ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ขอระบายหน่อยคะ. ( มันมาอีกแล้วววว ). มาต่อค่ะ กลุ้มจริงๆ

อยากคุย อยากเล่า อยากบ่น เรื่องสุข เรื่องทุกข์ เรื่องสารพันปัญหา เชิญคุยกันได้ตามสบายที่ห้องนี้ค่ะ

Re: ขอระบายหน่อยคะ

โพสต์โดย จุ๋มค่า » ศุกร์ ส.ค. 12, 2011 12:12 pm

wmark เขียน:สงสารคุณจุ๋มจังคะ พี่เข้าใจและก็เจอเหมือนกันมันเจ็บมากจนนอนไม่ได้ แต่ชีวีตมันต้องเดินคะจะมามัวแต่น้อยใจมันจะเสียเขาไปจริงๆนะ ตอนนี้ยังไม่เสียหรอกแค่เขาหลงทางก็เจอเด็กๆสาวๆเขาก็หลงผิดไปบ้างต้องให้อภัยคะ เวลาเท่านั้นจะทำให้คุณรู้สึกดีขึ้น ของพี่ผู้หญิงเป็นลูกค้าที่สามีต้องติดต่ออยู่เสมอพี่ก็ไม่ได้คิดเช่นกันจนมาเจอเขาติดต่อกันทางอีเมลแต่ไม่ได้อ่านนะแค่เห็นรายชื่อผู้ติดต่อและเบอร์โทรก็ถามเขาก็ไม่ยอมรับพี่ก็โทรไปหาผู้หญิงไม่รับพี่ส่งข้อความไปมันตอบมาว่ามันมีแฟนอยู่แล้วมันไม่ชอบกินแฮมเบอเกอดูมันตอบพี่ ประมาณว่าแฟนเราเจอเด็กๆสาวๆสวยๆก็จิตใจอ่อนไหวประมาณนั้น ของน้องเขาคงไม่เจอกันอีกเดี๋ยวก็ลืมไปเอง แต่ของพี่ไม่รู้มันหยุดหรือยังแต่พี่บอกไปว่าหากเจออีกพี่จะไม่อยู่ด้วยพี่ก็จะไปหาใหม่เช่นกันเขาบอกว่าไม่นะอย่าทำอย่างนั้นฉันไม่ได้อะไรผิดแค่ให้เบอรือีเมลดูมันพูดก็แค่ที่รู้นะพี่ว่า ที่ว่ามาพี่อยากให้น้องสบายใจว่ายังมีเพื่อนนะฮาฮา หากเราทำอย่างนั้นเขาจะเป็นอย่างไรน้า

จิตตกจริงๆนะคะ เรื่องแบบนี้ ขอบคุณนะคะที่แบ่งปันพูดคุยให้ฟัง อย่างน้อยๆจุ๋มจะได้ไม่รู้สึกว่ามีแค่เราคนเดียวที่ต้องเจอเรื่องอย่างนี้
และขอให้แฟนของพี่ อย่าออกนอกลู่นอกทางเลยนะคะ เพราะคนที่เจ็บปวดที่สุดก็คือเรา
จุ๋มค่า
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re:

โพสต์โดย จุ๋มค่า » ศุกร์ ส.ค. 12, 2011 12:18 pm

nityrose. เขียน:อ่านเรื่องคุณจุ๋มแล้วเสียใจด้วยน่ะค่ะขอให้เวลาช่วยเยียวยาความรู้สึกเจ็บ เสียใจ ของคุณจุ๋มให้กลับมาดีและแข็งแรงขึ้นเร็วเร็วน่ะค่ะ ขอให้สามีคุณจุ๋มทำให้คุณจุ๋มสามารถให้อภัยและไม่พรั้งเผลออีก อย่างไงก็สู้สู้น่ะค่ะ ลูกคงอยากเห็นพ่อและแม่อยู่ด้วยกันและมีความสุขด้วยกัน "ครอบครัวค่ะ." เป็นกำลังใจให้น่ะคะ

ขอบคุณหญิงป้าสำหรับคำแนะนำดีมากเลยค่ะ

นิตย์ สมาชิกใหม่ของบ้านค่ะ

ขอบคุณคะ ที่แวะเข้ามาให้กำลังใจ ค่ะเพื่อครอบครัว เพื่อลูก ตอนนี้ให้อภัยได้ แต่ก็ใช่ว่าจะเหมือนเดิมค่ะ ดีหน่อยที่ไม่เอาโรคมาติด
จับแกไปตรวจเลือดเลย ฮาฮา กลัวแทบตาย พยายามตลกเข้าไว้จะได้ไม่ฟุ้งซ่าน
จุ๋มค่า

โพสต์โดย จุ๋มค่า » ศุกร์ ส.ค. 12, 2011 12:31 pm

wanidak เขียน:คุณจุ่ม ใจเย็นๆนะคะ ผู้ชายส่วนมากเค้าจักลัวเราเย็นชาใส่เค้ามากกว่าวีนใส่
พี่เคยเจอปํญหามีหญิงอื่นส่ง ไฮไฟวมาไล่พี่ให้ออกไปจากชีวิตแฟนพี่ เพราะเค้าจะมาอยู่แทน พี่อ่านเสร็จพี่ก็ฟอร์เวิลดเมลและเมลไปบอกเค้าว่าถ้าจะให็ผู้คนนี้ย้ายมาเมื่อไหร่ก็บอกนะ พี่จะไปทันที พี่เก็บกระเป๋ารอแล้ว ส่งไปไม่ถึงครึ่งชม แฟนพี่ลางานกลับมาเลย พอเค้ามาถึง พี่มองเค้าเหมือน เค้าไม่มีตัวตน แต่ไม่ด่าไม่ว่าไม่พูดอะไรเลยนั่งนิ่งๆ เค้าลนมาก สารภาพทุกอย่าง และบอกเลิกผู้หญิงคนนั้นเลย จนทุกวันนี้ผู้หญิงคนนั้นยังโทรศัพท์มารบกวนพี่วันละ เป็นสิบครั้งแต่ไม่พูดอะไร นานเป็นุครึ่งปีแล้ว และโทรไปออฟฟิตแฟนพี่ไปอาละวาดกับทุกคนที่ออฟฟิต และ ส่งเมลไปรบกวนเพื่อนพี่ในไฮไฟท จนพี่ต้องปิดไปเลย
เดี๋ยวนี้แฟนพี่เข็ด และพี่แกล้งบอกว่า ถ้าเธอมี หนึ่ง ฉันก็จะมีหนึ่ง เธอมีสอง ฉันจะมีสอง ฉันจะทำเหมือนที่เธอทำทุกอย่าง เค้าเลยเลิกเจ้าชู้ เดี่ยวนี้เป็นเด็กดีแล้ว
คนเราเผลอทำผิดกันได้คะ แต่เราต้องรู้วิธีจัดการกับคนของเรา โดยไม่จำเป็นต้องทะเลาะกันคะ

สงสารเด็กคะและบางทีเค้าเผลอใจ ให้โอกาศเค้าแก้ตัว แต่เราต้องให้เค้ารู้ว่าเราเสียใจแค่ไหนจากการกระทำของเค้า บางครั้งเราต้องทำให้เค้าเห็น (มีหลายวิธื :D )สนใจถามได้คะยินดีให้คำแนะนำ ดีกว่าไปปรีดแตกใส่เค้า ต้อฃให้เค้ารู้สึกผิดเองโดยที่เราไม่ต้องพูดเลยแล้วเค้าจะไๆม่ทำอีกเลยคะ

วนิดา

่่พี่เคยเจอปํญหามีหญิงอื่นส่ง ไฮไฟวมาไล่พี่ให้ออกไปจากชีวิตแฟนพี่ เพราะเค้าจะมาอยู่แทน ่่่ด้านได้อีกนะเนี่ยค่ะ
ที่จริงเนี่ยจุ๋มจะเงียบตลอดแหละคะ จะไม่ปรี๊ดแตก (อาการปรี๊ดแตกนี่ ถ้าไม่สาหัสจริงๆจะไม่ทำเลย)ไม่อยากทำให้ลูกเห็น
แต่ว่าอาการของผู้หญิงคนนั้นนี่ เข้าขั้นโรคจิตเลยนะคะ.น่ากลัว
จุ๋มค่า

โพสต์โดย จุ๋มค่า » ศุกร์ ส.ค. 12, 2011 12:50 pm

wmark เขียน::? คุณวนิดาว่ามาก็ดีเหมือนกันนะคะแต่มันทำยากนะคะพอรู้มันก็อยากวีนๆชะตอนนั้นดิฉันก็บอกไปเหมือนคูณว่าหากเธอมีฉันก็จะมีหากจับได้ว่ายังติดต่อกันฉันจะมีกิ้กเหมือนกัน คือฉันจับได้ว่าเขาติดต่อกันทางอีเมลคะ แต่เขาไม่รับหรอกคะดิฉันบอกให้หยุดเขาบอกเขาไม่ได้ทำอะไรผิดแค่อีเมลเฉยๆแต่ไงก็ต้องหยุดดิฉันบอก คุณว่าเขาจะหยุดไหมคะดิฉันคงจับยากเขาเก่งคอมพิวเตอร์มาก ฉันทะเลาะกับเขาแรงมากตอนรู้ใหม่ๆตอนนี้เขาก็ค่อยกล้าเล่นคอมต่อหน้าดิฉันแต่พอเขากลับบ้านก่อนเขาก็เล่นคอมและเขาก็ปิดตอนฉันกลับมาและล็อกไว้บอกว่าหากฉันจะเล่นก็เล่นของฉันเดี๋ยวมันพังหาว่าฉันกดมั่ว ผู้หญิงเป็นลูกค้าแต่ตอนนี้ฉันสั่งห้ามไม่ให้ไปทำร้านนั้นส่งคนอื่นไปแทน เขาดีทุกอย่างดูรักเรามากแต่ทำไมไปติดต่อหญืงอื่นไม่เข้าใจ หากเขาไม่ติดต่อจะไม่เสียใจนะเวลาเจอกันก็คุยกันบอกลูกค้าเราจะไม่พูดสักคำ ขอความเห็นคะว่าเขายังจะทำอีกไหม เราควรทำอย่าไร ขอบคุณคะ ขอรบกวนเนื้อที่นิดหนึ่งยังไงคุณก็ยังมีเพื่อนคะเจ้าของหัวข้อนี้นะขอบคุณคะ

เฮ้อ เห็นใจและเหนื่อยใจแทนค่ะ จุ๋มคงได้แค่เป็นกำลังใจให้ (เพราะตัวเองก็เกือบกระอักเลือด).ยังไงก็สู้ๆนะคะ แต่ในกรณีอย่างนี้ถ้าแก
บริสุทธิ์ใจ แกต้องยอมให้เราดูอีเมล์ได้ตลอดเวลา นี่เป็นอีกข้อตกลงของจุ๋มกับแฟน (กลัวว่าจะแอบติดต่อกับผู้หญิงคนนั้นอยู่)
ไม่ว่าเป็นเฟสบุ๊ค อีเมล์ จุ๋มจะเปิดดูได้เลย แต่ก็แค่เปราะหนึ่งไม่รู้ว่าจะแอบไปเปิดอีเมล์ใหม่แล้วติดต่อกัน? ลองคุยกับแกดูนะคะ
ถ้าไม่มีอะไรต้องซ่อน ก็ควรจะเปิดเผยได้ เราจะได้สบายใจ
จุ๋มค่า

Re: ขอระบายหน่อยคะ. ( มันมาอีกแล้วววว ). มาต่อค่ะ กลุ้มจริงๆ

โพสต์โดย จุ๋มค่า » อังคาร ต.ค. 04, 2011 1:55 am

2 October 2011 12.22 pm
Hey I haven't check my Facebook since longtime nice to see you here and looking forward 2cu again please keep a contract to me. Me and pun really really miss u a lotsssssssssssssssssss

นี่เป็นข้อความที่ผู้หญิงส่งมาหาแฟนเรา ( ส่งแมสแสจในเฟสบุ๊คแล้วมันแจ้งเตือนที่มือถือแฟน เราเปิดดู โอ้ววว คงไม่ต้องบอกนะค่ะว่าแฟนเราโดนแจคพอตจากเรายังไง ).ก่อนอื่นต้องบอกก่อนน้า ว่าผู้หญิงที่ส่งข้อความนี้เป็นคนละคนที่แฟนส่งตังให้ แต่เค้าเป็นคนที่ทำงานในบาร์นั้น เป็นเพื่อนของผู้หญิงที่แฟนเราส่งตังให้ ในข้อความเค้าก็เอ่ยถึง.ว่าเค้ากับพัน ( พันคือคนที่แฟนส่งตังให้คิดถึงแฟนเรามากกกกกก). อยากจะถามเพื่อนๆว่า มันส่งข้อความแบบนี้มา เพื่อนจะเชือกันมั้ยว่ามันไม่คิดอะไร ? เราสับสน เพื่อนเราเค้าบอกว่าเราหึงเกินเหตุ ( แต่มันมีเหตุให้หึงนิ ) เมื่อวานเราเลยอีเมล์ไปหาเค้า ได้อีเมล์ของมันมาจากเฟสบุ๊คอ่ะนะ ไปว่าอย่างนี้

""สงสัยจริงๆว่าคุณเป็นไรกับแฟนเรา ตอบมาให้หายข้องใจหน่อย เพราะเราเป็นเมียมันปัญหาเก่าจากเพือนเจ้าของบาร์ที่คุณทำอยู่ก็ยังไม่จบ ตอนนี้เราทุกข์ใจจริงๆ เราไม่เข้าใจว่าทำไมคุณส่งแมสแสจหาแฟนเรา คิดถึงมันมากกกกนี่ในทางอะไร ชู้สาวหรือปล่าวแค่อยากจะจบปัญหาจริงๆ เพราะที่พวกคุณทำอยูมันทำให้เราไม่มีความสุข ยังไงก็ผู้หญิงด้วยกัน เคลียร์มาเลยว่าจะเอาไง ""

ตอนนี้เราก็ได้แต่รอรอ ว่าผู้หญิงพวกนั้นจะตอบมาว่าไง ตอนนี้แฟนเราได้ยกเลิกเฟสบุ๊คไปแล้ว เพราะเค้าก็กลัวเราไม่สบายใจ
จุ๋มค่า

Re: ขอระบายหน่อยคะ. ( มันมาอีกแล้วววว ). มาต่อค่ะ กลุ้มจริงๆ

โพสต์โดย pen » อังคาร ต.ค. 04, 2011 9:15 am

เห็นใจจริงๆค่ะ แต่แฟนน้องจุ๋มก็แสดงให้เห็นแล้วนี้จ๊ะว่าเค้าไม่ได้สนใจ ถึงกับยกเลิกเฟสไปเลย ใจเย็นๆค่ะ อย่าเอาพินเสนไปแลกกับเกลือเลย พี่เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะน้อง
เพ็ญ UK จ้า
ภาพประจำตัวสมาชิก
pen
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย จุ๋มค่า » อังคาร ต.ค. 04, 2011 12:13 pm

pen เขียน:เห็นใจจริงๆค่ะ แต่แฟนน้องจุ๋มก็แสดงให้เห็นแล้วนี้จ๊ะว่าเค้าไม่ได้สนใจ ถึงกับยกเลิกเฟสไปเลย ใจเย็นๆค่ะ อย่าเอาพินเสนไปแลกกับเกลือเลย พี่เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะน้อง

ขอบคุณค่า หนูพยายามปลงและทำใจกับสิ่งที่เกิดขึ้นนะคะ แต่มันก็กลับมาสะกิดแผลในใจหนูอีก ถึงแฟนเราจะปิดเฟสไปเราก็อดระแวงไม่ได้อยู่ดี เลยอยากเคลียร์กับเค้าอ่ะค่ะ อยากจะรู้จริงๆว่ามันมีความสุขมากหรือไงที่ทำให้คนๆหนึ่งทุกข์ใจ ตอนนี้ก็รอว่าเค้าจะตอบมาว่ายังไง มาช่วยหนูลุ้นที เหอเหอ
จุ๋มค่า

โพสต์โดย tukta » อังคาร ต.ค. 04, 2011 4:13 pm

โอ้...คุณจุ์ม น่าเห็นใจจังค่ะ ผู้หญิงห่านนี์ก็น่าด้านจัง ไม่รู้จะเอาอะไรมาเปรียบแล้ว แต่สามีคุณจุ๋มก็ดีค่ะที่ปิดเฟสไปแล้วแสดงว่าเขารักคุณจุ๋มมากนะค่ะ เขากลับตัวกลับใจแล้ว ไม่ติดต่อชนีด้าน แต่ฝ่ายโน้นยังไม่เลิกลา ก็คงต้องเฉยค่ะ ไม่ต้องไปตอบโต้อะไร มันจะส่งเมล์มาก็ให้มันส่งมา สามีเราปิดการติดต่อทุกอย่างแล้ว ปล่อยมันไปเถอะค่ะ มันทำให้เราเสียสุขภาพไปหมด ส่วนฝ่ายโน้นมันคงสนุกของมันที่ทำให้คุณจุ๋มร้อนใจหรือเสียใจ อาจเป็นแผนของมัน คือ ส่งเมล์มาให้คุณจุ๋มกับแฟนทะเลาะกันหรือขั้นเลิกลากัน แล้วก็อยากให้แฟนคุณจุ๋มกลับไปหามัน อย่าไปตกหลุมพลาง เฉยๆๆอย่าใปตอบโต้ให้มันรู้ว่าคุณจุ๋มร้อนใจหรือเสียใจ เชื่อซิค่ะ ถ้าเราเฉยมันก็เลิกราไปเอง มันเหมือนกับว่าถ้าเราเฉยก็หมายความว่าคุณจุ๋มกับแฟนยังรักกันดี ไม่มีอะไรมาทำให้บันทอนชีวิตคู่ เฉยๆๆไว้ค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
"คนเราเกิดมา นินทาก็ดี สรรเสริญก็ดี อย่าไปรับเอามาหมักไว้ในใจ ปล่อยผ่านไปเสีย"
"ตัดอดีด อนาคต ลงให้หมด จิตดิ่งอยู่ในปัจจุบัน รู้ในปัจจุบัน ละในปัจจุบัน ทำในปัจจุบัน แจ้งอยู่ ในปัจจุบัน"
tukta

โพสต์โดย หญิงป้า ณ คุ้มฮาแตก » อังคาร ต.ค. 04, 2011 6:22 pm

ทราบมั้ยว่า ผู้หญิงบางคนมีปมด้อยจากกำเนิดของตัวเอง
ขาดความรัก ความอบอุ่นจากผู้ให้กำเนิด
จึงเติบโตขึ้นมาด้วยความบกพร่องทางอารมณ์
ไม่สามารถจะเห็นใครมีความสุขในครอบครัวได้
จึงพยายามทำลายความสุขของผู้หญิงอื่น ด้วยการเข้าไปเป็นบุคคลที่สาม
อาจจะมีความมุ่งหมายแฝงตามมาด้วยคือ ต้องการเงิน หลอกลวงเงินมาด้วย
เหยื่อเคราะห์ร้ายจากผู้หญิงคนนั้น หากยังเก็บคนแบบนี้มาไว้ในใจ กลัวเขาจะมาทำร้ายเราอีก
ก็เท่ากับว่า ผู้หญิงคนนั้นประสบความสำเร็จ กับปมด้อย อาการทางจิตที่เขามีอยู่

หากว่าผู้ชายของเรา จะกลับไปหาเขา ก็อย่าไปยื้อยุด
แต่ในขณะที่เรายังอยู่กับเขา
ก็อย่าเอาผู้หญิงคนนั้นมาอยู่ร่วมกับเรา
เพราะว่าในบ้านของเราไม่มีผู้หญิงคนนั้น
ทำไมเราต้องให้ใจของเรา เป้นที่อยู่อาศัยของผู้หญิงคนนั้น...

หายไปนาน ไม่เข้ามาตอบ เพราะว่า ก็อยู่ในสภาวะแผ่เมตตาให้เปรตในคราบของมนุษย์
จนสามารถเอาชนะใจตัวเองได้ ด้วยการเห็นว่า เรากับเปรตอยู่คนละภูมิ...
คุณหญิงป้า...นางเอกลิเกเก่า...
หญิงป้า ณ คุ้มฮาแตก
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย tawud » อังคาร ต.ค. 04, 2011 6:47 pm

มาอีกระรอกอีกแล้วหรอนี่ ขอบอกว่าสู้ๆ
<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:red'>ทุกอย่างล้วนมีสองด้าน หรือมากกว่านั้นเสมอ</span></span>
tawud
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย wanidak » พุธ ต.ค. 05, 2011 5:39 am

จุ๋ม ใจเย็นๆ นะคะ บางครั้งคนของเราหยุดแล้วแต่ผู้หญิงเค้าเคยตอดได้ แนั้นเค้าจะพยายามตอดอีก ถ้าเราไปแสดงอารารณ์ว่าเราอยากรู้อยากเห็นพอเค้าตอบมาซึ่งแน่นอนเค้าคงไม่ตอบมาให้เราสบายใจหรอกคะ แต่เค้าจะทำให้โมโห หงุดหงิดทะเลาะกับแฟนอีกจะได้เข้าทางเค้า ประเภท ยุให้ผัวเมียเลืกกัน เพราะถ้าเราระแวงแล้วทุกอย่างจะแย่ลงทันที เหมือนที่พี่เจอ บางครั้งผู้หยิงคนนั้นก็แกล้งเปิดบัญชีเป็นคนอื่นแล้วมาส่งข้อความมาให้แฟนพี่หรือให้พี่ เพื่อยุให้ทะเลาะกัน แต่พี่ซ้อนแผนกลับกลายเป็นเค้าวีนแตกเอง จุ๋มคะ ทำให้สามีเราเห็นเราดีที่สุด ในสายตาเค้าแล้วผู้หยิงคนน้ั้นร้ายในสายตาเค้าแล้วเค้าจะไปอยากยุ่งหรือติดต่อกับหล่อนอีกเลย บางครั้งเราก็ต้องใช้ วิชามารเล็กน้อยเพื่อครอบครัวที่รักของเรา ถ้าอยากระบายหรือลองวิธีของพี่ก็ติดต่อได้นะคะ เพราะพี่ก็เจอปัญหาแบบนี้เหมือนกันแต่พี่จัดการเรียบร้อยแล้วคะเผื่อจะช่วยจุ๋มได้บ้าง 088-6212621 พี่หนู
wanidak

โพสต์โดย จุ๋มค่า » พุธ ต.ค. 05, 2011 1:48 pm

ขอบคุณทุกกำลังใจเลยนะคะ หญิงป้าค่ะ ทุกคำสอนของหญิงป้าบอกให้รู้ว่าหญิงป้าเป็นผู้หญิงที่น่านับถือมาก ชื่นชมจากใจจริงๆค่ะ

เพื่อนๆอย่าโกรธกันน้าที่ไม่ได้ตอบเป็นคนๆไป เวลามีน้อยจัง เด็กๆที่บ้านไม่สบายติดไข้งอแงมากๆเลย สงสารลูกๆจัง

ตั้งแต่พี่คนโตไปอนุบาลติดหวัดมาประจำ น้องๆก็พลอยติดไปด้วย ( ช่งนี้ปิดเทอมแต่เด็กยังเป็นไข้เวียนกันไปมา)

วันนี้ก็คุยกันอีกอ่ะนะ แฟนเป็นคนเริ่มก่อน.เราก็อธิบายบอกเค้าไป เรารับไม่ได้ถึงเค้าจะไม่ได้ผิดแต่เค้าก็เป็นคนก่อ

เค้าก็ไม่ได้คิดอะไรกับ ผญนั้นแล้ว เค้าก็แปลกใจเหมือนทั้งๆที่แฟนเคยบอกไปแล้วว่าอย่าติดต่อมา "เมียหึง" :evil:

แฟนก็เลยบอกว่าจะให้จุ๋มกลับเมืองไทยไปพักผ่อนสักพัก ( แกอยู่ที่นี่ไม่ไปด้วย ).แต่จุ๋มบอกแกไปว่า. 1.ไม่อยากให้ลูกขาดเรียนถึงจะ

เรียนอนุบาลก็เถอะ. 2. กลัวกลับไปแล้วจะไม่กลับมาอีก สรุปตอนสุดท้ายจะเป็นไงไม่รู้ รู้อย่างเดียวไม่อยากเป็นเมียหลวง

ปล. แมสแสจที่ส่งไปหาผู้หญิง เค้าก็ยังไม่ตอบมา คืออยากเคลียร์กับเค้าจริงๆ แต่ก็กลัวๆอยู่ว่าเค้าจะตอบมาแบบไหน

เห้อ ไม่น่าเลยเรา
จุ๋มค่า

โพสต์โดย tukta » พุธ ต.ค. 05, 2011 2:48 pm

อยากให้คุณจุ๋มทำเหมือนที่เพื่อนๆๆบอกค่ะ คือ ไม่ต้องไปตอบโต้อะไร จะหาคำตอบกับผู้หญิงแบบนี้คุณจุ๋มจะได้คำตอบที่ยิ่งทำให้ไม่สบายใจยิ่งขึ้น แน่นอน เขาก็คงตอบแบบ "ฉันชอบปั่วเธอ จะเอาให้ได้" ฟังแล้วคุณจุ๋มจะสบายใจไหม ทางที่ดีที่สุดไม่ต้องรับรู้ ไม่ต้องไปถาม ในเมื่อสามีสำนึกผิดแล้ว ปรับปรุงตัวแล้ว เลิกแล้ว และคุณจุ๋มก็รักสามีและอยากให้ลูกมีพ่อ ครอบครัวอบอุ่น ก็เลิกคิดได้แล้วค่ะ อย่างที่บอก ให้อภัยแต่ไม่มีวันลืม ในใจสามีคุณจุ๋มก็มีแผลที่ทำให้เมียต้องเจอสถานการนี้เหมือนกัน เขารักคุณจุ๋มและลูกถึงเลือกที่จะหยุดติดต่อกับผู้หญิงอื่น อยากให้คุณจุ๋มทำใจให้ได้ ให้อภัยพ่อของลูก อย่าได้ไปโทษสามีว่าเป็นคนก่อ ในเมื่อเราคิดจะให้อภัยแล้ว ต้องพยายามรักษาบาดแผลทั้งสองคน ให้ลืมทุกอย่าง ให้อภัย นางหญิงด้านจะส่งเมล์มาหรือส่งอะไรมาไม่ต้องอ่านลบทิ้ง หรือ ถ้าคุณจุ๋มอยากรู้ อ่าน ประเดี้ยวก็ไม่สบายใจก็ไปถามสามีอีก ยิ่งทำให้บาดแผลที่จะหายกลับลึกลงไปอีก ไม่ต้องไปสนใจนางหน้าไหน ให้อภัยเริ่มต้นใหม่ เพื่อลูก เพื่อตัวเอง เพื่อครอบครัวอบอุ่น ตุ๊กตาเชื่อค่ะ ว่าตั้งแต่นี้ไปสามีคุณจุ๋มไม่ทำตัวแบบนี้อีก คนเราถ้าก้าวผิดแล้วคนที่เรารัก ให้อภัย และเริ่มต้นกันใหม่ ไม่มีวันที่จะทำผิดครั้งที่สองอีก

ให้อภัย อย่าไปโทษเขาอีก ว่าเป็นคนก่อ อย่าไปตอกย้ำแผล สร้างความรักกันใหม่ ส่วนความไว้ใจคงต้องให้เวลาอีกนานกว่าจะกลับมาไว้ใจได้อีก เริ่มต้นกันใหม่เถอะค่ะคุณจุ๋มอะไรที่ผ่านมาแล้ว ประสบการณ์ที่เลวร้าย ทิ้งมันไป ยิ่งคิด ยิ่งแค้น ยิ่งไม่สบายใจ อย่าให้คุณจุ๋มให้อภัยสามี และ เริ่มต้นเพื่อครอบครัวที่อบอุ่นค่ะ
"คนเราเกิดมา นินทาก็ดี สรรเสริญก็ดี อย่าไปรับเอามาหมักไว้ในใจ ปล่อยผ่านไปเสีย"
"ตัดอดีด อนาคต ลงให้หมด จิตดิ่งอยู่ในปัจจุบัน รู้ในปัจจุบัน ละในปัจจุบัน ทำในปัจจุบัน แจ้งอยู่ ในปัจจุบัน"
tukta

โพสต์โดย จุ๋มค่า » พุธ ต.ค. 05, 2011 3:11 pm

tukta เขียน:อยากให้คุณจุ๋มทำเหมือนที่เพื่อนๆๆบอกค่ะ คือ ไม่ต้องไปตอบโต้อะไร จะหาคำตอบกับผู้หญิงแบบนี้คุณจุ๋มจะได้คำตอบที่ยิ่งทำให้ไม่สบายใจยิ่งขึ้น แน่นอน เขาก็คงตอบแบบ "ฉันชอบปั่วเธอ จะเอาให้ได้" ฟังแล้วคุณจุ๋มจะสบายใจไหม ทางที่ดีที่สุดไม่ต้องรับรู้ ไม่ต้องไปถาม ในเมื่อสามีสำนึกผิดแล้ว ปรับปรุงตัวแล้ว เลิกแล้ว และคุณจุ๋มก็รักสามีและอยากให้ลูกมีพ่อ ครอบครัวอบอุ่น ก็เลิกคิดได้แล้วค่ะ อย่างที่บอก ให้อภัยแต่ไม่มีวันลืม ในใจสามีคุณจุ๋มก็มีแผลที่ทำให้เมียต้องเจอสถานการนี้เหมือนกัน เขารักคุณจุ๋มและลูกถึงเลือกที่จะหยุดติดต่อกับผู้หญิงอื่น อยากให้คุณจุ๋มทำใจให้ได้ ให้อภัยพ่อของลูก อย่าได้ไปโทษสามีว่าเป็นคนก่อ ในเมื่อเราคิดจะให้อภัยแล้ว ต้องพยายามรักษาบาดแผลทั้งสองคน ให้ลืมทุกอย่าง ให้อภัย นางหญิงด้านจะส่งเมล์มาหรือส่งอะไรมาไม่ต้องอ่านลบทิ้ง หรือ ถ้าคุณจุ๋มอยากรู้ อ่าน ประเดี้ยวก็ไม่สบายใจก็ไปถามสามีอีก ยิ่งทำให้บาดแผลที่จะหายกลับลึกลงไปอีก ไม่ต้องไปสนใจนางหน้าไหน ให้อภัยเริ่มต้นใหม่ เพื่อลูก เพื่อตัวเอง เพื่อครอบครัวอบอุ่น ตุ๊กตาเชื่อค่ะ ว่าตั้งแต่นี้ไปสามีคุณจุ๋มไม่ทำตัวแบบนี้อีก คนเราถ้าก้าวผิดแล้วคนที่เรารัก ให้อภัย และเริ่มต้นกันใหม่ ไม่มีวันที่จะทำผิดครั้งที่สองอีก

ให้อภัย อย่าไปโทษเขาอีก ว่าเป็นคนก่อ อย่าไปตอกย้ำแผล สร้างความรักกันใหม่ ส่วนความไว้ใจคงต้องให้เวลาอีกนานกว่าจะกลับมาไว้ใจได้อีก เริ่มต้นกันใหม่เถอะค่ะคุณจุ๋มอะไรที่ผ่านมาแล้ว ประสบการณ์ที่เลวร้าย ทิ้งมันไป ยิ่งคิด ยิ่งแค้น ยิ่งไม่สบายใจ อย่าให้คุณจุ๋มให้อภัยสามี และ เริ่มต้นเพื่อครอบครัวที่อบอุ่นค่ะ

ขอบคุณค่ะอีกครั้งจ้า หวังว่าแฟนเราจะสำนึกจริงๆนะ วันนี้แฟนกลับมาบ้านบ่นน้อยใจ ว่าน้องเขยที่ทำงานกับเค้าพูดจาค่อนแคะ เกี่ยวกับเรื่องนี้ คือแฟนเคยปรึกษาเรื่องนี้กับน้องเขยเขา กลายเป็นไม่มีคนนับถือแฟนเลย เราก็ไม่รู้จะทำไงหน้อแอบสงสารแฟนอยู่
จุ๋มค่า

โพสต์โดย tawud » พุธ ต.ค. 05, 2011 3:28 pm

อุ้ยอย่าปลอยให้สามีอยู่บ้านคนเดียวนะ ถือจะเชื่อใจกันก็เถอะของอย่างนี้มันเคยเกิดมาครั้งหนึ่งแล้ว
เผลอๆอาจจะมีใครบางคนบินมาจากเมืองไทยสวนทางกับคุณนะ ไม่ได้ซิต้องคิดกันไว้ก่อนจะมาแก้เมื่อมันเกิดจริงๆว่าไหม
<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:red'>ทุกอย่างล้วนมีสองด้าน หรือมากกว่านั้นเสมอ</span></span>
tawud
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง คุยกันเจ๊าะแจ๊ะ