ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ขอความช่วยเหลือค่ะ

อยากคุย อยากเล่า อยากบ่น เรื่องสุข เรื่องทุกข์ เรื่องสารพันปัญหา เชิญคุยกันได้ตามสบายที่ห้องนี้ค่ะ

ขอความช่วยเหลือค่ะ

โพสต์โดย boumy » เสาร์ มี.ค. 31, 2012 2:14 pm

บุ๋มพำนักอยู่ในฝรั่งเศส ปกติกลับบ้านหนึ่งเดือน ก็ใช้พาสปอร์ตฝรั่งเศสเดินทาง แต่คราวนี้อยากกลับบ้านหลายๆเดือน จะใช้พาสปอร์ตไทย แต่พาสปอร์ตไทยเล่มเพิ่งทำใหม่ที่สถานทูตที่ปารีส ไม่ทราบว่าถ้าใช้พาสปอร์ตไทยเดินทางจะมีปัญหามั้ยค่ะ ใครมีพาสปอร์ตสองเล่มเดินทางกลับบ้านช่วยแนะนำด้วยค่ะ
boumy
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: ขอความช่วยเหลือค่ะ

โพสต์โดย IMIM Yani » อาทิตย์ เม.ย. 01, 2012 9:47 am

boumy เขียน:บุ๋มพำนักอยู่ในฝรั่งเศส ปกติกลับบ้านหนึ่งเดือน ก็ใช้พาสปอร์ตฝรั่งเศสเดินทาง แต่คราวนี้อยากกลับบ้านหลายๆเดือน จะใช้พาสปอร์ตไทย แต่พาสปอร์ตไทยเล่มเพิ่งทำใหม่ที่สถานทูตที่ปารีส ไม่ทราบว่าถ้าใช้พาสปอร์ตไทยเดินทางจะมีปัญหามั้ยค่ะ ใครมีพาสปอร์ตสองเล่มเดินทางกลับบ้านช่วยแนะนำด้วยค่ะ

สวัดีค่ะอิ๋มอยู่สวีเดนค่ะ
คุณบุ๋มใช้พาสปอร์ตไทยเวลากลับไทยได้เลยไม่มีปัญหา ถือทั้งเล่มใหม่เเละเล่มเก่านะคะเผื่อเค้าหาข้อมูลวีซ่าไม่เจอ ข้อเเนะนำก็คือเวลาคุณเดินทางเข้าไทยคุณใช้พาสไทย เวลากลับมาคุณจะเข้าประเทศฝรั่งเศสคุณก็ใช้พาสฝรั่งเศสค่ะ เข้าประเทศไหนใช้พาสนั้นค่ะหลักง่ายๆ

ขอให้โชคดีเดินทางโดยสวัสดิภาพนะคะ
อิ๋ม
bestrongtogether.takecare@gmail.com
ภาพประจำตัวสมาชิก
IMIM Yani

Re: ขอความช่วยเหลือค่ะ

โพสต์โดย boumy » อาทิตย์ เม.ย. 01, 2012 10:07 am

สวัสดีค่ะคุณอิ๋ม คือว่าบุ๋มได้ทำพาสปอร์ตไทยเล่มใหม่ที่สถานทูตที่ปารีส พาสปอร์ตไทยเล่มเก่าไม่เคยใช้เดินทางเลย เพราะมีคนบอกว่าให้แจ้งว่าเล่มเก่าหาย แล้วทำใหม่เพื่อที่ว่าเวลาตมเมืองไทยถามก็บอกว่าพาสปอร์ตเก่าหาย ไปเมืองไทยคราวนี้ว่าจะอยู่หลายเดือนหน่อย เลยวุ่นนิดหน่อย ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ คงได้รบกวนถามอีกหลายคำถามค่ะ
boumy

ย้อนกลับไปยัง คุยกันเจ๊าะแจ๊ะ