ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

น้องใหม่จากเยอรมัน ขอแนะนำตัวค่ะ

ห้องนี้เปิดไว้สำหรับให้อาสาสมัครช่วยงานเว็บครัวไกลบ้าน เพื่อใช้เป็นห้องทดลองตั้งกระทู้ แตกระทู้ รวมกระทู้ ฯลฯ สมาชิกมองไม่เห็นห้องนี้นะคะ หากไม่แน่ใจว่าจะจัดการกับคำสั่งต่างๆอย่างไร เชิญแวะฝึกหัดที่ห้องนี้ได้เลยค่ะ

โพสต์โดย khao-naka » เสาร์ มิ.ย. 12, 2010 12:36 am

Layla เขียน: ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ แต่ว่าคุ้นๆแล้วล่ะคะ 55 แต้วอยู่อังกฤษนะคะ

<span style='color:blue'>เอ่อ..คุณแต้วคะ ลายเซนต์น่ะค่ะ มันเล็กไปเปล่าคะ ไม่เห็นตัวปลาร้าค่ะ อิอิ ตอนแรกก้อไม่เอะใจหรือเดือดร้อนใจหรอกค่ะ แต่ตามันไปอ่านไปเจอตรงลายเซนต์น่ะค่ะ ปลาร้าตัวเป็น ๆ อุ๊ย..ๆ น้ำลายสอ อ่านอีกที จากปลาร้าตัวเป็น ๆ กลายเป็น ปลาร้าเป็นตัว ๆ 55555555++ อยากกินค่ะ แต่แฟนจมูกไวมาก เก็บกดค่ะ อิอิ</span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
khao-naka
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย khao-naka » เสาร์ มิ.ย. 12, 2010 12:38 am

leo เขียน: สวัสดีค่ะ คุณขาว ยินดีที่ได้รู้จักคะ เป็นน้องใหม่ค่ะ ชื่อจอยอยู่เยอรมันเหมือนกันค่ะ

<span style='color:blue'>อ้าว..คุณจอยมาทักขาวก่อนแล้วเหรอคะ อิอิ ไม่เห็นค่ะ ขอโทษที พอดีทำกุญแจห้องนี้หาย 555++ นาน ๆ เข้ามาทีค่ะ</span>
khao-naka

โพสต์โดย khao-naka » เสาร์ มิ.ย. 12, 2010 12:43 am

khanom เขียน: สวัสดีคะ ออยนะคะ อยู่เยอรมันเหมือนกันคะ บอลโลกแล้ว เชียร์ทีมไหนกันคะ

<span style='color:blue'>หวัดดีค่ะ คุณออย จะเชียร์ทีมไหนดีละคะ เอาเป็นว่าทีมไหนเตะเข้า เชียร์ทีมนั้นค่ะ อิอิ แค่จะเชียร์ยังมั่วเลย นึกว่าไอ้บอลที่มันแข่ง ๆ ไปทุกอาทิตย์ ๆ น่ะมันเป็นบอลโลก ฮ่า ๆ มะวานเห็นเต้นกันเหยง ๆ เรานึกว่าปิดการแข่งขัน แฟนบอกบ้าแระ ๆ เค้ายังไม่เปิดการแข่งขันเลย อ้าวววว...แล้วที่เห็นมันเตะกันพรึ่บ ๆ ๆ น่ะ อะรัยอ่ะ บอลรัยก๊ะ ????</span>
khao-naka

โพสต์โดย kaibicker » พฤหัสฯ. ก.ค. 01, 2010 8:05 am

khao-naka เขียน:
kaibicker เขียน: หวัดดีจ้าน้องขาว....ยินดีที่ได้รู้จักและยินดีต้อนรับนะจ๊ะ...
พี่ชื่อไก่...อยู่เนเธอร์แลนด์จ้า...

<span style='color:blue'>หวัดดีค่ะพี่ไก่ ยินดีที่ได้รู้จักพี่ไก่เช่นกันค่ะ พี่ไก่อยู่เนเธอร์แลนด์ เมืองอะรัยอ่ะคะ บอกได้เปล่าเอ่ย อิอิ</span>

พี่ต้องขอโทษด้วยน้า ที่ไม่ได้เข้ามาตอบ พี่ลืมแวะเข้ามาดูจ้า อิอิ....พี่อยู่เมืองที่มีชื่อว่า Hoogland น้องขาวรู้จักมั้ยเอ่ย? อยู่ห่างจากอัมสเตอร์ดัมขับรถไปก็ครึ่งชั่วโมงจ้า...น้องขาวอยู่เมืองอะไรของเยอรมันล่ะจ๊ะ? พี่ไปเที่ยวที่เยอรมันบ่อยเลยจ้า...
<br><br>....คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตก็จะเจอแต่สิ่งดีๆ....
kaibicker
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Web Moderator