ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แม่บ้านแดนปลาดิบค่ะ มาแนะนำตัวน่ะค่ะ

ห้องนี้เปิดไว้สำหรับให้อาสาสมัครช่วยงานเว็บครัวไกลบ้าน เพื่อใช้เป็นห้องทดลองตั้งกระทู้ แตกระทู้ รวมกระทู้ ฯลฯ สมาชิกมองไม่เห็นห้องนี้นะคะ หากไม่แน่ใจว่าจะจัดการกับคำสั่งต่างๆอย่างไร เชิญแวะฝึกหัดที่ห้องนี้ได้เลยค่ะ

โพสต์โดย bameng ka » พุธ มิ.ย. 02, 2010 1:46 pm

pimlapas เขียน: คุณแม่นานามิจังค่ะ เราอยากได้ตัวเนี้ยค่ะ มันเป็นแบบตัวนุ่มนิ่มใช่เปล่า เพราะว่าอ่านดูว่าเสื้อผ้าเปลี่ยนได้สองทางเลย คือพลิกกลับมาอีกด้านใส่ได้ ไม่เหมือนกันค่ะน่ารัก ชอบจัง

รูปภาพ

popo chan รุ่นใหม่ค่ะพี่พิม เดียวเสาร์นี้จะดูร้านขายของเด็กเล่นค่ะ แล้วจะมารายงานผลค่ะ ส่วนรองเท้าก็จะดูราคามาให้นะคะ จุ๊บๆๆหนุ่มน้อยผู้น่ารักด้วยค่ะ จุ๊บๆๆๆๆ
kimawashi popo chan ชื่อเค้าหล่ะค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
bameng ka
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย Amelia » พุธ มิ.ย. 02, 2010 2:30 pm

สวัสดีค่ะ ยินดีต้อนรับแม่บ้านจากญี่ปุ่นค่ะ
ปรกติห้องนี้นานๆได้แว็บเข้ามาที เนื่องจากไม่ค่อยมีเวลามาดูทุกห้อง
เมื่อก่อนมีเวลาเหลือมาก ไปมันทุกห้องเลย
โพสต์สูตรอาหารจนเป็น พี่Bigเหมือนกัน
แต่ตอนนี้มีตัวเล็กพันแข้ง พันขาแทบทำอะไรไม่ได้
หลังไมค์ไปด้วยนะคะ
Amelia
แม่ไข่นกกระทา พ่อไข่จะละเม็ด

โพสต์โดย bameng ka » พฤหัสฯ. มิ.ย. 03, 2010 12:02 pm

Amelia เขียน: สวัสดีค่ะ ยินดีต้อนรับแม่บ้านจากญี่ปุ่นค่ะ
ปรกติห้องนี้นานๆได้แว็บเข้ามาที เนื่องจากไม่ค่อยมีเวลามาดูทุกห้อง
เมื่อก่อนมีเวลาเหลือมาก ไปมันทุกห้องเลย
โพสต์สูตรอาหารจนเป็น พี่Bigเหมือนกัน
แต่ตอนนี้มีตัวเล็กพันแข้ง พันขาแทบทำอะไรไม่ได้
หลังไมค์ไปด้วยนะคะ

สวัสดีค่ะพี่แจ๋ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
bameng ka

โพสต์โดย Amelia » พฤหัสฯ. มิ.ย. 03, 2010 2:57 pm

หลังไมค์ไปด้วยค่ะ เช็คด้วยนะคะ ตรงNew messages
Amelia
แม่ไข่นกกระทา พ่อไข่จะละเม็ด

โพสต์โดย Layla » ศุกร์ มิ.ย. 04, 2010 6:47 pm

หวัดดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ แต้วอยู่อังกฤษค่ะ
ปล. ตุ๊กตาน่าร๊ากกกกกกกกก
Layla
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย bameng ka » อาทิตย์ มิ.ย. 06, 2010 12:13 pm

Layla เขียน: หวัดดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ แต้วอยู่อังกฤษค่ะ
ปล. ตุ๊กตาน่าร๊ากกกกกกกกก

สวัสดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่ะ อยู่ญี่ปุ่นค่ะ
popo chan หน่ะคะ สนใจหรอกค่ะ อิอิ
bameng ka

โพสต์โดย kyuryo » พุธ ก.ค. 28, 2010 3:39 am

สวัสดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านน่ะค่ะ อยู่ญี่ปุ่น โยโกฮาม่า เป็นสมาชิกนานแล้วแต่ไม่เคยเข้ามาทักทายเลย ช่วงนี้ว่างจากเจ้าตัวเล็กเลยหาเวลามาทักทายน่ะค่ะ
kyuryo

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Web Moderator