ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ใครรู้สนามหลวงไทยในเบอร์ลินบ้างค่ะว่าอยู่ตรงไหนของเบอร์ลิน

อยากคุย อยากเล่า อยากบ่น เรื่องสุข เรื่องทุกข์ เรื่องสารพันปัญหา เชิญคุยกันได้ตามสบายที่ห้องนี้ค่ะ

ใครรู้สนามหลวงไทยในเบอร์ลินบ้างค่ะว่าอยู่ตรงไหนของเบอร์ลิน

โพสต์โดย tommy » อังคาร ม.ค. 10, 2012 5:15 pm

สวัสดีค่ะ ต้องการถามเพื่อนๆ ที่อาศัยอยู่ในเยอรมันว่า
พอจะมีใครทราบบ้างว่า สนามหลวงไทยในเบอร์ลินบ้างค่ะว่าอยู่ตรงไหนของเบอร์ลิน
ที่ใครๆ เค้าว่า มีคนไทยมาชุมนุมกันเป็น จำนวนมากในช่วงหน้าร้อน

- ถนนชื่อว่าอะไรค่ะ
- อยู่เบอร์ลิน ตรงไหนคือ เบอร์ลินตะวันออก หรือ ตะวันตกค่ะ
- ใกล้กับสถานีรถไฟมั๊ยค่ะ ถ้าใกล้ สถานีรถไฟ สถานีนั้นชื่อว่าอะไรค่ะ

ไม่ใช่คนเบอร์ลิน พอจะมีใครทราบบ้างช่วยบอกหน่อยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tommy
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: ใครรู้สนามหลวงไทยในเบอร์ลินบ้างค่ะว่าอยู่ตรงไหนของเบอร์ล

โพสต์โดย maratee » พุธ ม.ค. 18, 2012 10:44 pm

สามีเคยพาไปเที่ยวหลายปีเเล้ว เค้าขับรถไปให้(จากใต้)เราก็ได้เเต่นั่งฝันไปเรื่อยๆจำไรไม่ได้เลย เเต่จำได้ว่ามีสถานีรถไฟใต้ดินอยู่ใกล้ๆ เเละโรงเเรมที่เราเคยไปพักก็ไม่เเพงเเละไม่ไกล ชื่อ โรงเเรม Avalon

เเต่ถึงจำไม่ได้ก็ไปตามล่าหารายละเอียดมาได้ดังนี้คะ สวนหลวงไทยๆนั้นมีชื่อว่า Preußenpark คะ ลองใส่ในกูเกิ้ลดูนะคะมีทั้งเรื่องราวเเละรูปภาพเยอะเเยะเลยคะ สถานีใต้ดินก็จะเป็น สถานี Konstanzer คะ

อย่าลืมพาเสื่อไปด้วยน่ะคะจะได้ปูนั่งๆกินๆนอนๆสบายๆคะ

มีภาพมายืนยันว่าเมืองสนามหลวงเมืองไทยจริงๆ(ไปมาเมื่อมิถุนาฯ 2005 ป่านนี้คงครึ้กครื้นกว่านี้เยอะเลย )
แก้ไขล่าสุดโดย lea เมื่อ พุธ ม.ค. 18, 2012 11:02 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
maratee

Re: ใครรู้สนามหลวงไทยในเบอร์ลินบ้างค่ะว่าอยู่ตรงไหนของเบอร์ล

โพสต์โดย maratee » พุธ ม.ค. 18, 2012 10:48 pm

Preussenpark(ใส่ให้ใหม่เผื่อ ß อ่านไม่ได้ ;) )

Weitere Informationen: Preußenpark, Wilmersdorf, U Fehrbelliner Platz, Samstag und Sonntag ab ca. 12 Uhr
maratee

โพสต์โดย tommy » พฤหัสฯ. ม.ค. 19, 2012 3:09 am

คุณมาราตี น่ารักที่สุดในโลก
ขอบคุณมากค่ะ น่าสนุกจริงๆ ค่ะ เห็นภาพแล้ว
ต้องไปให้ได้ค่ะ :D
รูปภาพ
tommy

โพสต์โดย maratee » พฤหัสฯ. ม.ค. 19, 2012 10:06 am

พูดเเล้วรตีก็อยากไปอีกเหมือนกันนะนี่ เอ...หรือว่าหน้าร้อนนี้จะไปอีกดีกว่านิ ไปมาตอนนั้นน้องเจมส์ยังเล็กๆอยู่เลย ดูดินอนกินก๋วยจั๊บ :lol: :lol: ตอนนี้เป็นหนุ่มเเล้วก็ยังอยากนอนกินเเบบนี้อยู่ :lol: :lol:
maratee

โพสต์โดย แมว.orathai » พฤหัสฯ. ม.ค. 19, 2012 2:21 pm

เป็นเมืองหนึ่งที่อยากไปเหมือนกันค่ะ....เมืองก็สวย..อาหารไทยก็เยอะ...ยิ่งได้เห็นรูปแล้วยิ่งต้องไป....คิดว่าหน้าร้อนจะไปเหมือนกันค่ะ..
ฟ้าจะสดใสทุกครั้ง...หลังจากพายุฝนกระหน่ำ....(^__^)

รูปภาพ
I Love Thaifood
แมว.orathai

ย้อนกลับไปยัง คุยกันเจ๊าะแจ๊ะ