ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

น้องใหม่"วันนี้"

ห้องนี้เปิดไว้สำหรับให้อาสาสมัครช่วยงานเว็บครัวไกลบ้าน เพื่อใช้เป็นห้องทดลองตั้งกระทู้ แตกระทู้ รวมกระทู้ ฯลฯ สมาชิกมองไม่เห็นห้องนี้นะคะ หากไม่แน่ใจว่าจะจัดการกับคำสั่งต่างๆอย่างไร เชิญแวะฝึกหัดที่ห้องนี้ได้เลยค่ะ

โพสต์โดย คนเคยสวย » จันทร์ มิ.ย. 07, 2010 1:34 pm

สวัสดีค่ะเพื่อนๆแม่บ้านครัวไกลบ้าน อิชั้นเป็นสมาชิกใหม่"วันนี้" แต่เก่าตั้งแต่ปี 06แล้วค่ะ ตอนที่ยังอยู่ที่ออสเตรเลีย พอกลับมาเมืองไทยก็ยุ้ง ยุ่ง ไม่ได้เข้ามาเลย จนกระทั่งตอนนี้เริ่มจะว่างแล้ว เพราะยัยตัวเล็กเข้าอนุบาลแล้วค่ะ (ฟังดูดีนะคะ เหมือนคุณแม่ยังสาวไงก็ไม่รุ๊) พอคิดถึงครัวไกลบ้านขึ้นมา ก็เข้าไม่ได้แล้ว เพราะลืมพาสเวิร์ดค่ะ คุณหมูแดงเพิ่งจะส่งข่าวว่า สมัครให้ใหม่แล้วเมื่อวานก็เลยลองเข้ามาแนะนำตัวค่ะ ชื่อ P.Ta นะคะ จะเรียกว่า ป้าตา พี่ตา ก็ได้ค่ะ เพราะเลขห้ากลางๆแล้วค่ะ แต่ลูกสาวยังเล็กอยู่เลย ชื่อนาตาลี เกือบสี่ขวบแล้วค่ะ (ทำไงได้คะ คนมันยังมีไฟอยู่อ่ะ 555) ตัวอิชั้นไม่เก่งงานบ้านงานเรือนอะไรซะอย่าง ชอบแต่เม้าเรื่องสนุกๆของตัวเองไปวันๆค่ะ พอมาอยู่เมืองไทยเลยไม่ค่อยได้พึ่งพาตำราอาหารเลย เพราะซื้อกินกันเกือบทุกมื้อค่ะ แต่ก็ัยังคิดถึงครัวไกลบ้านอยู่ค่ะ ยินดีได้รู้จักทุกคนนะคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
คนเคยสวย
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย Duanraem » เสาร์ มิ.ย. 26, 2010 10:31 am

สวัสดีค่ะพี่ตา หนูชื่อน้องอ้อนค่ะ อยู่นิวซีแลนด์แต่ก็กลับเมืองไทยบ่อยๆ ค่ะ เพราะคึดถึงบ้านตลอด รู้จักครัวไกลบ้านมาสักระยะแล้ว เพราะต้องอาศัยการทำกับข้าวจากครัวนี้ ไม่งั้นหนูไม่รอดแน่ เพราะทำกับข้าวไม่เป็น หัดตำน้ำพริกกะปิยังต้องทิ้งตั้งสามรอบแนะ กว่าจะทานได้เกือบหมดกำลังใจ ทุกวันนี้ก็กำลังดีขึ้นแบบงูงู ปลาปลาน่ะค่ะ ยินดีอย่างยิ่งที่ได้รู้จักพี่ตานะคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Duanraem
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง Web Moderator