ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

มีใครอาศัยอยู่ Strasbourg ประเทศฝรั่งเศส หรือพิ้นที่ใกล้เคีย

อยากคุย อยากเล่า อยากบ่น เรื่องสุข เรื่องทุกข์ เรื่องสารพันปัญหา เชิญคุยกันได้ตามสบายที่ห้องนี้ค่ะ

มีใครอาศัยอยู่ Strasbourg ประเทศฝรั่งเศส หรือพิ้นที่ใกล้เคีย

โพสต์โดย Pinny » พุธ เม.ย. 11, 2012 9:57 am

สวัสดีค่ะ ชื่อพินค่ะ ตอนนี้อยู่ประเทศสเปน เคยเป็นสมาชิกของครัวนานแล้วแต่เพิ่งจะเข้ามาบ้านหลังใหม่หลังนี้ มีเรื่องรบกวนจะถามว่ามีพี่ ๆ เพื่อน ๆ ท่านใดอาศัยอยู่เมือง Strasbourg ประเทศฝรั่งเศส หรือพื้นที่ใกล้เคียงบ้างคะ คือว่าจะย้ายติดตามแฟนไปอยู่ที่นั่นเร็ว ๆ นี้ ก็เลยอยากทราบข้อมูลของเมืองนี้น่ะค่ะ
Pinny
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: มีใครอาศัยอยู่ Strasbourg ประเทศฝรั่งเศส หรือพิ้นที่ใกล้

โพสต์โดย phailin53 » อาทิตย์ เม.ย. 15, 2012 12:43 pm

สวัสดีปีใหม่สงกรานต์ค่ะ พี่อยู่ฝรั่งเศสเหมือนกันแต่อยู่ไกลสตาสบูกร์จัง อยู่ง่ายค่ะฝรั่งเศส
รอท่านอื่นมาตอบดีกว่าเน๊าะ ยินดีต้อนรับค่ะ
ความรวยไม่คงทน ความจนซิถาวร 555
ภาพประจำตัวสมาชิก
phailin53

Re: มีใครอาศัยอยู่ Strasbourg ประเทศฝรั่งเศส หรือพิ้นที่ใกล้

โพสต์โดย boumy » จันทร์ เม.ย. 16, 2012 3:59 pm

บุ๋มอยู่ห่างจาก strasbourg 45 กิโลเมตรค่ะ ไม่ทราบว่าต้องการทราบอะไรถ้าตอบได้ยินดีค่ะ
boumy

โพสต์โดย Pinny » ศุกร์ เม.ย. 20, 2012 11:55 pm

ขอบคุณค่ะคุณไพลิน, คุณบุ๋ม

พินคาดว่าจะได้ย้ายไปอยู่ Strasbourg เร็ว ๆ นี้ แต่ไม่ทราบแน่นอนว่าเมื่อไหร่ ก็เลยอยากรบกวนถามว่า ที่โน่นเป็นยังไงบ้าง เป็นเมืองท่องเที่ยวหรือเปล่า แล้วเค้าพูดกันแต่ภาษาฝรั่งเศสอย่างเดียวหรือเปล่า เพราะพินพูดภาษาฝรั่งเศสไม่ได้เลย กังวลและตื่นเต้นนิดนึงอ่ะค่ะ ที่จะต้องได้ย้ายบ้าน ต้องออกจากงานที่นี่แล้วไปอยู่ในที่ ๆ เราไม่รู้จักใคร อะไร ๆ คงแปลกใหม่ไปเสียหมดอ่ะเนาะ แต่ถึงยังไงตอนนี้ก็อุ่นใจแล้วที่ได้รู้จักคุณไพลิน กับคุณบุ๋ม อิ อิ
Pinny

โพสต์โดย Koneko-tan » อาทิตย์ เม.ย. 22, 2012 11:44 am

สวัสดีค่ะ เราชื่อน้ำตาลนะค่ะ
อยู่ที่ฝรั่งเศสมา 6 ปีแล้วค่ะ แต่อยู่ไกล Strasbourg มากๆเลยค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ
Koneko-tan

โพสต์โดย Pinny » อาทิตย์ เม.ย. 22, 2012 3:29 pm

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะคุณน้ำตาล
Pinny

ย้อนกลับไปยัง คุยกันเจ๊าะแจ๊ะ