ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ถือวีซ่าเยอรมันอยู่จะไปสวีเดน ต้องขอวีซ่ามั้ยค่ะ

อยากคุย อยากเล่า อยากบ่น เรื่องสุข เรื่องทุกข์ เรื่องสารพันปัญหา เชิญคุยกันได้ตามสบายที่ห้องนี้ค่ะ

ถือวีซ่าเยอรมันอยู่จะไปสวีเดน ต้องขอวีซ่ามั้ยค่ะ

โพสต์โดย nico » พุธ พ.ย. 16, 2011 9:58 pm

ตามหัวข้อเลยค่ะ แม่หมั่นโถกลับจากบ้านฟอริด้าสิ้นเดือนธันวาคมนี้ และเดือนมีนากลับมาที่ฟอริด้าอีกรอบ
และเดือนเมษายนมีโครงการจะบินตรงจากเมกา ไป สวีเดน เพื่อรับ น้อง วอลโว่xc90 และเยี่ยมชมแหล่งผลิต
ตอนนี้เลยต้องหาคำตอบว่า เราถือวีซ่า เยอรมันถาวรอยู่ จะไปสวีเดน ต้องขอวีซ่า หรือเปล่า เพราะยุโรปเหมือนกัน
(แต่มันไม่อยู่ในประเทศเช้งเก้น หรือว่า เหมือน อังกฤษ ที่เราต้องขอ วีซ่า..)
เพื่อนๆท่านใดรู้ ตอบแม่หมั่นโถด้วยนะค่ะ..หากต้องขอวีซ่า แม่หมั่นโถมีเวลาแค่ สองเดือนเอง..
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ปล.น้องวอลโว่ นี้ แม่หมั่นโถใช้ที่เยอรมันได้ หกเดือนค่ะ แล้วก็ ต้องเอากลับ สวีเดนอีก แล้วค่อย
ส่งน้องวอลโว่ มาที่ฟอริด้า ราคาถูกกว่าซื้อและรับรถที่อเมริกา มากมาย(คิดเอาค่าตั๋วไปกลับ สวีเดนสองที่นั่งเข้าไปด้วยค่ะ)
เล่าให้เพื่อนๆฟัง เผื่อใครสนใจซื้อรถใหม่ค่ะ
nico
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: ถือวีซ่าเยอรมันอยู่จะไปสวีเดน ต้องขอวีซ่ามั้ยค่ะ

โพสต์โดย Isolabella » พฤหัสฯ. พ.ย. 17, 2011 4:29 pm

พี่หมั่นโถคะเดินทางไปสวีเดนไม่ต้องขอวีคะเพราะสวีเดนอยู่ในกลุ่มเชงเกนเหมือนเยอรมันคะ มีเรสซิเด้นท์เยอรมันถาวรอยู่แล้วสบายใจได้คะ :)

ข้อมูลเพิ่มเติมคะ

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%84% ... 1%E0%B8%99
<span style='color:orange'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='font-family:Impact'>"Dress cute wherever you go, life is too short to blend in"</span></span></span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
Isolabella

Re: ถือวีซ่าเยอรมันอยู่จะไปสวีเดน ต้องขอวีซ่ามั้ยค่ะ

โพสต์โดย maratee » ศุกร์ พ.ย. 18, 2011 7:50 pm

มายืนยันเหมือนน้องปอนด์ด้วยคนคะ รตีเคยไป ไม่ต้องขอใดๆ เดินทางเข้าไปได้เลยจ้า :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
maratee

โพสต์โดย nico » เสาร์ พ.ย. 19, 2011 9:29 am

ขอบคุณมากๆจ้า..คุณสามีก็เพิ่งดูจากเวปไซด์ให้เมื่อกี้ แกก็บอกไม่ต้องขอวีซ่า สบายไป
nico

ย้อนกลับไปยัง คุยกันเจ๊าะแจ๊ะ