ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ค็อกเทล เย็นชื่นนนนนใจ ^_^

ห้องนี้เปิดไว้สำหรับให้อาสาสมัครช่วยงานเว็บครัวไกลบ้าน เพื่อใช้เป็นห้องทดลองตั้งกระทู้ แตกระทู้ รวมกระทู้ ฯลฯ สมาชิกมองไม่เห็นห้องนี้นะคะ หากไม่แน่ใจว่าจะจัดการกับคำสั่งต่างๆอย่างไร เชิญแวะฝึกหัดที่ห้องนี้ได้เลยค่ะ

โพสต์โดย zumo_kik » พุธ เม.ย. 28, 2010 10:42 pm

ขอ พาราไดซ์@home ซักแก้วได้มั้ยคะ น่ายกซดโฮกมากๆ อากาศอุ่นๆดีๆ กับค็อคเทลสีสวยๆซักแก้ว อืมมมม
<span style='color:purple'><b>:)</b></span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
zumo_kik
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย Nok HI » พุธ เม.ย. 28, 2010 10:45 pm

ไหน ๆๆๆ มีเหลือส่งมาทางสิซักแก้วมั้ยคะเนียะ
ขอ White Russian นะคะ ฮิฮิฮิ
Nok HI
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย Jawan » พฤหัสฯ. เม.ย. 29, 2010 2:29 pm

chocolate เขียน: <span style='color:brown'>แต่ละแก้วสวยๆน่าดื่มจังค่ะพี่วรรณ แต่หนูขอแก้วFruit Punch (น้ำผลไม้รวมไม่มีเหล้า)สักแก้วแล้วกันคร๊า...</span>

แก้วนี้แอลกอฮอร์เปล่าพี่วรรณ ถ้าไม่มีส้มขอนะ

แก้วนี้สำหรับน้องวรรณและน้องส้ม ไม่มีเหล้าค่ะ

<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:green'>Sunrise @8</span></span>
รูปภาพ
<i><span style='color:green'>HAPPY talking happy talk..Talk about things you like to do..You've got to have a DREAM..If you don't have a DREAM...</span></i><br><span style='font-size:21pt;line-height:100%'><span style='font-family:Times'><span style='color:green'>How you gonna have a DREAM come true!!!!!</span></span></span>
Jawan
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย Jawan » พฤหัสฯ. เม.ย. 29, 2010 2:36 pm

น้องวรรณ น้องแป้น น้องกิ๊ก น้องส้ม
น้องเจี๊ยบ น้องตุ๊กตา น้องกิ๊กยูเค
น้องแคท น้องนก ป้าไก่
มาม๊ามาร่วมฉลองให้เจ้าดอกสตรอเบอรี่ที่สวนพี่กันหน่อย อ้าววว เฮเฮเฮเฮ หมดแก้วววววว
รักกัน รักกัน จุ๊บบบบบบ
<i><span style='color:green'>HAPPY talking happy talk..Talk about things you like to do..You've got to have a DREAM..If you don't have a DREAM...</span></i><br><span style='font-size:21pt;line-height:100%'><span style='font-family:Times'><span style='color:green'>How you gonna have a DREAM come true!!!!!</span></span></span>
Jawan

โพสต์โดย Phailin » พฤหัสฯ. เม.ย. 29, 2010 3:11 pm

แวะมาฉลองกับพี่วรรณค่ะ เจ้าดอกสตรอเบอรี่ที่สวนหลังบ้านเจี๊ยบก็กำลังออกดอกเหมือนกันค่ะ ลูกสาวรอแล้วรออีกว่าเมื่อไรมันจะออกลูกแดงๆๆสักที อิอิ

เอาแบบที่มีเหล้าให้เจี๊ยบแก้วหนึ่งนะคะ วันนี้อากาศดีอยาก มาววว มาววว อิอิ
<span style='color:orange'> ซา-รัง-แฮ :-) </span>
Phailin
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย Jawan » ศุกร์ เม.ย. 30, 2010 7:48 am

Phailin เขียน: แวะมาฉลองกับพี่วรรณค่ะ เจ้าดอกสตรอเบอรี่ที่สวนหลังบ้านเจี๊ยบก็กำลังออกดอกเหมือนกันค่ะ ลูกสาวรอแล้วรออีกว่าเมื่อไรมันจะออกลูกแดงๆๆสักที อิอิ

เอาแบบที่มีเหล้าให้เจี๊ยบแก้วหนึ่งนะคะ  วันนี้อากาศดีอยาก มาววว มาววว  อิอิ

อยากมาววววว ใช่ปะน้องรักได้เลย เจ๊จัดให้นี่เลย มาตินี่ แก้วใหญ่ของเจี๊ยบ
แก้วเล็กเจ๊รับผิดชอบ เรื่องมอมเมาเพื่อนพ้องเนี้ยะ เจ๊ถนัดนักแล แถ แถ
อ้าววว ชน ค่ะ ชน คนไทยรักกัน รักกัน จุ๊บบบ

<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:green'>Martini @8</span></span>
รูปภาพ
Jawan

โพสต์โดย fon1981 » ศุกร์ เม.ย. 30, 2010 3:24 pm

พี่วรรณขา สวัดดีค่ะ
แวะเข้ามาเปรี้ยวปาก ด้วยคน
คอจเทลในแก้ว น่าดื่มทั้งน้านนน
ไอ้ ไอ้ ที่ น้องเล็งๆ อยู่เนี่ย หากแวะไป
ขอจิบซักกรึบน่ะค่ะ พี่ขา
รูปภาพ
ปล ขออนุญาต เพิ่มเติมรูปถ่ายค่ะ คือแบบ ว่า หนูสมใจมากค่ะพี่ ขวดนี้
fon1981
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย Jawan » อาทิตย์ พ.ค. 02, 2010 3:20 pm

fon1981 เขียน: พี่วรรณขา สวัดดีค่ะ
แวะเข้ามาเปรี้ยวปาก ด้วยคน
คอจเทลในแก้ว น่าดื่มทั้งน้านนน
ไอ้ ไอ้ ที่ น้องเล็งๆ อยู่เนี่ย หากแวะไป
ขอจิบซักกรึบน่ะค่ะ พี่ขา
รูปภาพ
ปล ขออนุญาต เพิ่มเติมรูปถ่ายค่ะ คือแบบ ว่า หนูสมใจมากค่ะพี่ ขวดนี้

ตากว้างไกลไวเหลือเกิน แม่ลำยองน้องชั้นนนนน
มาด่วน มาให้ไว เดี๋ยวเจ๊เตรียม มะขามเปียก เกลือป่น เครื่องเคียงของโปรดให้
Jawan

โพสต์โดย Jawan » จันทร์ พ.ค. 03, 2010 11:05 am

มาดื่มเครื่องเย็นๆหวานชื่นใจกันต่อนะ วันนี้จารุวรรณนำเสนอ
<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:green'>Lovely Blue @8</span></span>
รูปภาพ
Jawan

โพสต์โดย Jawan » จันทร์ พ.ค. 03, 2010 11:08 am

<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:green'>Pina Colada</span></span> แก้วใหญ่ มีเหล้ามะพร้าว หอมหวาน
<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:green'>Virgin Pina Colada</span></span> แก้วเล็ก ไม่มีเหล้า
รูปภาพ
Jawan

โพสต์โดย kaibicker » พุธ พ.ค. 05, 2010 6:40 am

Jawan เขียน: มาดื่มเครื่องเย็นๆหวานชื่นใจกันต่อนะ วันนี้จารุวรรณนำเสนอ
<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:green'>Lovely Blue @8</span></span>
รูปภาพ

เราขอชิมแก้วนี้นะจ๊ะเพื่อนวรรณ สีสวยน่าอร่อยจังเลย
เพื่อนวรรณทำค้อกเทลเก่งมากๆๆๆๆเลยอ่ะ ไปฝึกมาจากไหนจ๊า?
สอนเราบ้างดิ อิอิ เราขอสูตรบ้างได้มั้ยเอ่ยเพื่อนวรรณ
เราจะเอามาทำให้คนที่บ้านเราชิม เข้ามาเห็นแล้วน้ามลายใหล
เราขอชิมหมดทุกแก้วเลยจ้า อิอิ...เพื่อนวรรณสบายดีนะจ๊ะ คิดถึงจ้า...
<br><br>....คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตก็จะเจอแต่สิ่งดีๆ....
kaibicker

โพสต์โดย singha » พุธ พ.ค. 05, 2010 7:35 am

<span style='font-size:14pt;line-height:100%'>จะเข้าน่าร้อนอยู่รอมล่อ ได้ค็อคเทลของคุณวรรรสักแก้ว
คงมีความสุขไปนาน แต่ละแก้วน่าดื่มทั้งนั้นเลยค่ะ คุณวรรณ
สีสันสวยงาม อากาสร้อนๆ คงชื่นใจดีแท้ๆ
เอ่ขอลองไอ้ที่เบาๆก่อนนะคะ ตกเย็นๆ ตามด้วยของหนัก ขอมาตินี่แก้วโตๆเลย
จะได้เมาแข่งกะน้องเจี๊ยบ55555555</span>
singha

โพสต์โดย Mareena » อาทิตย์ พ.ค. 23, 2010 10:02 pm

Jawan เขียน: <span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:green'>Fruit Punch (น้ำผลไม้รวมไม่มีเหล้า) กับ Planter Punch</span></span>
รูปภาพ

ว้าว!!!!!น่าดื่มมากมาย+รูปสวยมากๆค่ะพี่วรรณ!
Mareena
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย Orr » อังคาร พ.ค. 25, 2010 12:09 pm

<span style='color:red'>โอ้ววว เห็นบรรยากาศแล้ว อยากร่วมวงด้วยจังเลยค่ะ แดดร่มลมตกแบบนี้ เมาพริ้มอยู่ใต้ต้นไม้ โอ้ยยย สวรรค์อยู่กะเราค่ะ อิอิ เม้าไปเรื่อย อิจฉาพี่วรรณ

</span>
<span style='color:orange'><span style='font-size:13pt;line-height:100%'><span style='font-family:Courier'></span></span><br>~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~</span><br><br><span style='font-size:16pt;line-height:100%'><span style='color:orange'><b>อ้อ...ไอร์แลนด์</b></span></span>
Orr
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Web Moderator