ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

มิจฉาชีพแฮคข้อมูลบัตรเคดิตซื้อของ-รบกวนแอดมินลบโพสให้ด้วยค่ะ

อยากคุย อยากเล่า อยากบ่น เรื่องสุข เรื่องทุกข์ เรื่องสารพันปัญหา เชิญคุยกันได้ตามสบายที่ห้องนี้ค่ะ

มิจฉาชีพแฮคข้อมูลบัตรเคดิตซื้อของ-รบกวนแอดมินลบโพสให้ด้วยค่ะ

โพสต์โดย SawasdiiCRAFT » จันทร์ พ.ย. 12, 2012 8:38 pm

สวัสดีค่ะแอดมินหรือผู้ที่เกี่ยวข้อง

ได้พยายามติดต่อแอดมินทั้งพี่หมูแดงและคุณ rob&su หลายวันและหลายครั้งแล้ว

เอ๋ไม่แน่ใจว่าได้รับหลังไมค์หรือไม่ จึงขออนุญาตโพสที่กระทู้นะคะ

รบกวนแอดมินช่วยลบโพสและล็อกอินของ SawasdeeCRAFT ได้ไหมคะ

เนื่องจากล็อกอินนี้เป็นล็อกอินเก่าของเอ๋ แต่เนื่องจากตอนย้ายเวปครัวไกลบ้านใหม่ๆ เอ๋ล็อกอินไม่ได้ค่ะ ก็เลยสมัครล็อกอินใหม่ ซึ่งเป็นอันนี้ SawasdiiCRAFT

สาเหตุที่ต้องการให้ลบโพสและล็อกอินของ SawasdeeCRAFT เนื่องจากว่า ปีที่แล้วก่อนย้ายกลับไทยเอ๋ได้โพสขายของที่มีข้อมูลส่วนตัว บัญชีธนาคารของสามีอยู่

พอดีว่ามีปัญหาเรื่องมิจฉาชีพแฮคข้อมูลบัตรเครดิตของสามีใช้ซื้อของเกือบ 400 ยูโร และโชคดีมากๆที่ทางธนาคารพบพิรุธในการใช้บัตร จึงได้พยายามติดต่อกับสามีเอ๋ แต่เนื่องจากเราอยู่ไทย จึงไม่สามารถติดต่อได้ทันท่วงที ทางธนาคารจึงจัดสินใจระงับบัตรนั้นก่อนที่จะมีการตัดยอดบัตรไป

หลังจากที่เกิดปัญหานี้ สามีก็เลยค้นหาชื่อตัวเองที่กูเกิ้ล ปรากฏว่ามาเจอที่เวปครัวนี้ ค่อนข้างตกใจค่ะ เพราะเอ๋ก็ไม่ได้เข้าครัวมานานมากๆแล้ว และได้แจ้งไว้ที่ท้ายกระทู้ให้แอดมินช่วยลบโพสแล้ว จึงไม่ได้ตรวจสอบอีก ซึ่งถือว่าเป็นผิดของตัวเอ๋เอง

ขอความกรุณาแอดมินช่วยลบโพสให้ด้วยนะคะ เพราะถึงแม้ว่าธนาคารจะให้บัตรใหม่มาแล้ว แต่บัญชีธนาคารและข้อมูลต่างๆยังเป็นข้อมูลเดิมอยู่ เอ๋เกรงว่ามิจฉาชีพจะใช้เป็นช่องทางในการทุจริตอีก

โพสมีดังนี้ค่ะ

viewtopic.php?f=57&t=1171
viewtopic.php?f=57&t=1170
viewtopic.php?f=57&t=786
viewtopic.php?f=55&t=1161

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

เอ๋

ปล. ฝากเป็นข้อคิดสำหรับพี่ๆเพื่อนๆชาวครัวด้วยนะคะ เรื่องการโพสรายละเอียดบัญชีที่กระทู้ หากเป็นไปได้ติดต่อแจ้งข้อมูลหลังไมค์จะดีกว่าค่ะ ไม่อยากให้ประสบกับเหตุการณ์เช่นเดียวกับเอ๋ ถึงแม้โชคดี ก็อดใจหายไม่ได้ค่ะ เพราะถ้าธนาคารไม่เอะใจ เราคงสูญเงินไปแล้วอ่ะค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
SawasdiiCRAFT
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: มิจฉาชีพแฮคข้อมูลบัตรเคดิตซื้อของ-รบกวนแอดมินลบโพสให้ด้ว

โพสต์โดย สาวน้อยแห่งเทือกเขาร็อคกี้ » อังคาร พ.ย. 13, 2012 12:39 am

ลบโพสต์ให้แล้วนะคะ แต่ log in อันเก่าของคุณลบไม่เป็นค่ะ หาปุ่มไม่เจอ คิดว่าไม่มีอำนาจลบให้น่ะค่ะ ช่วงนี้เข้ามาช่วยลบ spam ให้ครัวกลับมาเป็นเหมือนเดิมน่ะค่ะ

ปกติถ้าแจ้งลบในกระทู้ admin จะไม่เห็นค่ะ นอกจากจะเข้ามาเห็นคอมเมนต์เอง
สาวน้อยแห่งเทือกเขาร็อคกี้

Re: มิจฉาชีพแฮคข้อมูลบัตรเคดิตซื้อของ-รบกวนแอดมินลบโพสให้ด้ว

โพสต์โดย SawasdiiCRAFT » พฤหัสฯ. พ.ย. 15, 2012 7:15 pm

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ที่ช่วยลบโพสให้ :P

ส่วนลบล็อกอิน ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรค่ะ เพราะจริงๆแล้ว คงไม่มีผลอะไร เพียงแต่เอ๋คิดว่าไม่อยากมีล็อกอินหลายล็อกอินน่ะค่ะ :|

ปล.คิดถึงครัวและบรรยากาศเก่าๆในครัวเรามากๆค่ะ แต่อย่างที่บอกไม่ค่อยได้เข้ามาเลย ภาระมากมายค่ะ

ย้ายกลับมาอยู่เมืองไทย มีอะไรวุ่นวาย มากมาย จนไม่มีเวลาเข้ามาเลย

ขอบคุณ คุณ สาวน้อยแห่งเทือกเขาร็อคกี้ อีกครั้งนะคะ
SawasdiiCRAFT
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย สาวน้อยแห่งเทือกเขาร็อคกี้ » พฤหัสฯ. พ.ย. 15, 2012 7:38 pm

ไม่เป็นไรค่า ยังไงก็เข้ามาคุยกันอีกนะคะ ครัวจะได้คึกคักเหมือนเก่า :D
สาวน้อยแห่งเทือกเขาร็อคกี้

ย้อนกลับไปยัง คุยกันเจ๊าะแจ๊ะ