าโกรธนะคะ นอกกระทู้)

ไม่นอกกระทู้เลยค่ะ เรื่องหน้าท้องต้องใจเย็นๆ ทําไปเรื่อยๆออกกําลังเยอะๆเดี๋ยวมันก็ยุบ อย่าลืมว่าหน้าท้องเราไม่ได้มีไขมันเยอะๆภายในแค่ข้ามคืน ฉะนั้นก็เป็นไปไม่ได้ที่จะมาลดข้ามคืน พี่ก็นํ้าหนักลงเยอะ ส่วนหน้าท้องต้องใช้เวลาค่ะ
<br><span style='color:blue'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>ทําวันนี้ให้ดีที่สุด เพื่อเราจะได้มีอดีตที่สวยงาม</span></span>
phimmanee
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย phimmanee » จันทร์ พ.ค. 23, 2011 6:34 pm

สาวๆที่เข้ามาทํา Diet สูตรนี้ ถ้าเปลี่ยนอาหารจากเนื้อวัวเป็นเนื้อหมู หรือเปลี่ยนจากหมูเป็นไก่ ก็ใช้ได้เหมือนกัน นํ้าหนักจะลดลง แต่ว่าจะไม่มีผลกับการทํางานกับระบบเผาผลาญอาหารในร่างกาย คือถ้ากลับมาทานอาหารปรกติ ก็จะมีนํ้าหนักเพิ่มขึ้นถ้ากินมากเกิน แต่ถ้าทานทุกอย่างตามที่สูตรบอก นํ้าหนักจะไม่เพิ่มขึ้นหลังจากกลับมาทานอาหารปรกติ เพราะอาหารแต่ละอย่าง จะมีปฏิกิริยาต่อการทํางานกับระบบเผาผลาญอาหารในร่างกาย เพื่อนพี่ที่ทํางานด้วยกันก็ทานตามสูตรอย่างเคร่งครัด เธอทานอาหารมากมายหลังจากนั้น แต่นํ้าหนักเธอไม่ขึ้นเลย วันจันทร์หน้าเราจะเริ่มอีกรอบเพื่อขจัดไขมันหน้าท้อง
รูปภาพ <span style='color:blue'>รูปนี้หลังจากไปยุโรปกลับมาแล้ว
</span>
<br><span style='color:blue'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>ทําวันนี้ให้ดีที่สุด เพื่อเราจะได้มีอดีตที่สวยงาม</span></span>
phimmanee

โพสต์โดย modnoi » จันทร์ พ.ค. 23, 2011 7:55 pm

หุ่นกระชับขึ้นกว่าเดิมอย่างเห็นได้เลยคะพี่พิม

พี่จะเริ่มอีกรอบแล้วหรือคะ มันต้องทำห่างกันนานไหมคะพี่พิม
เห็นเขาบอกว่าสองปี หรือว่าเริ่มได้เลย
<span style='color:red'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='font-family:Courier'><b>ฉันไม่ใช่คนสวย... แต่เป็นคนสวยมาก</b></span></span></span>
modnoi
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย phimmanee » จันทร์ พ.ค. 23, 2011 10:25 pm

modnoi เขียน: หุ่นกระชับขึ้นกว่าเดิมอย่างเห็นได้เลยคะพี่พิม

พี่จะเริ่มอีกรอบแล้วหรือคะ มันต้องทำห่างกันนานไหมคะพี่พิม
เห็นเขาบอกว่าสองปี หรือว่าเริ่มได้เลย

ตามสูตรภาคภาษาอังกฤษให้ทําปีละครั้ง แต่เราทําหลายครั้งก็ได้ เราจะต้องทานตามสูตรอย่างเคร่งครัดก็แค่ครั้งแรกค่ะน้องมดน้อย ส่วนครั้งต่อๆไปพี่ทําเพื่อลดนํ้าหนักกับไขมันหน้าท้องแค่นั้น ฉะนั้นพี่ไม่เคร่งมาก
phimmanee

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง คุยกันเจ๊าะแจ๊ะ