ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ขอความช่วยเหลือด่วนค่ะ about ..Canape'..

สูตรดี สูตรเด็ด สูตรประจำตัว ทำแล้วอร่อย อยากแบ่งให้เพื่อนๆได้ชม ได้ชิม ได้หัดทำด้วย เชิญห้องนี้ค่ะ ถามคำถามเรื่องงานบ้านงานครัว เชิญที่ห้องถามมาตอบไปนะคะ

ขอความช่วยเหลือด่วนค่ะ about ..Canape'..

โพสต์โดย baitoeiiz » พฤหัสฯ. ก.ย. 15, 2011 6:13 pm

ขอความช่วยเหลือด่วนค่ะ พอดีว่าต้องสอบทำคานาเป้ แล้วตอนนี้หนูก็มีรายการของดังนี้ค่ะ

1.ฐาน : แคร๊กเกอร์ข้าวโอ๊ต เฟรนช์โทสต์
2.เนื้อสัตว์ : ทูน่าในน้ำมัน ปูอัด กุ้งลวก ไข่กุ้ง
3.ซอส+เครื่องปรุงต่างๆ : มายองเนส มัสตาร์ด วาซาบิ ซอสมะเขือเทศซอสสปาเกตตี้ เนย
4.ผัก : วอเตอร์เครส กรีนโอ๊ค ร้อกเก๊ต ผักกาดแก้ว บล๊อคโคลี่ แครอท
5.ตบแต่ง : ผลมะกอก ข้าวโพดหวาน ถั่วลันเตา มะเขือเทศเชอรี่ หอมใหญ่ งาขาว งาดำ สาระแหน่ ผักชีลาว

อยากทราบว่า ถ้าจะทำเมนูของว่างคานาเป้จากของที่มีอยู่ตามข้างต้นนี้ควรจะใช้อะไรยังไงดีค่ะ?
ใจหนูอยากได้เป็นแบบรวมคานาเป้นานาชาติอะค่ะ
เช่น ของญี่ปุ่นก็จะใช้วาซาบิทำเป็นสลัดปูอัดค่ะ แล้วของอิตาลี่ก็อยากได้รสชาติแบบพิซซ่าสปาเกตตี้ประมาณนี้ค่ะ
ขอคำแนะนำหนูทีนะคะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆเลยค่ะ-/\-
baitoeiiz
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง สูตรใครก็สูตรใคร