ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ตามหาคน ใครรู้จัก ช่วยหน่อยคะ

อยากคุย อยากเล่า อยากบ่น เรื่องสุข เรื่องทุกข์ เรื่องสารพันปัญหา เชิญคุยกันได้ตามสบายที่ห้องนี้ค่ะ

ตามหาคน ใครรู้จัก ช่วยหน่อยคะ

โพสต์โดย noina » พุธ ก.ย. 28, 2011 10:17 pm

ไม่ทราบว่า ใครที่อยู่ประเทศเยอรมัน
พอจะรู้จักคนชื่อ
Tippawan Jaiobaui นามสกุลดิฉันเองก็ไม่แน่ใจว่าใช่นามสกุลเขาหรือเปล่า หรือ สามีเขาหรือเปล่าไม่แน่ใจ Manfred plath แต่ที่อยู่แน่นอน
24598 Latendorf
Deutschland

รู้จักกันในเวบชาวไทย แต่ตอนนี้เวบปิดไปแล้ว
เหมือนจะใช้ชื่อนามแฝงว่าปลา
เรื่องมีอยู่ว่า ครั้งแรก เขาซื้อทองดิฉันไป 50 สตางค์ เขาก็จ่ายเงินมาให้ เพราะเขาเป็นคนชอบสะสมทอง คะ
ผ่านไปได้ อีกสามเดือน เขาก็ติดต่อมาบอกว่า อยากได้ทองอีก มีมั้ย ดิฉันก็ขายเขาไป ก็ไม่ได้คิดอะไร เพราะเขาเคยซื้อดิฉันมาก่อนแล้ว 1 ครั้ง
พอครั้งที่สาม เขาก็บอกว่า ถ้าดิฉันไปเมืองไทย ช่วยซื้อทองมาให้เขาหน่อย เขาจะให้ค่าหิ้วมา ใจเราก็ไม่ได้คิดอะไร เพราะปกติ ชอบซื้อทองเก็บไว้อยู่แล้วคะ ถ้าซื้อมาแล้วเขาไม่เอา เราก็จะเก็บไว้เอง
ครั้งที่สามดิฉันซื้อทอง ให้เขา สองบาท ดิฉันบอกว่า อย่างไร ซะ คุณก็ต้องโอนเงินมาให้ดิฉันก่อน เขาเองก็กลัวบอกว่าจะเป็นทองปลอม ดังนั้น เขาจะส่งเงินมาให้ดิฉันก่อน ครึ่งหนึ่ง
และอีกครึ่งหนึ่ง หลังจากเขาเอาทองไปเช็ค แล้วจะส่งเงินมาให้ดิฉันจนครบ ดิฉันเองก็ไม่ได้คิดกำไรหรืออะไรเลย เพราะเห็นว่าเขาเป็นคนชอบทอง และเป็นคนธรรมะธรรมโม
ผ่านไป 1 อาทิตย์ เงินก็ยังไม่มา ดิฉันโทรไปก็ไม่รับสาย ดิฉันก็เริ่มแอะใจแล้ว ว่า คงจะไม่ได้แน่ๆ ทุกวันนี้ผ่านไป เกือบสองเดือนแล้วคะ
จึงอยากจะสอบถาม คนที่อยู่เยอรมันด้วยคะ พอจะมีใครรู้จักเธอคนนี้บ้าง พอจะมีเบอร์บ้าน หรือ ดิฉันจะติดต่อเขาอย่างไร รบกวนด้วยนะคะ ดิฉันเองก็เดือดร้อน ต้องใช้เงิน เพราะเงินจำนวนไม่ใช่น้อยๆ
ขอบพระคุณล่วงหน้าคะ
น้อยหน่า
noina
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง คุยกันเจ๊าะแจ๊ะ