ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เนื้อสับอบห่อเบค่อนราดซอสครีม(รวมทุกกระทู้)

สูตรดี สูตรเด็ด สูตรประจำตัว ทำแล้วอร่อย อยากแบ่งให้เพื่อนๆได้ชม ได้ชิม ได้หัดทำด้วย เชิญห้องนี้ค่ะ ถามคำถามเรื่องงานบ้านงานครัว เชิญที่ห้องถามมาตอบไปนะคะ

โพสต์โดย Jeabie » ศุกร์ ต.ค. 27, 2006 6:22 pm

ครูน้องมิกกี้จ๋า พี่เจี๊ยบทำไปทำมาไหงมันแปลงร่างกลายเป็นหนอนตัวแบ๊น...แบนก็ไม่รู้
ดีใจที่ใช้ไข่ไก่แล้วหั่นออกมาไม่แตกอย่างที่คิดไว้ แต่ทำเป็นรูปดอกไม้อย่างที่น้องมิกกี้บอกไม่สำเร็จอ่ะ
จานนี้ใส่หมูสับแทน เพราะไม่ทานเนื้อน่ะค่ะ สงสัยมีเราคนเดียวที่ส่งการบ้านหน้าตาประหลาดที่สุด 55555
แต่แฟนชมเปาะว่าอร่อยมาก ขอบคุณสำหรับ <a href='http://www.kruaklaibaan.com/forum/index.php?showtopic=7916' target='_blank'>สูตรเนื้อสับอบห่อเบคอนราดซอสครีม</a> นะคะ

<span style='color:green'>อันนี้ยังไม่ราดซอสครีมค่ะ ตอนเอาออกจากเตาอบใหม่ๆ ขำก๊ากที่รูปทรงมันโค้งแบนเหมือนสะพานอิฐเลย</span>

รูปภาพ

<span style='color:green'>ส่วนอันนี้ราดซอสครีมแล้วพร้อมเสริฟได้ เจี๊ยบกินไปแค่ 2 ชิ้น อิ่มตื้อเลยค่ะ นอกนั้นแฟนฟาดเรียบ อิอิ</span>

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Jeabie
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย มาวิน » อังคาร พ.ย. 21, 2006 10:52 pm

<span style='font-size:12pt;line-height:100%'><span style='color:red'>ถูกใจคุณลุงแกมากเลยค่ะ ขอบคุณมากนะคะ สำหรับสูตรอร่อยๆจ้ะ ทำออกมาเหมือนตัวหนอน งานนี้เอ็มเจไม่แตะเลยค่ะ บอกว่า น้องเจ ไม่ชอบกินหนอนมาม๊า..ฮ่า ฮ่า ฮ่า..เลยอดกินเลย</span></span>

รูปภาพ

<span style='font-size:12pt;line-height:100%'><span style='color:blue'>จานนี้เลยค่ะ ราดซอสเรียบร้อยแล้ว</span></span>

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
มาวิน
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง สูตรใครก็สูตรใคร