ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เนยถั่วสไตล์โฮมเมด

สูตรดี สูตรเด็ด สูตรประจำตัว ทำแล้วอร่อย อยากแบ่งให้เพื่อนๆได้ชม ได้ชิม ได้หัดทำด้วย เชิญห้องนี้ค่ะ ถามคำถามเรื่องงานบ้านงานครัว เชิญที่ห้องถามมาตอบไปนะคะ

เนยถั่วสไตล์โฮมเมด

โพสต์โดย primnac » ศุกร์ พ.ค. 19, 2017 1:54 pm

วันนี้เรานำวิธีทำ “เนยถั่วสไตล์โฮมเมด” มาฝากคนที่ชอบทานเนยถั่วค่ะ
สามารถทำทานได้เองแบบง่ายๆ และใช้เวลาทำเพียงนิดเดียว
ก็ได้เนยถั่วไว้ทานคู่กับขนมปังต่างๆ อย่างหนำใจกันไปเลยค่ะ

ส่วนผสม
1.ถั่วลิสงอบเกลือ
2.น้ำมันคาโนล่า
3.น้ำเชื่อม

วิธีทำ
1.ตำถั่วลิสงให้แหลกพอหยาบๆ
2.นำถั่วลิสงที่ตำแล้ว มาปั่นด้วยเครื่องปั่นให้ละเอียด
3.เติมน้ำมันคาโนล่าลงไป
4.เติมน้ำเชื่อมตามลงไป แล้วปั่นส่วนผสมให้เนียนเข้ากัน
เพียงเท่านี้ก็ได้เนยถั่วโฮมเมดที่หอม อร่อย เค็มๆ มันๆ ไว้ทานคู่กับขนมปังต่างๆ แล้วค่ะ

(คลิกที่นี่เพื่อชมวีดีโอวิธีทำได้เลยค่ะ)

ปล.ฝากติดตามชมวีดีโอแนะนำวิธีทำอาหารแบบง่ายๆ ในช่อง Youtube ของ “ครัวลองทำดู” ได้ที่ลิงก์ด้านล่างนี้นะคะ ขอบคุณมากค่ะ
https://www.youtube.com/channel/UCyiPtcRwNT5KzOjPe77Ojyg/videos

#เนยถั่ว #เนยถั่วทำง่ายๆ #เนยถั่วโฮมเมด
#ขนม #ขนมหวาน #ขนมอร่อย #ขนมทำง่ายๆ #ขนมสุขภาพ
#เมนูสุขภาพ #อาหารสุขภาพ #อาหารเพื่อสุขภาพ
#ครัวลองทำดู #TryCookingKitchen
แนบไฟล์
primnac
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง สูตรใครก็สูตรใคร