ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ตู้เย็นรุ่นนี้มีขายในยุโรปหรือเปล่าคะ

อยากคุย อยากเล่า อยากบ่น เรื่องสุข เรื่องทุกข์ เรื่องสารพันปัญหา เชิญคุยกันได้ตามสบายที่ห้องนี้ค่ะ

ตู้เย็นรุ่นนี้มีขายในยุโรปหรือเปล่าคะ

โพสต์โดย apollo13 » ศุกร์ ต.ค. 28, 2011 12:07 pm

เห็นตู้เย็นรุ่นนี้ของซัมซุงทางอินเตอร์เน็ต เห็นมีแต่ราคาเป็นดอลล่าร์
คิดว่าตอนนี้คงมีขายที่อเมริกาอยู่นะคะ
ไม่ทราบว่าใครที่อยู่ทางยุโรปเคยเห็นตู้เย็นรุ่นนี้ขายที่ไหนบ้างหรือเปล่าคะ
คือที่บ้านของแช่เยอะมากๆ เห็นซัมซุงทำสามประตูออกมาแบบนี้ก็เลยสนใจค่ะ
apollo13
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: ตู้เย็นรุ่นนี้มีขายในยุโรปหรือเปล่าคะ

โพสต์โดย puy » ศุกร์ ต.ค. 28, 2011 9:46 pm

สวัสดีค่ะคุณ Apollo 13 เมื่อวานนี้ปุ้ย ไปเดินซื้อของ (ปุ้ยอยู่ที่ฝรั่งเศส) บังเอิญเห็นตู้เย็นแบบนี้ที่ห้างพอดีเลยค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นของ ซัมซุง รึเปล่า...
ยังคิดเลยว่ามันดีที่มี 3 ประตู และสวยด้วย น่าซื้อใช้...แต่ก็ไม่ได้ดูราคาเลยค่ะ เพราะคิดว่า ยังไงก็คงไม่ได้ซื้อ เพราะที่บ้านมี ตู้เย็น
และตู้แช่แข็งต่างหากแล้ว ทั้ง 2 อัน..จริงแล้วไม่ได้เข้ามาแล้วช่วยอะไรได้มากมายเลย นอกจากจะบอกว่า ที่ยุโรป ก็มีขายแล้วค่ะ ^_^
ภาพประจำตัวสมาชิก
puy

Re: ตู้เย็นรุ่นนี้มีขายในยุโรปหรือเปล่าคะ

โพสต์โดย sprite » อังคาร พ.ย. 01, 2011 1:48 pm

สวัสดีค่ะคุณ apollo13 ยืนยันเหมือนคุณปุยค่ะว่าที่ยุโรปก็มีขาย แต่พี่เห็นเป็นยี่ฮ้อ Ariston นะค่ะราคาที่ Auchan
ติดไว้ที่ 1112 € ที่ But 1162 € ราคาแต่ละที่ไม่เหมือนกันแต่ยี่ฮ้อเดี่ยวกันค่ะลองไปเช็คดูนะค่ะ พี่ก็อยู่ฝรั่งเศสเหมือนคุณปุยค่ะ

โชคดีนะค่ะ
พี่แข
sprite

โพสต์โดย puy » พุธ พ.ย. 02, 2011 9:20 am

sprite เขียน:สวัสดีค่ะคุณ apollo13 ยืนยันเหมือนคุณปุยค่ะว่าที่ยุโรปก็มีขาย แต่พี่เห็นเป็นยี่ฮ้อ Ariston นะค่ะราคาที่ Auchan
ติดไว้ที่ 1112 € ที่ But 1162 € ราคาแต่ละที่ไม่เหมือนกันแต่ยี่ฮ้อเดี่ยวกันค่ะลองไปเช็คดูนะคะ พี่ก็อยู่ฝรั่งเศสเหมือนคุณปุยค่ะ

โชคดีนะคะ
พี่แข

สวัสดีค่ะพี่แข...ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ...ปุ้ยก็เห็นตู้เย็นรุ่นนี้ที่ Auchan เหมือนกันค่ะ
พี่แข..อยู่แถวไหน ในฝรั่งเศสคะเนี่ย...เอาไว้ว่างๆแล้วเราคงได้มีโอกาสคุยกันใหม่นะคะ
puy

โพสต์โดย sprite » พุธ พ.ย. 02, 2011 10:35 am

สวัสดีค่ะน้องปุ้ยเช่นกันค่ะยินดีที่ได้รู้จัก พี่แขอยู่เขต 31 ค่ะแล้วน้องปุ้ยหล่ะค่ะ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลง
รักษาสุขภาพนะค่ะ

ไว้คุยกันจ้า
พี่แข
sprite

โพสต์โดย puy » พุธ พ.ย. 02, 2011 4:54 pm

sprite เขียน:สวัสดีค่ะน้องปุ้ยเช่นกันค่ะยินดีที่ได้รู้จัก พี่แขอยู่เขต 31 ค่ะแล้วน้องปุ้ยหล่ะค่ะ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลง
รักษาสุขภาพนะค่ะ

ไว้คุยกันจ้า
พี่แข

ขอยืมกระทู้คุณ Apollo 13 คุย-ตอบ กับพี่แข นะคะ ^_^
ปุ้ยอยู่เขต 06 ค่ะ ทางใต้ ของฝรั่งเศสค่ะ ว่างๆแวะมาเที่ยวนะคะพี่แข ใช่ค่ะช่วงนี้อากาศเริ่มหนาวมากแล้ว
ปุ้ยออกไปเก็บเห็ดบ่อยค่ะช่วงนี้ เพราะเป็นฤดูเก็บเห็ด...ยังไงพี่แข ก็รักษา สุขภาพตัวเองด้วยเช่นกันนะคะ
puy

ย้อนกลับไปยัง คุยกันเจ๊าะแจ๊ะ