ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

หย่ากับสามีเยอรมันที่แต่งงานกันไม่ถึง 2 ปี

อยากคุย อยากเล่า อยากบ่น เรื่องสุข เรื่องทุกข์ เรื่องสารพันปัญหา เชิญคุยกันได้ตามสบายที่ห้องนี้ค่ะ

หย่ากับสามีเยอรมันที่แต่งงานกันไม่ถึง 2 ปี

โพสต์โดย hana haha! » อังคาร มี.ค. 13, 2012 3:54 pm

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ ครัวไกลบ้าน

ใครมีความรู้เกี่ยวกับการหย่ากับสามีชาวเยอรมันที่แต่งงานกันไม่ถึง 2 ปี
คำถามที่อยากถาม คือ หญิงไทยมีสิทธิพำนักในเยอรมันต่อไหมในระหว่างที่แยกกันอยู่ โดยเธอไม่ได้ขอเงินช่วยจากรัฐบาลแต่อย่างใด

หรืออยู่ต่ออย่างน้อยจนกว่าจะได้ใบหย่า

แล้วถ้าหย่าแล้วเธอจะจดทะเบียนสมรสไหมกับชาวเยอรมันอีกคนได้ตอนไหน แล้วจะมีผลต่อการขอวีซ่าครั้งไหมอย่างไร

ถามแค่นี้ก่อนแล้วกันค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบดี ๆ ล่วงหน้านะค่ะ
hana haha!
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: หย่ากับสามีเยอรมันที่แต่งงานกันไม่ถึง 2 ปี

โพสต์โดย maratee » อาทิตย์ มี.ค. 18, 2012 7:04 pm

hana haha! เขียน:สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ ครัวไกลบ้าน

ใครมีความรู้เกี่ยวกับการหย่ากับสามีชาวเยอรมันที่แต่งงานกันไม่ถึง 2 ปี
คำถามที่อยากถาม คือ หญิงไทยมีสิทธิพำนักในเยอรมันต่อไหมในระหว่างที่แยกกันอยู่ โดยเธอไม่ได้ขอเงินช่วยจากรัฐบาลแต่อย่างใด

เท่าที่รู้.. ถ้าภาษาดี มีงานประจำทำเเละจ่ายภาษีถูกต้อง พร้อมมีที่พักที่เเน่นอน ก็อาจจะได้ต่อวีซ่าอยู่ต่อคะ เเต่อาจจะได้เเค่ระยะสั้นๆ

หรืออยู่ต่ออย่างน้อยจนกว่าจะได้ใบหย่า

แล้วถ้าหย่าแล้วเธอจะจดทะเบียนสมรสไหมกับชาวเยอรมันอีกคนได้ตอนไหน

อยากช่วยตอบให้เเต่ไม่ทราบจริงๆคะ

แล้วจะมีผลต่อการขอวีซ่าครั้งไหมอย่างไร

ถามแค่นี้ก่อนแล้วกันค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบดี ๆ ล่วงหน้านะค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
maratee
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง คุยกันเจ๊าะแจ๊ะ