ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ขอระบายหน่อยคะ. ( มันมาอีกแล้วววว ). มาต่อค่ะ กลุ้มจริงๆ

อยากคุย อยากเล่า อยากบ่น เรื่องสุข เรื่องทุกข์ เรื่องสารพันปัญหา เชิญคุยกันได้ตามสบายที่ห้องนี้ค่ะ

Re: ขอระบายหน่อยคะ. ( มันมาอีกแล้วววว ). มาต่อค่ะ กลุ้มจริงๆ

โพสต์โดย tukta » พุธ ต.ค. 05, 2011 3:43 pm

เห็นไหมค่ะ ขนาดน้องเขยยังหมดความนับถือ ที่สามีคุณจุ๋มทำ เพราะฉนั้น เขาจะไม่ทำอีกค่ะ แต่อย่างไรก็ตามขอยืนยันว่า การให้อภัย และ เริ่มต้นกันใหม่ เป็นทางออกที่ดีสำหรับครอบครัวค่ะ อย่าได้ไปคิดเล็กคิดน้อย ถึงแม้ในใจอาจจะทำไม่ได้ แต่เราต้องทำให้ได้ ท่อง ยุบหนอ พองหนอ เพื่อดับความทุกข์ คิดมาก สบายใจได้ค่ะ สามีคุณจุ๋มจะไม่ทำผิดอีก แค่นี้ ทั้งพ่อแม่ และคนใกล้ชิดเขาหมดศัทธาแล้ว ถ้าเขาทำอีกก็ไม่มีวันที่ใครจะให้อภัยเขาอีก เขารู้ซึ้งแล้วค่ะ และเขาดีใจถ้าคุณจุ๋มให้อภัยเขา คุยกับเขาดีๆๆ แล้วบอกเขาว่า "ฉันให้อภัยเธอ แต่ความไว้ใจเธอต้องพิสูจน์ให้ฉันเห็น ครั้งนี้ฉันทำเพื่อครอบครัวและลูก และฉันก็ยังรักเธอ แต่ถ้าวันใดเธอทำอีก เธอคงรู้คำตอบดี และคนรอบข้างเธอไม่มีใครให้อภัยเธออีก" ทำเถอะค่ะเพื่อตัวเราเอง เพื่อลูก เพื่อครอบครัว การให้อภัยเป็นเครื่องบ่งบอก ว่าคุณเหนือกว่านางผู้หญิงที่ทำให้ครอบครัวคุณจุ๋มมีบาดแผล และสามีคุณจุ๋มก็เห็นความดีคุณจุ๋มและรัก เกรงใจ คุณจุ๋มยิ่งขึ้น เขาให้คุณจุ๋มไปเมืองไทย คุณจุ๋มต้องบอกว่าให้ไปด้วยกันทั้งครอบครัว เราคือ ครอบครัว แค่นี้สามีจะไม่ไปไหนอีก อย่าคิดมาก ให้อภัย ดังพระท่านว่าไว้ค่ะ

ปล.อย่าลืมปลอบเขาไปว่า "เห็นไหมสิ่งที่เธอทำ มันส่งผลยังไงให้เธอ คิดว่าเธอคงจะรู้คำตอบแล้วนะ และหวังว่าเธอคงไม่ทำอีก"
"คนเราเกิดมา นินทาก็ดี สรรเสริญก็ดี อย่าไปรับเอามาหมักไว้ในใจ ปล่อยผ่านไปเสีย"
"ตัดอดีด อนาคต ลงให้หมด จิตดิ่งอยู่ในปัจจุบัน รู้ในปัจจุบัน ละในปัจจุบัน ทำในปัจจุบัน แจ้งอยู่ ในปัจจุบัน"
ภาพประจำตัวสมาชิก
tukta
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: ขอระบายหน่อยคะ. ( มันมาอีกแล้วววว ). มาต่อค่ะ กลุ้มจริงๆ

โพสต์โดย Chaweewan » จันทร์ ต.ค. 10, 2011 7:41 pm

หน่อยขอเป็นกำลังใจให้พี่นะค่ะสู้ต่อไปนะค่ะ หน่อยขอพูดสักหน่อยนะค่ะเท่าที่อ่านดูหน่อยคิดว่าผู้หญิงคนนี้เขาคงมีกรรมนะค่ะถ้าไม่ก็คงเป็นผู้หญิงที่เคยมีปมด้อยอะไรสักอย่างค่ะเขาถึงสามารถทำกับคนอื่นแบบนี้ได้นะค่ะ
Chaweewan

โพสต์โดย nitas2501 » พฤหัสฯ. ต.ค. 13, 2011 5:13 am

ใจเย็นครับคุณจุ๋ม เห็นมีแต่เพื่อนผู้หญิงให้กำลังใจ ผมคงเป็นผู้ชาย ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ขอแนะนะอย่างนี้นะครับ ผมเองเป็นคนใจร้อน เลยต้องไปทำงานให้กับวัด ฉนั้นเร่ืองอื่นไม่มีแน่นอนครับภรรยาจึงไว้ใจได้ บางครั้งผมพูดจาที่รุนแรง ภรรยา จะเป็นใจเย็น นิ่งฟังอย่างเดี่ยว พอผมอารมณ์เย็นลง เราก็จะคุยกัน ขอภาวนาให้ทุกสิ่งทุกอย่างลงเอยด้วยดีครับ ขอให้ยึดคำสอนของพระพุทธองค์ครับ แล้วทุกอย่างดีครับ
นิทัศน์ nitas25011@hotmail.com
nitas2501

โพสต์โดย wmark » พุธ ต.ค. 19, 2011 2:17 pm

สวัสดีคะคุณจุ๋ม เรื่องใหม่ของคุณพี่ว่ามันไม่มีหรอกมันคงเป็นแผนของคนเก่าที่บอกคนนี้ให้ทำเพราะเขาอยากให้เรามีปัญหากันและเลิกกันในที่สุดไง
พี่ขอแนะนำว่าอย่าไปสนใจพวกมันดูสามีเราก็พอ พี่ก็เช่นกันมันควบคุมยากเพราะสมัยนี้มันติดต่อกันง่ายพี่ก็ได้แต่ยื่นคำขาดกับเขาว่าหากฉันแค่รู้สึกว่าเธอมีใครหรือติดต่อใครฉันจะไปอยู่ที่อื่นทันทีและจะไม่หย่าให้เขากลัวนะและยอมให้พี่เชคเมลและประวัติในคอมเขาแต่พี่ก็จะดูเขาต่อไปและทำหน้าที่ภรรยาตามปรกติ
wmark

โพสต์โดย หญิงป้า ณ คุ้มฮาแตก » พุธ ต.ค. 19, 2011 9:01 pm

เขาคงเจ็บใจมากกว่าค่ะ
เลยอยากเอาชนะ แต่คนแบบนี้ เขาคงอยู่กับผู้ชายคนเดียวไม่ได้หรอกค่ะ ค
ต้องมีผู้ชายครั้งละหลายๆคนในเวลาเดียวกัน แต่ต่างที่มาของผู้ชาย
คุณหญิงป้า...นางเอกลิเกเก่า...
หญิงป้า ณ คุ้มฮาแตก
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย จุ๋มค่า » พฤหัสฯ. ต.ค. 20, 2011 12:43 pm

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนเลยน้าา ก่อนอื่นจุ๋มต้องขอโทษด้วยนะคะที่ไม่ได้ตอบเป็นรายๆไป (คือกว่าจะพิมพ์แต่ละตัวมันนานมากเลย)
ขอบคุณทุกความคิดเห็นและกำลังในบ้านหลังนี้ รู้สึกดีและอบอุ่นจริงๆค่ะ คือผู้หญิงเค้าก็ไม่ตอบอะไรกลับมา หลังจากที่ส่งข้อความไปหาเค้า ซึ่งมันเป็นเรื่องที่ดีสำหรับจุ๋ม ( กลัวสิ่งที่เค้าตอบมาจะทำให้เราเสียใจอีก ) ส่วนแฟนก็ตั้งแต่เกิดเรื่องเค้าก็พยายามเปิดเผยทุกอย่างกับเรา ส่วนที่ดีมีเยอะอยู่ ( หลังจากนอนก่ายหน้าผากคิดไปมาจนประสาทจะกินเอา ) ตอนนี้ก็ทำตัวให้ยุ่ง อยากที่จะผ่านมันไปให้ได้ ตัวจุ๋มก็ไม่อยากให้ครอบครัวแตกแยก ( คิดซะว่ามันคงป็นเวรกรรม ) ปัญหามีไว้ให้แก้ แต่ก็หวังว่าแฟนจะไม่ทำอีก เพราะแค่นี้เราก็ชำ้ใจมากแล้ว สงสารลูกไม่อยากให้เค้าต้องมาเห็นเราทะเลาะกัน ส่วนมากจะเป็นจุ๋มเองล่ะคะที่จับได้และวีนเค้า คือเรื่องอื่นเรายอมเค้าตลอด แต่เรื่องนี้ยอมไม่ได้ แกก็รู้นะว่าเราขี้หึง ( เป็นนิสัยเสียของเรา ) สรุปว่าจุ๋มคุยกับแฟน ครั้งนี้จะยอมเพราะผูหญิงเป็นฝ่ายติดต่อมา แต่ถ้าจับได้ว่าแกติดต่อเค้าอีก คือจบและจะไม่จบสวยด้วย (ขู่ไว้ ) แกทำอีกก็จะถือว่าไม่ให้เกียรติเรา ไม่รักครอบครัว เห็นแก่ตัว ( ตัณหา อารมณ์ชั่ววูป ).***แล้วสิ่งที่ร้ายไปกว่านั้น ถ้าเกิดว่าผู้หญิงมีเอดส์ แล้วเราต้องติดเชื้อไปด้วยแล้วลูกเราจะอยู่อย่างไง นี่คือสิ่งที่ฉันจะไม่ให้อภัยเธอเลย ขอโทษด้วยนะคะ ที่ฟังแล้วแรงไปแต่เรื่องแบบนี้มันเกิดขึ้นจริงนี่ ***. และถ้าเธอยังทำอีกฉันจะถือว่ามันเป็นสันดานของเธอ ซึ่งเธอสมควรที่จะอยู่คนเดียวดีกว่ามีครอบครัว แกก็นำ้ตาคลอ นี่คือสิ่งที่จุ๋มพูดกับแก แล้วจุ๋มก็ถามแกชอบให้เราเป็นแบบไหน หรือที่เราเป็นอยู่มันไม่ดีพอ ฉันไม่ดื่มเหล้า บุหรี่ไม่แตะ การพนันไม่ยุ่ง อยู่แต่บ้านเลี้ยงลูกนี่มันไม่ดีหรอ
( แต่บ้าชอปปิ้ง ) อยากให้ฉันเปลี่ยนไหม 555 ประชดซะเลย คือเรารู้ว่าเราไม่ได้เฟอร์เฟคหรอกน่ะค่ะ สุดท้ายอยากขอบคุณทุกคนอีกครั้งนะคะ ที่คอยรับฟัง ให้คำปรึกษา ตอนนี้ก็ได้แต่ภาวนาอย่าให้เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นกับเราหรือกับใครอีก
จุ๋มค่า

โพสต์โดย Londoner247 » ศุกร์ ต.ค. 21, 2011 9:15 pm

เท่าที่อ่านๆมา รู้สึกเห็นใจคุณและลูกๆมาก สำหรับการกระทำที่ไม่ยับยั้งชั่งใจของคนทั้งสอง ดิฉันเองก็เคยมีประสบการณ์โดนแย่ง
ตอนนั้นอนุโมธนาให้เค้าไปกันได้ด้วยดี (ไม่ขอเจออีกในชาติไหนๆอีก ) เพราะคนแบบนี้เหมาะสมกันดีค่ะ ขอให้คุณตั้งสติ ทำอนาคตของตัวเองและลูกๆให้ดี เรื่องอื่นปล่อยไปเถิดค่ะ หากไม่มีความรัก ภักดีให้ต่อกัน มาทุ่มเทความรักให้กับเๆที่ยังไร้เดียงสา เพื่ออนาคตที่ดีนะคะ
Londoner247

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง คุยกันเจ๊าะแจ๊ะ